Nhà của Doanh - Chứng khoán 1000 câu hỏi vì sao?

100% đàn ông chỉ cơi nới chứ không xây mới, đúng ko anh? Hì hì

1 Likes

Đấy các bác thấy không, chúng ta hay chê tây ngu, nhưng thực tế họ gom hàng đoạn 1020-1050 lúc đó chúng ta vẫn đang run sợ về 1000, giờ ta hưng phấn họ chốt lời, đảo hàng đó. Đợt họ gom thỉnh thoảng đạp cái để gom anh em sợ mất mật, thấy họ bán mình cũng túa ra bán, giờ sắp lên 1100 xanh tím hoa cả mắt thì ae ta lao vào cướp hàng của tây :grin:. Kỳ thặc!

4 Likes

Đúng rồi,

Tất nhiên cơi nới dựa trên nguyên tắc tự nguyện, ko lừa dối thì mới thi vị

Hì hì

Ck mà lý luận thì nó thuộc dạng hàn lâm, ngày nay trên thế giới chưa một học thuyết nào đánh bại được thị trường

Thấy khó quá, nên tớ áp dụng Ck như tình yêu

Thấy cũng đủ sống

2 Likes

Họ gom vùng 1000 nhé

Đó cũng là lý do tay nội ko dám kéo mạnh

Nhưng tiền nhiều ko biết làm gì, đành mua các cổ cơ bản để ko bị Tây up bô

2 Likes

Vâng anh, gom mạnh quanh vùng 1000 từ tháng 11.22 rồi anh, ý e nói đoạn 1020 trở đi là các quỹ FB giải ngân tiếp đó anh,

2 Likes

Mấy cao thủ em biết hiện đợt này các anh lại ưu tiên mua rổ VN30, ko biết có phải đúng như ý anh nói ko. Bọn em cá cơm thì mua hàng nóng, bay lắc lắm

1 Likes

ôi lân đâu nghe thơ của chị @NhamDoanhDoanh hay quá, e sẽ ghé nhà c

3 Likes

Tks bạn nha. Mời bạn ghé bất kỳ khi nào thích nha.

1 Likes

Fb là đoạn sau

Như ETF VNM nó đảo danh mục nhưng thực ra múc ròng

chúng là người sáng tạo ra các công cụ phân tích cơ bản và kỹ thuật

Rồi chúng tạo ra các phần mềm và web để cho cả thế giới dùng

Hì, nên trao đổi Mail, đội bọn tớ gán mỗi cổ phiếu là 1 em xinh tươi như Lan, Ngọc…

Bọn AI của googke cũng bó tay

3 Likes

Đúng là người Việt chúng ta luôn thông minh và hơi “láu cá” chút, ha ha.

1 Likes

Midcap hàng cơ bản

Phân khúc đó Tây vừa rồi chưa mua

Tay to nội sẽ nhảy vào chỗ đó

2 Likes

Dạ, cảm ơn thông tin chia sẻ của anh. Em sẽ lưu ý.

2 Likes

lúc nảy đang trả lời bác Trum thì có đt nên loay quay nó bị mất bài. Quan điểm của tôi như sau:
‘Nước trong quá thì không có cá
Người chỉnh chu quá thì ít người dám chơi’
Chu kì này tôi đã múc NVL ngay và luôn tuần rồi vùng 13.1-13.5.
Thấy bác Trum mở pic về em nó nên có ghé nhà chơi. Luận điểm tốt. Theo tôi khi lợi ích nội bộ được giải quyết hài hoà thì em nó sẽ phi tận mây xanh thôi.
Tầm nhìn trên 6 tháng nhé

3 Likes

Cp bán lẻ đang ở vùng đáy, sắp tới khi quy định về việc giảm 2% thuế GTGT được ban hành thì một trong những ngành hưởng lợi ko thể ko nhắc tới là bán lẻ. dgw, mwg, pet ae để ý gom dần được. Bđs, ck dù tiền vẫn vào nhưng đang ở đỉnh ngắn hạn rồi, sẽ có nhịp chỉnh sớm hoặc sw, nên cẩn thận.

3 Likes

Mừng nhà mới chị
Tiện đây cho e xin 3 chữ cái chị ơi
:blush:

1 Likes

Giờ mua mới thì hơi khó nhỉ, bạn để ý mấy con bđs chưa chạy như nvl, pdr, hay ck có shs, vci dòng bán lẻ nay cũng bắt đầu dgw, pet, đầu tư công vcg, lcg, dầu khí pvs, pvd.

3 Likes

Múc VCI giá đỏ tầm này cũng khá ngon :slight_smile:

1 Likes

Vci chạy tà tà đó bác, mua vẫn an toàn hơn mấy em cts, fts, bsi, đợt này e vào lại vci sau khi chén fts, vci vòng trước. Xác định ôm ấp lâu em nó một chút, nếu krx chạy được như dự kiến thì ko thể thiếu dòng chứng trong tk. Vci là cp lành mạnh, cổ tức tốt.

nvl pdr thì nặng mông quá
có 3 chữ cái nào mua đầu tuần cuối tuần 15% ngập mồm k c
:grin: :grin: :grin:

1 Likes

Bạn có không cho mình xin. :grin: NVL bạn qua pic Trùm Cuối đọc khá hấp dẫn đấy. Nhưng ae cũng nên thận trọng.