CẬP NHẬT! Quy định diễn đàn F247: Điều khoản sử dụng dịch vụ f247 và xử lý các vi phạm nội quy

Dù có để rõ là rumor cũng không được luôn hả ad? Vì mình nghĩ NĐT vẫn cần một số thông tin sớm để họ cân nhắc chứ khi thông tin đã xác thực trên báo đài thì khá muộn rồi ạ.

Rất xin lỗi vì phải làm phiền các mod @SuperModerator @Suzy vào ngày cuối tuần
Các nich @Chanh @Sconcasau @07U16 có vấn đề về đọc hiểu, liên tục công kích, đeo bám, dùng những từ ngữ lấp liếm, và phớt lờ cảnh báo của mod @SuperModerator mong các mod giúp đỡ để chúng em có môi trường diễn đàn trong lành và thực sự là giúp đỡ được những nhà đầu tư mới .
Trân trọng cám ơn các mod!

4 Likes

done

Em cám ơn các mod rất nhiều ạ !

2 Likes

Các thành viên lưu ý

Nguyên tắc cộng đồng là cấm đeo bám , đả kích thành viên trong bất cứ trường hợp nào .

Thị trường chứng khoán là 1 thị trường chân thực, bởi nó bóc trần bản chất nhất của loài người về THAM_ SÂN _SI . Lên thị trường chứng khoán chúng ta hạn chế khen chê về tốt hay xấu, lùa gà hay úp bô. Mà tập trung vào khía cạnh người đó giỏi hay kém. Giỏi ở đây là thông minh và kinh nghiệm thực chiến. Vậy là đủ. Từ đó xem xét có nên vào topic người đó đọc hay không, có nên folow họ hay không.

Khi xem xét 1 người nào đó ( thậm chí là cao thủ nào đó ), chúng ta thấy hữu ích, thấy NAV tăng được. Thì cứ vào. Còn thấy 1 topic nào đó đánh đâu thua đó, mua đỉnh bán đáy… Thì tốt nhất là ĐI RA vì họ không hữu ích. Cao thủ không phải thánh nhân hay thầy bói toán. Không thể đúng 100%. Họ chỉ dựa trên kinh nghiệm thực chiến để chia sẻ. Nếu tỷ lệ thắng > thua đã có thể nói là người giỏi rồi.

Việc phát hiện và báo cáo các nick có hành vi đeo bám, đả kick và bôi nhọ thành viên hi vọng các member tiếp tục dẫn link và báo cáo lên đây để các mod xử lý triệt để

7 Likes

@SuperModerator, làm phiền Mod chút.
Em thấy mỗi khi tạo new comment bấm gửi/trả lời trên topic thì web hiện trạng thái “đang lưu”, phải reload hoặc tắt web mở lại mới vào được.
Em bị tình trạng này từ hôm qua đến nay vẫn chưa xong. Nói chuyện với vài người thì thấy tình trạng cũng tương tự. Em không biết BQT mình đã biết issue này chưa và có hướng giải quyết gì chưa vậy Mod?
Nhờ Mod xem giúp.
P.S: khi edit comment cũ thì không bị tình trạng trên. Chat riêng trong ib cũng không bị. New comment trên cộng đồng chuyên gia cũng bình thường.
Xin đa tạ!

3 Likes

Chào bạn, lỗi này team kĩ thuật F247 đang xử lý sớm nhất có thể. Ngay khi xử lý xong BQT sẽ thông báo để member nắm được bạn nhé.
Cảm ơn bạn đã phản hồi

5 Likes

Cảm ơn Siêu Mod.
Rất tuyệt vời.
Thế là mọi người yên tâm rồi.

5 Likes

Cảm ơn Siêu Mod.
Sáng nay em thấy đã ổn hơn và gần như bình thường lại rồi. Chắc team kỹ thuật vất vả lắm đây. Chân thành cảm ơn IT team lần nữa.

3 Likes

Nhờ mod xử lý dứt điểm nhóm njk này để bảo vệ Uy tín và mang lại công bằng cho Tôi :pray:

Tôi từ khi tham gia diễn đàn luôn Tuân Thủ các quy định, chưa từng có vi phạm gì. Và Tôi tjn tôi cũng sẽ được Mod và diễn đàn BẢO VỆ khi bản thân nghiêm túc chấp hành các quy định.

Cám ơn mod!

7 Likes

Xjn lỗi làm phiền Mod tiếp. Nhưng sự thật nhóm njk này quá coi thường ko những thành viên mà cả mod và BQT diễn đàn F247.

Spam liên tục như vầy thì còn gì là Topic nữa?

Không rõ Mod có mức xử lý nào hiệu quả hơn ko ạ?

Rất mong Mod lấy lại sự nghiêm minh cho diễn đàn và quyền lợi chính đáng của thành viên.

https://f247.com/t/1-phut-quang-cao-sideway-up-phan-hoa/273241/22139?u=andjku

5 Likes

Dạo gần đây việc đeo bám công kích đang rất nổi cộm ở f247 mong các @mod xử lý thỏa đáng

2 Likes

@mod cấp quyền cho chủ pic chặn hành vi đeo bám đả kích công kích đưa thông tin sai trong pic

2 Likes

Ý kiến hay. Nhưng xjn bổ sung cho công bằng là:

Nếu njk nào đã bị mod cảnh cáo thì chủ Topic được cấp quyền chặn njk hay nhóm njk đó vào Topic

Ý kiến thành viên để các mod tham khảo xem xét :smiley:

4 Likes

Các ông dc voi đòi tiên, f có qui định rõ ràng báo cáo mod xử lý là OK rồi , tự ban quản trị biết phải điều hành thế nào, bất kể pic nào đều là diễn đàn mở phải có ý kiến khác nhau. Trao cho các oong quyền to quá tôi sợ các ông lập khu tự trị tự xử lý mới là không hợp lý

5 Likes

Thứ nhất: đây là thành viên đóng góp ý kiến để BQT tham khảo. Ko phải là yêu sách, yêu cầu.
Thứ hai: Đọc cho rõ nội dung rồi comment cũng chưa muộn.

2 Likes

Tôi mới thấy ông yêu cầu hơi nhiều , mod đã xử lý ông còn đòi ban nick người ta kia :sunglasses: bớt bớt lại đi

3 Likes

Đòi là sao?
Diễn đàn có quy định. Nếu đề nghị, yêu cầu của Tôi bất hợp lý, ko chính đáng, sai quy định thì Mod nào thực hiện? Ông nói vậy là quy chụp cho Tôi và cho cả sự công tâm của các Mod

3 Likes

Người ta ý kiến để mod tham khảo thôi ông “ý kiến “ và “yêu cầu “ 2 cái khác nhau hoàn toàn

4 Likes

Đúng người, đúng việc, đúng quy định và đầy đủ căn cứ thì cứ theo phép tắc mà làm thôi Mod. Ủng hộ mod làm trong sạch diễn đàn. Tks Mod

1 Likes