Ngôi nhà DIG Bự

Em nghĩ nếu không có thiên nga đen liên tiếp (khởi đâu là Quýt), thì dòng bđs nó vẫn chỉnh sâu (chắc khoảng 40%), riêng bộ 3 có thể sâu hơn chút, nhưng sau đó bật lại vào sóng mới. Chắc A7 chủ quan như vậy nên mới hô tiếp.
Ra vào ngắn hạn cũng ko phải điểm mạnh của A7, mình tìm điểm hay của mỗi người học thôi anh.

1 Likes

Theo đúng logic thì sau năm 2021 không ai đi siết tín dụng và tăng lãi suất cả.
Việt nam cửa sáng trong chống dịch, nên nhiều room để phục hồi kinh tế.
Ông A7 dự đoán như vậy từ 2021 là hợp lý.

Chỉ là thiên nga đen chồng nôi tiếp.
Fed có bao giờ tăng lãi gấp như vậy để hạ cánh cứng không? chắc chắn ko có trong plan ban đầu mặc dù 2 năm dịch bơm như tháo cống.
Cái war Nga - u là mấu chốt đó, nó làm lạm phát mỹ tăng vọt nên Fed mới diều hâu vậy.
Nếu anh em tỉnh táo hơn thì ngay lúc war phải rút quân hết rồi.
Trách mình khong nhạy thôi

2 Likes

Bác nghĩ sao về quá trình fed nhen nhóm tăng ls, lúc đó vni quá bong bóng. Thừa thời gian để cơ cấu.

!Dow Jones tăng hơn 300 điểm sau báo cáo GDP quý 3 | Vietstock

1 Likes

Lúc war là tháng 2 tháng 3, trung quốc thì zero covid đã bắt đầu làm thế giới ngấm dần lạm phát rồi.
Ngay giai đoạn này thì nhà nước mình đập quýt đập dũng bắt bớ tè le làm thị trường sập 1 đoạn, anh em nào lúc đó chả máu gỡ nên không rút. Chứ nếu bình tĩnh lại thì thấy ngay lạm phát mỹ nó đã châm 2 đầu dây rồi, kiểu gì fed cũng phải tìm cách kiềm.
Chơi chứng là chơi tâm lý mà, thời gian có thiếu đâu, nhưng mình phán đoán sai chịu thôi.

1 Likes

Nếu tầm nhìn của A7 là đúng, thì 2-3 năm tới đây nhà nước sẽ nới tín dụng và bđs sẽ tăng phi mã. Dig từ 20 lên 125 là X6 rồi lại từ 120 về 20 cũng chia 6 thì sau phải X10, từ 20 lên mức 200K thì A7 mới lấy lại được uy tín trên cái diễn đàn này. Nếu ko, người ta sẽ chỉ nhắc lại về A7 với bộ ba L14-Dig-Ceo như một ván thất bại hoàn toàn của ông trên thị trường.

Tôi nghĩ chưa đến 1 năm là sẽ quay xe thôi. Quay xe ở vĩ mô là rất bình thường (không chừng fed còn sắp quay xe đấy :))
Nếu Gdp mình giảm tăng trưởng, xuất khẩu yếu xuống chút là nhà nước hành động ngay (ông cứ đợi đến giữa 2023 tôi nghĩ đã có thay đổi rồi)
Bđs đương nhiên tăng lại, chắc năm sau phải 1-2 đợt sốt nữa.
Còn cổ cánh thì tôi nghĩ chắc phải dài hơn (2-3 năm như ông nói), vì năm 2021 đỉnh cao dòng tiền quá. Về lại đỉnh cũ thì chưa biết bao giờ thật.
Anh A7 cho đến khi bộ 3 (hoặc ít nhất 2/3 cổ) chưa về lại phong độ ngày xưa thì chắc cũng mất tiếng nói trên chứng trường. Online phát kền kền chim lợn nó cắn xé chết tươi hahaha

Trên chứng trường không nên tin ai.
Nhưng theo nguồn tin của mình thì A7 đợt rồi cũng chịu lỗ khá nặng đấy bác, coi như làm gương cho triết lý đầu tư của mình (bác ấy ko cần thiết phải chịu lỗ như vậy). Với mình vậy là men rồi. :smiley:

Còn lãnh đạo thì tôi ko bàn nhé bác! haha

2 Likes

Đúng là ko nên tin bất kỳ ai. Nhưng những bài nói của A7 thực sự có sức thuyết phục quá lớn. Nhiều người chỉ nhận ra bài học khi tài khoản đã chia 3, chia 4 với số lỗ khủng khiếp, đã quá muộn.

Giờ chú E nhận ra chưa, nhận ra thì Bán ngay đi.

Trước đây một lớp nđt nói “ước gì đc gặp A7 sớm hơn” còn giờ đây tôi nghĩ ai cũng muốn nói “ước gì ko phải gặp và nghe A7”

lời ae mới ngày nào đằm thắm thiết tha mặn nồng :rofl:

1 Likes

DIG nay deex tran

Nhật bổ sung gói kích thích kinh tế thế kia, thì giá lại quay lại phá đỉnh.

có ai như ông này ko?

ừ hiện tại nhiều người ước ko gặp thầy bải cơ.

1 Likes

tây lông hôm nay nó cũng nghiện dig ;))

Những ae trước đây từng ước gặp A7 thì bầy giờ là lúc rồi đấy

Để Mị nói cho mà nghe

Nhìn topic này, chúng ta có thể dễ dàng nhận ra những gương mặt mốc lùa gà khiến cổ đông các mã khác đu đỉnh. Sau khi diệt sạch F0 ở các mã khác, chúng dồn vào định lừa DIGer bán hàng. Thế nhưng bán DIG xong thì cũng chả tìm được mã nào tốt hơn DIG để gỡ lại tổn thất cả. Khi đã thiệt hại trên 70% thì ko còn mã nào tốt hơn DIG để lấy lại nước Pháp.

Túm váy lại: Quan điểm của em là lúc này DIGer ko mua cũng ko bán, chỉ ôm chặt hàng trong tay. Tuần này với VNI chỉ là cú nảy của mèo chết

2 Likes

Bác mâu thuẫn quá. Bác nhớ rằng chỉ cần Vni đỏ thì Dig sẽ đỏ đầu tiên, vni đỏ mạnh là Dig sàn. Nên nếu vni tuần này là cú nảy con mèo chết thì Dig tương tự

1 Likes