Ngôi nhà DIG Bự

Khi nào tất cả các topic về DIG chỉ còn khoảng 5 người đang xem!
Ko ai buồn chát thì may ra đáy mới “lấp ló” ))

1 Likes

Chứng tỏ. Cổ này, tính media tuyệt vời.
Thấy ae vẫn đông lắm.

Còn kẹt như quân nguyên!
mà khi DIG tạo đáy thì khi đó sẽ có 1 cổ phiếu khác ra đời như kiểu GID - và cổ phiếu GID lúc này sẽ khá hót,
Còn DIG khi đó là dĩ vãng ))

P/s: Game của DIG gần như đã setup xong! Khó để mà làm lại lắm ))

Thà xây nhà mới luôn cho nhanh. Thay vì nhà cũ phải đập đi, xong dọn đi, xong mới xây lại ))

1 Likes

Chính vì vậy, bên cạnh kiểm soát chặt chẽ, các chuyên gia và ngân hàng cho rằng, cần nhanh chóng tháo gỡ khó khăn cho thị trường này. Bà Nguyễn Đức Thạch Diễm, Tổng giám đốc Sacombank nhận định, một trong những điểm nghẽn lớn nhất hiện nay là phải giải quyết điểm nghẽn về vốn và thủ tục pháp lý cho lĩnh vực kinh doanh bất động sản.

“Nếu không khơi thông nguồn vốn cho lĩnh vực này, nền kinh tế sẽ rất khó phát triển”, bà Diễm khẳng định.

Bất động sản không chỉ chiếm 21% tổng dư nợ cho vay của các ngân hàng, mà còn chiếm tới 70% tài sản thế chấp của các nhà băng. Thị trường bất động sản lao dốc, đóng băng sẽ khiến chất lượng tài sản của hệ thống ngân hàng bị ảnh hưởng.

Có khi nào con Dao Ngọc nó cho liếm L ko bác?

1 Likes

Thực sự Dig lấy đi bao nhiêu nhà xe của anh em chứng sỹ; mảnh đất Long Tân là nghĩa địa của bao nhiêu anh em. Nhưng được cái nếu xuống 8 nghìn là All in tắt app :smile::smile::smile::relaxed::relaxed:

2 Likes

Tao thấy mấy thằng đổi cho chính sách, thật là VL vì để ra được 1 cái chính sách thì tối thiểu mất vài tháng lên kế hoạch, sau khi ra để chính sách nó ngấm vào đời sống cũng mất tối tiểu đôi ba tháng nữa, khoảng thời gian đó chúng mày đi ịt nhau ko xem chính sách như nào nó sẽ tác động ra sao à mà còn gào cái mồm đổ lỗi cho chính sách. Ngu thì cứ nhận ngu rồi làm lại, ngoác cái mồm đổ lỗi do khách quan thật là VL

Để Mị nói cho mà nghe

Vì sao 1 tháng nay em hô ko mua ko bán DIG?

Lí do ko bán DIG ít nhiều em cũng đã giải thik ở comment trên rồi. Đại khái các bác soi chart từ dòng bank, bảo hiểm, sang hàng thiết yếu, dược phẩm, sắt thép …. đều ko có dòng nào đủ tiềm năng tăng mạnh như BĐS. Sắp tới chính sách xiết chặt tiêu chuẩn chủ dự án hơn thì mã nào có nhiều dự án sẽ tăng mạnh.

Vì thế các bác mua DIG ở 40, 50 khó lòng tìm được mã nào đủ sức nhân 3 để gỡ lại rồi. Còn những bác nào mua DIG ở 100 thì tìm mã có thế x6, x7 để về bờ lại càng khó nếu ko nói là tuyệt chủng. Do đó bác nào nghe nhời chim nhợn bán DIG đi thì em cho rằng các bác sẽ mất cơ hội lấy lại nước Pháp. Đơn giản bán DIG xong thì gần như các bác sẽ nhảy vào mua mã nào đó và mất còn nặng hơn, thậm chí cháy tài khoản. Trong khi giữ nguyên DIG thì các bác chỉ lỗ trên sổ sách, các bác chỉ việc ngồi yên chờ nước lên thuyền lên.

Còn lí do em hô ko mua DIG là gì? Hô mua DIG trong tháng vừa rồi về mặt tinh thần thì đáng khen, nhưng về mặt tài chính là ko nên. Vì nhỏ lẻ chúng ta ko thể đỡ nổi DIG rơi đâu, nên chỉ có động viên nhau giữ chặt hàng. Kế hoạch của em là mua DIG để chiếm 10% tài khoản. Và em đã mua DIG ở các giá 50, 35, 25, 17.7 gần đây, tổng cộng hết 4%. Và em còn mua thêm 6% DIG nữa.

Em mua bán theo lệnh robot. Bé robot nhà em lệnh đứng ngoài thị trường 7 tháng từ tháng 10/2021 đến tháng 5/2022 nên em ko gặp tình huống đọng vốn nhiều. Đến VNI 1272 bé lại lệnh bán sạch 70% tài khoản, về 1000 mới cover. Thế nhưng hôm 11/10 cover xong thì 14/10 bé lại lệnh cho bán 70% tài khoản tiếp. Mà bé chưa cho lệnh tổng động viên mua hàng có nghĩa là DIG còn giảm, còn chưa thấy đáy.

Thế nhưng hôm qua chúng ta lại được chứng kiến DIG sắp tới đáy. Đó là chỉ báo ngược CafeF đồng loạt mở topic chim nhợn bộ 3 DIG, CEO, L14. Một khi CafeF chim nhợn thì đáy của DIG đã lấp ló quanh đây. Các bác cứ theo cách mua dần DIG của bé robot nhà em để tăng hiệu quả. Tức các bác cứ chia số tiền định mua DIG ra làm 3 đợt cách nhau 20% , ví dụ 17, 14, 11 chẳng hạn.

Túm váy lại: chỉ báo ngược Cafef đã chim nhợn DIG, đó mới là thời điểm bắt đầu mua dần DIG theo 3 đợt đã nói ở trên

Tôi 4x , vân tin sẽ lấy lại và tiếp tục mua.

2 Likes

1 Likes

Giòi bọ trong đống phân lại ngoi lên nhung nhúc! Kinh tởm! Haha đáng khinh lần cuối T trả lời nhé loại giò bọ. Haha

Haha. Khổ nhất lỗ lòi tĩ vẫn phải ra vẻ. Kkk

thôi các cụ ơi, cãi chửi nhau làm gì. Với ai đang cầm DIG giờ này, tôi k muốn động chạm đến nỗi đau của các bác. Tin cứ ôm thôi và bảng điện là câu trả lời rõ ràng nhất. Nhiệm vụ cảnh báo về DIG tạm coi như xong. Chỉ xin nhắc lại F0 thêm 1 lần : bối cảnh thị trường xấu là khách quan NHƯNG giá cp doanh nghiệp như DIG rơi như 1 viên sỏi là do giá bị bơm thổi lên quá nhiều + nội tại của doanh nghiệp có vấn đề. Giá rẻ có thể rẻ hơn nữa. Không có kinh nghiệm và sức chịu đựng nằm vài năm thì đừng lao vào những cổ phiếu kiểu này.

2 Likes

Vẫn cao ngất.

1 Likes

Tin từ 22/07/2022 | 09:16 rồi ông ơi. Đợt này cuối năm BDS bán khó lắm

Sao chẳng thấy rẻ, tẹo nào vậy.
Bán cắt lỗ trên media chăng

Không thấy giảm gì cả.

1 Likes

Anh em. Ai cũng nói vỡ trận.
Treo cành cây. Sao cao quá trời.

Giá toàn cao ngất.