Những NĐT ôm SCR hãy nghe 7 Phan

,

vậy tới tầm tháng 3 or tháng 4 scr sẽ trở về đỉnh cũ chứ Bác em vào hơi cao nên cứ ngồi chờ giá tốt để tb giá lại ! gặp Bác muộn quá nhưng muộn còn hơn ko ! Cám ơn Bác rất nhiều

1 Likes

Giá 23-24 là tầm quý1/2022 là có rồi

3 Likes

Biết bac trễ quá, e F0 cũng có đi học CK hồi đó phân tích BCTC thấy CII nó khá ok, e vào vùng giâ 38 sau mua thêm tb giá lên thành 41, mà không nghĩ lái đánh rát quá, em cắt 50% khi lỗ 30% cơ cấu sang CEO, Hôm qua BCTC CII đã ra và nó cũng khá đẹp, bác có nhận định đánh giá gì về con này thêm không ạ? Liệu năm nay nó có cơ hội để về lại đỉnh cũ không ạ :joy::joy:

Nghe lời bác em vào TB giá SCR, giờ xuống 17.434 rồi. Giá này yên tâm rồi bác nhỉ. Ngồi đợi lãi thôi. Cám ơn bác !

2 Likes

Không nói về BDs, chỉ riêng mảng BOT, không ông nào kinh doanh BOT ma không lãi siêu cả.
Nhìn BOT Thái Hà kìa, nên đừng lo, giá 26. Là đẹp rồi ơ vùng 26-29. Khỏi phải lo lỗ, vấn đề phải kiên trì, đừng bi tác động tâm lý, nhất là đừng nghe máy đứa nó không mua mà vào dìm, máy đứa đó đều có mục đích cả.
Ví máy bọn hô mua Bank mà lại chia sẽ về BDS ? Nghe nó trái chiều lắm, nên đừng nghe chi cho rối

7 Likes

Bác ơi cho e hỏi con LCg có thể về 30 k bác … e cám ơn ạ

Bác chủ top cho e xin nhận xét con APS với ạ! Hic e đu đỉnh 47, bán lỗ thì xót mà o cắt thì o biết bao giờ về bờ, mong bác cho e lời khuyên! E cảm ơn !

APs làm BDS khá nhiều, nên cũng sẽ có nền tảng để hy vọng, rồi sẽ dàn có vùng, nếu vốn nhiều quá thì hãy dần hồi giảm tỷ trọng, tránh cắt lỗ nặng

3 Likes

Dạ e cảm ơn bác!

bâc ơi bác đánh giá sao về har ạ?

LIG qa Tết về lại đỉnh cũ k bác @7phan9

1 Likes

Đầu tư công - năng lượng lợi thế - Tháng 2 là lên.
BCG- LIG- CRC- TEG ( ưu tiên bọn có bds và năng lượng)
TEG giá rẻ - dự án bds tốt.
BCG - khỏi nói về em nó.

5 Likes

HAR bds , thật ra là loại mới nổi, chưa đánh giá cao lắm, còn thua cả HQC va QCG

2 Likes

Bác @7phan9 đánh giá giúp em con TNA với ai

TNA vừa thép- BDS cho thuê, mặc dù covid nhưng lãnh đạo có hướng đi tích cực chuyển biến hướng BDs, làm thép mà làm BDs thì lợi thế về vật liệu rồi.
Món cho thê mb bds có phẩn chịu thiệt hại nhưng quy1/2022 la ngon.
TNA khá ok với vị thế 27-28/1.

7 Likes

Hóng bác chủ, bài viết rất có ý nghĩa

em có một câu hỏi mong bác giải đáp vs ạ
Chia tách cổ phiều để trả cổ tức
Ví dụ : scr trả cổ tức bằng cổ phiếu theo tỷ lệ 100:17
em có 2000 cổ phiếu trong danh mục , lúc này em sẽ đx nhận thêm 170 cổ phiếu thưởng.
thế lúc ấy 170 cp thưởng sẽ tự động cộng vào số 2k cp em có phải ko ạ ?
Vậy trên app hệ thống cũng tự công vào cho em hay như nào ạ ? mong Bác giải thích hộ em với ạ ?

Cơ bản ck hỏi máy này mệt giải thích.
Lên google là có hết nè

4 Likes

Cơ bản là thế này, tỉ lệ 100:17 tức là nếu bạn có 100 cổ phiếu thường, sẽ đc nhận thêm 17 cổ phiếu thưởng, với trường hợp của bạn có 2000 cổ phiếu trong tk thì sẽ nhận đc 340 cp thưởng. Số lượng CP này sẽ đc giao dịch sau tầm 2 3 tháng, đúng ngày giao dịch ko hưởng quyền thì giá CP sẽ có điều chỉnh đấy.

1 Likes

Đọc bác chia sẻ rất thực tế, hy vọng bác có thêm bài chất lượng, đặc biệt cảnh báo trước diễn biến lớn của thị trường thì tuyệt. Đã theo đuôi!