Ngôi nhà DIG Bự

Tôi đã từng dính cắt háng nhiều lần, cứ bán con này xong bắt con khác lại chết. TT này ai chả chết, cổ nào rồi chả về cát bụi quan trọng là ai sống dai thôi. Tích cực lên thôi kệ đời

Gồng nổ

Tôi cũng coi luôn game over rồi, bà con hầu như ai cũng mất tiền rồi vạch trần bọn đa cấp xong thì đúng ra a e đừng cắn xe CP nào cả quan trọng là mình mang dc tiền về không. Chả hiểu các b mất thời gian chim chuột để làm j ngoài mục đích ăn hàng

Đông tàn rồi xuân lại sang, rồi sẽ lấy lại thôi chủ yếu kiên trì. Những ai giữ VNM khi đạt đỉnh vài năm nay đã về bờ đâu, nhưng nếu ăn cổ tức và có tiền rảnh trích tí TBG thì giờ về bờ và lãi rồi. VNM nó ko kỳ vọng còn CP bđs nhà nào nhiều đất khi bỏ khung giá đất thì nó vẫn kỳ vọng rất nhiều. Chủ xấu thì đổi chủ ngon thì thằng khác nó đớp thôi.

Mầy ko tắt bảng và nghỉ cào phím đi thì còn áp lực, nổ mịa đầu. Thời điểm này cái méo gì cũng xấu vào pic chửi nhau với chim lợn khéo lại thần kinh sút mất hàng đấy. Ko margin thì tắt cmn bảng đi cày mà kiếm thêm tiền tb giá.

tầm này t cũng ạ mấy thằng TB giá :joy:

Mày cứ ạ đi, bọn t ko còn cách nào khác là đi cày để có tiền mua thêm cho hạ giá vốn.

Nếu thằng nào bỏ qua khái niệm TB giá của thời điểm vừa rồi thì cũng tránh mất mát được bao nhiêu, càng TB giá càng chết, nhất là CP lại ko ủng hộ, dập cho ko ngóc đầu lên được thì ngày ấy còn xa lắm :grin:

lý thuyết trung bình giá là lý thuyết ngu nhất luôn.
Ví dụ cổ phiếu tiềm năng thì trung bình giá cũng giống như mua mới ở giá thấp, nghĩa là chỉ TBG khi kỳ vọng cổ phiếu đó tăng trở lại. Cổ phiếu được xem là “Tiềm năng” mà giảm mạnh nhất thì cái chữ tiềm năng đó nó đéo đúng rồi

thay vì trung bình giá, bán mẹ cổ yếu mua cổ mạnh

Để Mị nói cho mà nghe

Mr Buffett năm 2020 phải chịu cổ OXY của mình mất giá tới 93%. Ông ta cứ để yên nó đấy, đến 2022 OXY đã về bờ và media đoán là ông ta sẽ lãi gấp 3-5 lần vào năm 2025.

Bán DIG các cổ đông DIG cũng chả tìm thấy mã nào để gỡ lại thiệt hại. Bản thân đàn chim nhợn ngày ngày chỉ xúi DIGer bán cổ phiếu chứ ko hề dám nói làm gì để gỡ lại. Điều đó chứng tỏ chúng chỉ cần xúi các bác bán DIG thôi, hoàn toàn ko hề nghĩ tới làm gì để gỡ lại tổn thất khi bán DIG.

Vậy các DIGer có nên tin tưởng những kẻ ko hề có ý định muốn giúp các bác hay ko?

2 Likes

Lý thuyết mõm. Bán xong xúc con khác tưởng mạnh lại lỗ lòi tĩ thành lỗ kép.

hình ảnh
Như ae lỗ 50% thì giai đoạn này kiếm con nào x2 đc thì các a kêu bán tháo ko thấy nói,giỏi nói hơn giỏi làm,vì lỗ hay lãi ko ảnh hưởng tới tụi nó,bán xong xui rủi con mới mua giảm tiếp có phải là chết lần 2 ko nhỉ :rofl:

Đoạn này DIG đánh T0 hoặc T1 ngon choét. Cầm cự đến vùng đáy tự khắc nó bật. Nặng mông như BID, ACB còn tăng vèo vèo nữa là dăm 3 con CP đầu cơ

2 Likes

Nói phét. BID với ACB mà đủ sức tăng 3 lần , 5 lần à? Bác nào mua DIG ở 50 thì giờ phải chọn cổ phiếu tăng gấp 3 mới về bờ. DIGer nào mua ở 100 thì phải tăng gấp 6 mới hoà vốn. Vậy xin mời đội chim nhợn chỉ ra mã nào chắc chắn tăng gấp 3, gấp 6 lần cho DIGer ạ. Nếu phát hiện ra mã như thế thì bọn họ đã cầm cố nhà để mua hết sạch rồi, lấy đâu ra sang đây chỉ lối cho DIGer nữa. Đám đầu tư công và ngân hàng nổi tiếng là nặng mờ ông, giỏi lắm thì tăng 20% , lấy đâu ra tăng vèo vèo vài ba lần.

Túm váy lại: bán xong bác mua mã nào có thể tăng vài lần đây? Đàn chim nhợn chỉ hô các DIGer bán thôi, chỉ ra 1 mã nào đó đảm bảo đưa các bác về bờ thì chúng chưa đủ tầm.

Tôi nhắc đến bank không thanh niên? Chưa gì đã nhảy dựng lên rồi

DIG nó gom cả nửa năm mới đánh lên, trong khi gom có rũ có kéo. Đoạn này cũng vậy thôi, có rũ có kéo. Ăn khéo có khi đến đoạn đánh lên đã gỡ được kha khá rồi ấy chứ

2 Likes

Con này hay ra vẻ lắm, nó bảo người ta giữ Dig từ cách đây mấy tháng không bán rồi

Đặc thù của dòng BĐS là càng về sau biên LN càng tăng. Nhìn KQKD tăng đều qua các năm , biên LN đang được nâng dần lên. Giá thì về nền đẹp, cùng lắm cho về 15-16 nữa đi sợ cái gì.
Mấy thằng cứ dọa về dưới mệnh không thấy thất đức à? Thà như t cảnh báo chúng nó từ 6x 5x 4x. Bắt đầu 30-31 là t không cảnh báo nữa rồi vì có thể vùng đó là đáy mà cứ lên bài nhiều người cắt đúng đáy tội người ta.

4 Likes

@Dao_Ngoc dạo này ở nhà thu hoạch bưởi à em. Không thấy lên tiếp oxi cho anh em:))