Nổ khối lượng đầu ngành lương thực NSC, pe mới có 7. Tiềm năng tăng trưởng 2, 3 lần

Sắp hết giá đỏ rồi nhé, hàng khủng thế này mà giá quá rẻ.

Hiện tại đang cần tìm siêu cổ có các tiêu chí sau:

• Là cổ phiếu đầu ngành (ngành nào cũng được)
  • PE dưới 8
  • QUý gần nhất tăng trưởng trên 20%
  • Kế hoạch năm 2022 tăng trưởng trên 20%
  • Cổ tức dự kiến/ giá CP hiện tại > 7%

Hiện tại mới tìm được siêu cổ phiếu NSC (cổ tức/thị giá > 7,3%)

Bác nào tìm được cổ phiêus khác có tiêu chí tương tự hoặc gần bằng cám ơn và hậu tạ.

Tiếp tục vượt đỉnh 5 năm. Mục tiêu ngắn hạn x2. Đang định giá dưới giá trị quá sâu.

image

Cổ tức tăng từ 40% lên 70%. Chứng tỏ PAN đang rất khát vốn để MA, tương lai sẽ phải tanwg tiếp cổ tức để lấy tiền.

Thiên thời

Khủng hoảng lương thực dang đến, hay phòng thủ bằng cổ lương thực.

Cổ đầu ngành mà cổ tức siêu cao.
image

Giá Thực phẩm sẽ tăng mạnh

Sắp đến đoạn ngon rồi đấy, lương thực thế giới đang thiếu trầm trọng.

PAN đánh giá NSC

Con này mình nhớ là bọn nó hô hào từ đợt 50-60 gì đó rồi cơ. bh 9x rồi thì cũng no hope lắm. chắc họa may tăng thêm chục giá là bọn nó đè bán ngay !

Dạo này hệ thống siêu thị, cửa hàng tiện lợi đặc biên vinmart đẩy mạnh bán sản phẩm NSC, để tạo thương hiệu gạo mạnh.

8ae0cf45-48db-4e1a-b523-887be45aaf04

Nó còn chưa vượt đỉnh 5 năm, so với thị trường thì còn là đáy của đáy. Đoạn này bung 1 loạt tin tốt, cổ tức tăng từ 40% lên 70%. Quý 4 gần nhất tăng trưởng 36%, định giá pe 7 cổ đầu ngành thì gần như rẻ nhất thị trường. Tôi hỏi 10000 anh em không tìm được con nào có chỉ số tốt tương đương.

Nên có x2 giá này đưa vào mô hình phân tích vẫn thấy nó rẻ.

Tranh cướp. LN quý 1/2022 của SSC công ty con của NSC tăng gấp 3 lần. PE của NSC có 7. Quá khủng khiếp…

Bác thích định giá vậy thì thà vô thủy sản cho nhanh bác ạ. Con ACL nó lãi quý một 62 tỉ gấp 6 lần cùng kì. Tính ra eps 1200₫ tính 4 quý cùi cùi 240 tỉ → eps 5k thế thì PE so với bh mới có 5, mà giá tăng nữa thì lãi to hơn PE có khi còn tụt về sâu nữa

Cụ ko thể so cổ chu kì với cổ tăng trưởng bền vũng đc.

Ko thể so sánh thu nhập ngày của 1 ông vừa trúng lô với người thu nhập đều đặn hàng ngày đc.

Nhưng vấn đề là thủy sản đang trúng lô bác :laughing:

Bác vẫn chấp nhận đi làm trong khi người khác đang trúng lô ?. Bác vẫn chấp nhận đi làm lấy tiền trong khi ông trời in tiền rải khắp đất trời cho ngta nhặt sao :roll_eyes:Hãy trúng lô.

Không thể giàu bằng trúng lô được. Lâu lâu hên 1 cái thì được =))