Ngôi nhà DIG Bự

Người nào kém phân tích thì cứ nhớ tạm tạm một sóng tăng lớn chu kỳ khoảng 2 năm còn một sóng giảm lớn chu kỳ 3-5 năm. Vậy VNI kết thúc sóng tăng lớn là cuối 2021 thì nhanh pải 2024-2025 mới hy vọng có một sóng tăng lớn tiếp theo. Do tính chất úp bô và cờ bạc nên sóng tăng bao giờ cũng ngắn còn sóng giảm kéo dài hơn

1 Likes

Sợ đến lúc về 4 đến nhà cũng ko còn để bán mà mua!
Đừng thách với các anh ấy -))

Vnindex đã từng rơi từ 1200 về 250 thì ai dám bảo chu kỳ này ko thể ko về 500-600!
Thách ông môi giới nào giờ bảo đâu là đáy ))

Lái to đến mấy thì cũng phải theo chính sách nhà nước; hết thắt chặt phát nó bơm tiền vào thì ngồi đấy mà dìm giá

Có thể , có thể. Chấp nhận thoii…VNI về 600.

giờ về bao nhiều còn quan trọng sao,nát bét cả cái ttck r,riêng gì con nào mà nói,downtrend thì chết sạch :rofl:

Chuẩn đấy cụ! 2 -3 năm nữa gà chưa kịp lớn - vặt lông kiểu gì ))

1 Likes

Nhìn dòng tiền vào VNI hiện tại là ko có tiền lớn, chỉ nhỏ lẻ rảnh tjan tự cho mình là cao thủ tóm váy vào múc thôi. Tiền lớn họ đi tiền theo vĩ mô và chính sách chứ họ ko đi tiền vì yêu a chủ tịch lởm hay quý thầy A8 đâu. KK

1 Likes

đầu phiên đạp sàn con pdr vs nvl là thấy có mùi thuốc súng r,đạp còn hơn đất nước đang chiên tranh,chỉ có thể là sới bạc VN :rofl::rofl:

Để tôi phân tích tâm lý cho cụ nhé:
Giờ đang 16 cụ nghĩ về giá 8 là ngon nhưng sợ đến lúc đó cụ ko dám mua!
Cũng giống như 1 tháng trước nó đang 32-34- Nếu khi đó nghĩ có giá 16 thì ngon - Nhưng thử hỏi giờ gia 16 cụ dám mua ko!

Nói như vậy - chứ thấy nó lao dốc về 8 thật thì cụ ko chắc dám mua đâu ))
Nhiều khả năng cụ đang kẹt hàng- Chứ còn dao đang rơi - ko ai dám đoán đâu là đáy đâu ))

1 Likes

Trận này phải nói là thảm khốc. Dù đã nhận thua nhưng ko trách ai cả. Do bản thân cả thôi. Xác định cầm dài hạn vậy. Ko mua thêm. Giữ lại ít vốn để qua gđ khó khăn này đã

Về bản chất là đánh bạc giữa tạo lập với nhỏ lẻ!
Hàng giá cao tạo lập họ bán cho nhỏ lẻ - Sau đó tạo lập họ đạp xuống (càng sâu càng tốt) để gom. Gom xong đủ thì chờ vĩ mô thuận lợi tung tin đánh lên để lại phân phối cho nhỏ lẻ thôi! Nhiều người cố chấp cứ nghĩ sẽ hồi )) Cơ mà tiền nó rút ra dần thì chỉ có lịm dần - chứ hồi thì vài line mà rơi thì sấp mặt ))

2 Likes

Phân phối sàn, ae cẩn thận ko đc fomo. Đáy sau sâu hơn đáy trc tầm 20% múc ăn nhịp hồi 10% té

Nó lại chơi trò thanh khoản, cay

Quá chuẩn! Bác là người có kinh nghiệm đấy.

1 Likes

Giá đấy là món quà của thượng đế rồi; chính sách ko thắt được mãi đâu

chất sàn láo,có kéo phát lại rút lệnh :expressionless:

Lúc bác tổng bắt thêm một mớ thì 8k cũng éo dám mua đâu

Đương nhiên chính sách sẽ có chu kỳ, vde bác pải đợi được xác định đợi được thì cứ khi nào LS ngân hàng tạo đỉnh mới tính, hiện LS ngân hàng vẫn còn xu hướng tăng (bản chất nó cũng có sóng của nó) thì nếu ko định bán CP đi bác đừng quan tâm bảng điện và ko nên lên F.

1 Likes

Giả sử bác mua xong giá 8! Đến lúc nó rơi tiếp về 4 thì lúc đó bác có nghĩ nó là món quà của thượng đế ko hay khi đó bác lại nghĩ là của nợ )). Quan trọng là mua xong tăng hay giảm - chứ chả có món quà nào cả ))