Nhà cô cô : Truy tìm danh mục mạnh!

, , , ,

VSC cứ túc tắc lên chắc chắn , đợi ngày kết giao với HAH :purple_heart:

11 Likes

Kết phiên NVL tham chiếu. Công nhận là NVL phải kiên trì.

2 Likes

Chiều nay vào vsc 22 cô cô ah

1 Likes

HAH về tay VSC thì tàu HAH về cảng VSC dần, do bến cảng của HAH đã full công suất :slight_smile:

3 Likes

Em tính canh vào CII NVL các anh chị thấy ổn không :frowning:

1 Likes

Xúc CTI e nhé. Vốn hóa 900 tỉ, năm ngoái lãi 75 tỉ, năm nay dự kiến lãi 150 tỉ.
Tính vo mấy vụ hưởng lợi của CTI 2024 :
1 - BOT 91 (DT 103 tỷ - LN 82 tỷ) - tăng giá 18% từ 29/12/23 theo QD của bộ GTVT => thêm đc 15-17 tỷ
2 - BOT 319 (DT 66 tỷ - LN 54 tỷ) - tăng giá 15-16% từ 1/1/24 theo phê duyệt của UBND Đồng Nai => thêm đc 10 tỷ
3 - mình chỉ tính lãi suất giảm 3-4%, CTI có khoản vay dài hạn từ Bank công thương Nhơn Trạch tầm 1500-1600 tỷ => thêm đc 45-64 tỷ
vo vo chưa cần các điểm nổ (mỏ đá TT10, bán BOT, KCN Tân An, hd xây lắp bùng nổ,…) thì chính sách đã giúp CTI tăng đc thêm tầm 70-90 tỷ LN, 55tr cổ, EPS sẽ + thêm 1k3-1k6, giá tăng thêm 12-15 từ vùng này là hợp lý

2 Likes

Luân chuyển chạy thôi nhà mình . Vsc , Mbb , nvl , evf

13 Likes

F247 đang rất đông , nhà mình nhớ khi f247 đông là dòng tiền đang quay lại , đặc biệt là dòng tiền lớn

11 Likes
1 Likes

Năm vừa rồi mình có quan sát thì max trong ngày cũng chỉ quanh quanh 35k. Gần như chưa lúc nào được tận mắt để ý mà nhìn thấy con số trên 40k. Tiền đang quay trở lại thật!

1 Likes

Hôm trc kéo vin, nay kéo penty liệu có cần ra bớt hàng k coco @TieuLongNu

1 Likes

Chắc bác phỏng đoán Penny chạy là cuối sóng?

3 Likes

Thường thấy mấy lần nó như vậy nên hơi ghê

Nó vẫn Lừa đánh khó chịu thật, ai không kiên nhẫn ói hết

Bank trụ nên không lo vì thực ra kéo vin nếu nói kéo phải vài tháng chứ kéo 3 phiên thì chỉ là đầu cơ ngắn hạn , chưa đủ GAP cho index đâu

Hiện nay index muốn bật mạnh lắm rồi vì kênh tiền đang bơm ra rất lớn , Ls rẻ tiền vẫn ứ cả triệu tỷ trong bank . Thế giới tất cả đã quay lại và vượt đỉnh cũ .

Đợt này index lình xình là vì cái “săn sai thôi. Nhưng nhìn chung quá nhỏ không ảnh hưởng .

13 Likes

Nếu bank trụ, thì tiền vẫn ở trong đó, ko ra, thì cơ hội nào cho các ngành khác vậy

Thế bác nghĩ tiền găm vào Bank là hết sạch dung lượng thị trường à?

Mình nghĩ thị trường đang không có tiền mới, thì mới dẫn đến việc bank tăng các dòng khác ko tăng.

Tiền chờ chỉnh + đang nắn nót vài yếu tố thôi.

1 Likes

Vậy là rõ rồi, phải có chỉnh.