Nhật ký giao lưu chiên chứng

Em bị hồi tháng 11 năm ngoái, mệt sơ sơ, 2 viên panadol thôi, quất cam chanh nhiều zô, từ từ nó hết à dk.

1 Likes

:heart_eyes:

Ace VN ta dùng thuốc giỏi nhất tg.

1 Likes

Nằm ko ngủ đc do nó hành nên hay nghĩ ngợi linh tinh. Nghĩ cuộc đời mình cố gắng bươn chải để làm gì mà phải xa quê hương, xa cha mẹ. Cuối cùng rồi ai cũng như ai thôi…:exploding_head:

2 Likes

Uống nhiều vitamin C nha anh, sẽ nhanh khỏe thôi.

2 Likes

Kiểu như C sủi à em. Thanks em nhé!

2 Likes

Đúng rồi anh, viên sủi hay gói cũng được, ho thì uống thêm thuốc ho, hoặc chưng tỏi với mật ong uống, cũng trị ho tốt lắm. Covid thường hành sốt 2-3 ngày đầu, mà cũng tùy người. Cố gắng lên anh nhé.

3 Likes

Thôi cố gắng ngủ thì mới mau hết bệnh dc dk ơi. Ăn ngủ nghỉ ngơi, chỉ uống thuốc khi cần thôi. Em hồi đó bị delta cũng chỉ sốt lạnh 2 đêm, đắp mền mà run cầm cập, ban ngày lâng lâng, vẫn xem bảng điện bthuong :slight_smile: Đau họng sơ sơ, ún mật ong có tác dụng lắm đó. Ở quê không làm ăn dc thì chúng ta xa quê là chuyện bthuong mà. Sống ở đâu cũng dc, miễn là chúng ta sống tốt và luôn nhớ tới cha mẹ, Lễ Tết về thăm quê…là tốt rồi dk.

3 Likes

Chúc bro mau khỏe nhé!
:four_leaf_clover:
Chào mọi người buổi sáng vui vẻ
và chúc phiên cuối tuần tốt lành.

2 Likes

Cuộc sống ai cũng phải bươn trải thôi bro ợ. Ở đâu miễn sao mình cảm thấy vui vẻ hạnh phúc là thành công rồi.

2 Likes

Thanks e. Hnay khá ổn roài.

2 Likes

Thanks em. Đêm qua ngủ ngoan roài :)) . Tiêm 3 mũi nên triệu chứng nhẹ hơn.

1 Likes

Thanks bro. Chúc mọi ng vui vẻ và trading thắng lợi.

1 Likes

Hi vọng đời con cháu chúng ta ko phải đi xa quê hương như thế.

2 Likes

Ôi em thì mong đời con cháu mình bay xa bay cao, qua Âu Mỹ, tới các đất nước có môi trg sống tốt hơn.

1 Likes

VN mình đang phát triển mạnh mà em. Tầm vài chục năm nữa cũng ko kém nước phát triển nào đâu.

1 Likes

Nhưng nếu có dkien tới tiếp cận các nền văn minh lớn vẫn hơn mà a. Em có thằng em chu du 5 năm rồi vẫn chưa muốn về lại Vn đây. Cozit cứ sáng sáng ra phơi nắng, vừa chết virus, vừa ngắm trời đất cho đầu óc thoải mái nhé dk.

2 Likes

Em đây cứ chiều chiều đi làm zìa là zô công viên tập thể dục ngắm cảnh các kiểu, bơi, yoga, lấy sức …gồng lãi/lỗ :sweat_smile: :sweat_smile: :crazy_face:

1 Likes

MI.g của sis hôm nay phi tím ngắt :smiley:

Hí hí hí… Từ tháng 12 năm ngoái tới giờ em có dc 1 kèo này thôi đó.

2 Likes

1 kèo là no say 1 năm rồi :sweat_smile: