Nhận diện cổ phiếu rác

, ,

Thế tóm lại cần nhận diện như thế nào? Hay chỉ nhận diện được sau khi lãnh đạo đã bị bóc phốt, nhập kho???

1 Likes

về cơ bản thì nhìn vào ý kiến kiểm toán, nguồn vốn, tài sản, biên lợi nhuận từng năm,… còn về đồ thị, bác cứ thấy con nào chart ảo lòi, tím 5-7 phiên mà không có thanh khoản, thì né ra. Kể ra thì nhiều nhưng bác quen rồi thì nhìn phát tránh đc luôn

Tóm lại là lúc chưa bị bắt hay vướng lùm xùm thì không thấy ai nhận diện nhưng khi bị bớ hay phanh phui rồi sẽ thấy nhiều bài đại loại thế này :)))

WTF? ai cũng biết nó là rác lâu rồi mà giờ cu em mới biết à

nếu đầu tư lâu thì bác cũng biết, mấy cổ của anh Quyết nổi tiếng xưa nay, chỉ là ăn tham quá nên bị phanh phui ra thôi. Còn KBC là mới đây doanh nghiệp book lợi nhuận ảo, hay ITA tuồn tiền ra ngoài, chứ trước kia bọn này vẫn làm ăn ổn mà. ITA thì đầu cơ thôi, chưa hẳn rác

Loại tím 5-7 phiên mới hút tiền gái nhé! đó mới là hàng nóng, hấp dẫn…!?
Ros, flc một thời oai hùng đấy, hàng trăm nghìn ae lao vào kiếm ăn chứ ko ít đâu

vâng bác, nhưng khá rủi ro. Thị trường uptrend như 2 năm vừa rồi thì múc con nào cũng ăn mà. Năm nay đánh khó, nên thiên về câu chuyện cơ bản và vi mô, vĩ mô tác động nhiều hơn.