Nội dung cuộc họp khẩn cấp của NHNN về bđs

, , ,

Hi vọng ra tin cực xấu. Sàn chục phien la đẹp .

Gom dần thôi bác chứ sàn nữa mất khách lắm :))

1 Likes

Họp nhiều rồi, đến chè cháo, hết phiên nhậu thịt ■■■, làm tí tăng 3 rồi về chờ cuộc họp sau

Vậy họp cho vui hả bác :v tích cực lên bác ơi :joy::joy::joy:

Tôi có tiêu cực đâu, tôi thấy thế nào thì nói thế thôi, đã thấy bơm tiền, hạ ls, hay khoanh nợ gì đâu, bao giờ thấy thì mới tin

Giai đoạn này chưa bơm tiền dc đâu, hạ ls dc thì mừng lắm rồi bác :)))

Cũng chưa hạ ls ngay dc, bank thanh khoản còn căng lắm. Nửa sau 2023 ko biết có thay đổi tí nào ko

2 Likes

Không để bong bóng cũng không để đóng băng , thế thôi , không thể để đầu cơ người bán qua người mà không tạo ra giá trị , không sở hữu chéo . Nói chung là không cho nó chết thôi , tiền nên về nơi sản xuất tạo giá trị thực cho xã hội :slight_smile:

1 Likes

Tuy nhiên, chuyên gia Trung Quốc là ông Zhengzin Zhang và ông Xuefei Bai lại có những đánh giá ngược nhận định của IMF với thị trường bất động sản.

Các chuyên gia này cho rằng, thị trường bất động sản nhìn chung hoạt động trơn tru và không trong tình trạng “khủng hoảng”. Họ cho rằng tình hình lĩnh vực này là “sự phát triển tự nhiên của giảm nợ, cắt giảm hàng tồn kho” trong vài năm qua.

1 Likes

hì hì hì

Bank thanh khoản ko căng đâu bác :)) lãi cả đống thích bao nhiêu cũng vay dc quan trọng kh đủ tiêu chuẩn ko thôi

Cứ quan sát dc giá là gom dần thôi bác

Họp gì thì họp, giá BĐS đã tăng quá cao ba năm qua khiến người lao động càng khó có nhà. Đã đến lúc đưa BĐS quay về lại giá năm 2019 để kích cầu, loại bỏ đầu cơ, giải quyết khó khăn về nhà ở và rồi… bình ổn thị trường. Trước mắt, giá CP BĐS xác định dậm chân tại chỗ và đi xuống

1 Likes

Nay a e trên tt đạp kinh quá bác

Đệ A7 dạo này còn sống không ạ. Tính ra chỉ còn quan anh này online, kể cũng buồn. Chắc quan a thoát kịp hàng chứ!?