Nhận định thị trường của Hòa Mập

1 nền ngon là 1 nền như thế nào ?
Nó sẽ giải thích như hình ảnh này.
Với đường chéo là các thiết lập đỉnh theo lý thuyết Dow.

Và đây là 1 trong các cách mình đo dư địa của 1 nền của cp :slight_smile:

2 Likes

vì sao 1 nền được cấu tạo dài sẽ tạo upside tăng cao và duy trì 1 thời gian lâu hơn đà tăng.
Cho ai chưa hiểu thứ tui vẽ xấu quắc hồi nãy

1 Likes

Vì sao 1 cp như DGW có thể X20 lần ?

Ngoài câu chuyện FA để tạo đà xúc tác bùng nổ, hãy nên xem lại DGW đã đành cả thanh xuấn hơn 2 năm để tích lũy

1 Likes

Bình thường cách đối phó vs 1 bộ phận không nhỏ các ông đầu tư chim lợn suốt ngày view Thị trường downtrend, tui sẽ hùa theo họ lun. Họ kêu Thị trường Downtrend về 1000đ này nọ bla bla bla, tui ủng hộ, theo view họ lun, tui view thẳng vnindex về 500đ lun =))) Downtrend giảm tụt áp lun chứ, 1000đ ít xịu tí tẹo à, đâu có đã đâu, “DOWNTREND” thì view về 500đ cho nó máu. mấy ông view về 1000đ +/- mua, tui view về 500đ cho mấy ông được giá rẻ hơn thêm 70% nữa cho sướng, cảng rẻ càng tốt =))

@Huu_Hoa_Ba bác cho mình xin nhận định về quy định mới của ngành điện, và mấy em đa ngành như GEX, BCG có hưởng lợi lớn không bác

ngành điện bình thường,năm nay k có DN nào nổi bật như hồi VSH hồi trước

k phải holding dài đâu, theo quý có trend ông nào chơi ông đó chứ FA k nổi bật

2 Likes

giá hiện tại còn x20 lần được không? Hay 3 lần thôi bác :smiley:

sao X20 lần được nữa. Quy tắc 1 lên 10 dễ hơn 10 lên 20 mà :smiley:

1 Likes

10 x 200 bằng 200. Giờ 60 nên mới hỏi là 3 lần nữa đúng khoogn

Trong đầu tư, bạn kiếm được 40-100, 200%, chẳng có ý nghĩa gì. Bởi vì sao ? Bởi vì làm sao bạn biết trong khi mất, bạn mất bao nhiêu Tui nói rất nhiều người cầm DIG đi, 1 cp tăng dốc đứng, xong khoe vs tui kiếm được 300%, 400% năm đó, thì giờ sao ? Quá nửa trong số đó, mất sạch lãi, nhấn mạnh nhé là mất sạch lãi khi cp rơi và họ lỗ ngược trên chính cp họ khoe 1 phân không ít thì bán chốt lời tự hào, né được nhưng vì ăn đậm, háo thắng, và năm 2023 bào gần như 1/2 lãi kiếm được Đây chỉ là 1 cái ví dụ thôi. Việc bạn kiếm nhiều %, nó chẳng mang ý nghĩa gì nhiều đầu vì nó là tính thời điểm. Việc bạn “làm lại được” nhiều lần, đó mới là thành công Nghĩa là bạn chọn cp, bạn chọn lọc có phương pháp, mua và bán có bài bản, thành công và “LẶP ĐI LẶP LẠI” được nhiều lần, đó mới là sự khác biệt giữa bạn và những người khác. Khi đo hiệu suất, chẳng ai nói là ông này kiếm 100-200% cả, mà sẽ là 100%-200% “từng năm”. Có thể trong năm thuận bạn kiếm được nhiều hơn là chuyện bình thường, nhưng cách bạn không để dễ mất lãi trước đó, và tạo ra giá trị “HIÊU SUẤT TRUNG BÌNH THEO NĂM CAO” mới là cái đích bạn cần làm.

4 Likes