Nóng ! Chuyện gì đang xảy ra trên thị trường , vén màn bí ẩn

Gặp nhau tại đó nhé KKK

1 Likes

Dòng tiền thông minh đang chạy khỏi các ngành khác chú ẩn vào cổ bds hết thôi ! Nhất là những công ty sạch pháp lý và dòng tiền như dig ceo l14 ! Ae chú ý sắp tạo đáy cá mập phi vào mút

Em theo A7 hơn năm nay, A7 dự chưa bao giờ trượt.

3 Likes

Uh mà đúng đấy, nghe giọng nó ngu ngu éo đủ trình làm chim đâu, làm ch.ó hợp hơn

Cùng những cổ phiếu đó khi thị trường xấu hoặc downtrend chúng sẽ vẫn bị áp lực bán như bao cổ khác.
Vậy lúc này là lúc chúng ta tha hồ shopping. Ko phải tranh giành ko quá mất công tìm tòi lựa chọn đâu là siêu cổ.
Nếu bạn cố gắng luyện tập kĩ thuật đi tiền và tìm cách gia tăng dòng tiền để luôn có nguồn tiền mới hoặc tiền dự phòng để mua khi thị trường sập.
Tại sao Warren Bufett luôn có tiền mặt dự trữ.
Tại sao ô ko bao giờ all in.
Lần gần nhất mình all in là từ đâu đó tháng 9 2020.
Các bạn f0. Kể cả các bạn Fn.
Chọn mã không hề quan trọng bằng kĩ thuật đi tiền.
Mà kĩ thuật đi tiền hoàn toàn có thể luyện tập được.
40tr và 35 lần thắng 20% liên tiếp bạn có thể trở thành triệu phú $.
1 bạn sinh viên cũng có thể có 40tr để đầu tư.
Vậy lời khuyên của tôi dành cho các bạn.
Hãy bắt đầu đầu tư từ sớm nhất có thể.
Dậy con cái các bạn tư duy đầu tư từ khi còn bé
Và hãy luyện tập kỉ luật và kĩ thuật đi tiền từng phần.
Ai cũng đều có thể trở thành triệu phú với 1 khởi đầu khiêm tốn.
Nhiều bạn trẻ hay nói với tôi. Bọn em ít tiền nên không so được với anh không làm được như anh.
Nhưng các bạn nên nhớ rằng 5 năm trước mình vẫn đang là con số âm.
Chỉ cần bạn kiên trì và kỉ luật. Không có gì là không thể.
Anh Viet Do - cổ đông A7

Những lúc thị trường xấu. Nhiều ae bị rối loạn, họ bị mất phương hướng hoàn toàn, nhiều người bỏ cuộc và họ gục ngã. A7 đã trải qua 800 con sóng lớn nhỏ nên thấu hiểu rất rõ.
Những lúc như vậy A7 thường nghĩ ; sống chết có số, số phận mình cứ để Thiên thời quyết định là công bằng nhất , an toàn nhất.
Đất cát thiếu cung do thủ tục, luật đất đai nhiêu khê , 4-5 năm nay dự án ngày càng hiếm. Muốn giảm sốt đất chỉ mỗi cách duy nhất tăng cung, mà muốn làm đc chắc nửa thập kỉ nữa chưa chắc .
Tiền kích thích kích cầu kinh tế thì nhiều, đất muốn giảm lúc này khó hơn lên giời… Bởi nhu cầu quá lớn, thập kỉ oto bùng nổ, cứ đất ven lag tăng cấp số nhân.
Mọi khó khăn ngắn hạn chỉ như muỗi đốt chứ ko xoay chuyển đc xu thế…
Năm xưa Vinashin, vinalines đầu tư nhiều tỷ USD nhưng mất thiên thời, Giá cước tàu giảm 90% mọi ban ngành , quan chức lãnh đạo, nguyên thủ … Đều muốn cứu… Nhưng tóm lại bất khả thi…
Cứ nhắm mắt trùm chăn ngủ, để cho Thiên thời định thức dậy có khi đại gia siêu giàu.
Bài viết của A7

Ace trao đổi cùng thầy A7 và cộng đồng với các câu hỏi chi tiết xem tại telegramss Link: Telegram: Join Group Chat

8 Likes

Thầy mãi đỉnh, lại pick cho chúng nó phân nà chúng cũng k ăn được lấy j cạp đất

Pic của Thầy luôn rất hót:))

Vâng đến hẹn lại lên . Khi thị trường giảm bắt đầu các chương trình khoá học Broker được mở ra. Kaka

Mình copy trên facebook.

Nhận định ngày 19/04/2022

Giữa cơn giông với rất nhiều phân tích và khuyến nghị về hành động bán toàn bộ và cầm tiền đứng ngoài trong phiên hôm nay ở các bên, tôi vẫn bảo lưu quan điểm vẫn có khoảng sáng cho nhà đầu tư để kiếm lại được những gì đã mất. Nhưng sau khi nghiên cứu kĩ các mã cũng như tổng thể thị trường chung cho cả năm nay, tôi khuyên nhà đầu tư rằng tốt nhất chúng ta dứt khoát cắt đi các mã yếu ngay lập tức, ngay đầu phiên mai bởi thị trường vẫn còn có xác suất giảm điểm thêm. Hôm nay đã đứt hỗ trợ 1420, rơi vào trạng thái vô cùng nguy hiểm trong khi một vài bluechip, midcap vẫn chới với chưa giảm đủ về hỗ trợ tiếp theo.

Còn tôi vẫn giữ nguyên quan điểm rằng thị trường chưa đi vào giai đoạn downtrend như những luận điểm trong nhận định trước. Tất cả những gì hiện tại do yếu tố nhạy cảm mà tôi không thể nhắc tới trên đây làm chệch đi toàn bộ xu hướng kĩ thuật và sẽ cần thiết lập một xu hướng mới từ đây, khả năng có thể là sideway trong vùng 1380 - 1530.

Phương án cho nhà đầu tư giai đoạn này là để tránh việc nhà đầu tư bán ở đáy cổ phiếu trong khi mất công gồng, tôi sẽ liệt kê các dòng cổ phiếu mà tôi cho rằng đã ở đáy rồi và năm nay sẽ là sân diễn chính của dòng này, qua giai đoạn này chúng vẫn sẽ cho sức sinh lời lớn. Trong số đó vẫn là 3 dòng tôi nhắc tới trong nhận định trước: BĐS, đầu tư công và dầu khí.

Đối với BĐS hiện tại đang hút dòng tiền khối ngoại. Một số cổ phiếu đã về ngưỡng, đang ở trạng thái quá bán và đang đi ngang như DIG, CEO, HDC, NLG, BCG, NTL, SCR, VIC, KDH, NVL đặc biệt 2 bluechip KDH và NVL gần như ảnh hưởng rất ít trong đợt giảm mạnh vừa qua - một dấu hiệu cho thấy chưa phải downtrend trừ khi 2 cổ này giảm thốc gãy nền (xác suất nhỏ), downtrend là khi các cổ phiếu thượng vàng hạ cám đồng loạt giảm hết. Vì vậy các cổ BĐS trên đây chúng ta tạm giữ lại quan sát thêm.

Đầu tư công đang khá căng thẳng khi đều là các cây nến đậm đặc. Dòng này tôi kiến nghị tạm thời giữ và quan sát trong phiên mai nếu không cầm máu được thì bán cắt lỗ.

Dầu khí đều đã tạo đáy và từ từ đi lên. Tuy nhiên giá dầu Brent hiện tại đang trong xu hướng giảm ngắn hạn từ 114$ về lại 108$ nên sáng mai kiểm tra lại nếu giá dầu đảo chiều thì nhà đầu tư mới nên đảo từ các cổ phiếu yếu qua. Đây là dòng tôi đánh giá là an toàn để mua mới trong thời điểm hiện tại và sẽ gỡ lại tương đối cho nhà đầu tư.

Ngoài ra, nhà đầu tư nên để ý dòng ô tô trong bối cảnh linh kiện chip cho ô tô đang thiếu hụt trầm trọng đồng thời thị trường ô tô VN và thế giới đang phục hồi. Dòng này đơn cử VEA, TMT, HAX thì nhà đầu tư cũng có thể mở vị thế mua mới luôn.

Một số cổ hàng hóa, xuất nhập khẩu đang chạy dở, nhà đầu tư cũng nên thực hiện phương pháp điếu xì gà hút dở, chúng ta mua, lướt nốt, gỡ lại từng nào hay chừng ấy, ưu điểm của bọn này là đang trên đà chạy nên không phải chờ. Các cổ phiếu này bao gồm DPM, DCM, cước tàu vẫn đang cao trong khi chuỗi cung ứng TQ bị tắc nghẽn chúng ta có HAH.

Dệt may tiếp tục một vài cổ mạnh có TCM ( vừa được bốc vào rổ VNDIAMON trong khi tiền đang hút vào rổ này) và GIL.

Vì không thể liệt kê hết và trong một dòng có mã yếu, mã khỏe nên tôi sẽ cố gắng hỗ trợ nhà đầu tư trong phần bình luận bên dưới. Nhưng nhìn chung ngoài các dòng trên, tôi không thấy có sự khả quan nào khác và đặc biệt là các cổ đầu cơ thì tốt nhất nhà đầu tư bằng mọi giá phải bán để bảo toàn vốn trước tiên vì sau khi rơi, các cổ phiếu này sẽ đi ngang trong khi cổ cơ bản đã tăng lại một đoạn khá, thậm chí tệ hại hơn các cổ đầu cơ này có thể giảm về đúng giá trị của nó bằng bó rau, cốc trà.

4 Likes

BĐS vẫn là số 1 đợt này nó sẽ phi như tên lửa

1 Likes

Anh em còn tiền mai canh vào xúc, giá sale thế này ko mua thì mua cái gì

1 Likes

Những gì A7 đã nói đều dần phản ánh trong thực tế thị trường. Cổ BĐS trở lại dẫn dắt Vni.

1 Likes

Vào sản xuất thì cũng về với đất. 10 ông vay bank mang tiếng cho sxkd nhưng mang tiền đi xúc đất cả 10

TCB giảm mạnh quá, khả năng điều A7 vẫn nói là đúng.

Hồi lên 90 là em mừng rồi ạ :joy::joy:

Kb tuyệt vời ạ

1 Likes

Quá chuẩn luôn

em f0 tìm hiểu và mua đài hạn ko để ý CP lắm
các huynh cho em hỏi 1 chút ạ , ví dụ công ty có lợi nhuận thực là 12k tỷ và vốn hóa trên sàn giảm còn 1k thì em có được chia trác chút lợi nhuận gì ko ạ
em tất tay L18 lúc 8x vì nhà em sát dự án BCH , mắt thấy tay sờ tìm hiểu vốn hóa 3x rẻ lắm 35ha thương phẩm bán nhanh trừ các kiểu cũng ít phải x3 lần
nghe a7 nói L18 ngon rẻ lắm và em lang thang đi ra tận nơi xem gặp lãnh đạo tìm hiểu giá đất các thứ đúng sự thật còn rẻ quá đất thì cứ tăng chóng cả mặt nên em quyết định múc L18
nay vào xem thấy âm 52% mà dự án cũng làm xong đẹp lắp đang thi công nốt phân lô mở bán , giá đất khu nhà em gần đây tăng cao lắm
các bác thường xuyên cập nhật TT , cho em hỏi chuyện gì vậy
cho em xin lời khuyên với ạ

vài tháng nữa nó bán thu về 12k , 15k tỷ mà giá vốn hóa của em tụt về gần 1 ngàn rồi , thì sau khi bán xong dự án em có được hưởng cái phần lãi có được chia gì ko ạ

2 Likes

cua ngoài đồng cua ngoài biển tương lai các thứ TT xấu như này em chả mơ cao sang L18 của em dự án xong đất thật tiền thật nhìn thấy , mắt thấy tay sờ làm xong hết , bán ngay trong năm nay vốn ko dưới 10k mua lúc 3k tưởng có cơm cháo ăn , nay nửa năm vào lại còn âm cả 52% còn có 1 ngàn rưỡi , còn bị thấp hơn giá đất ruộng đất hoang buồn vãi cả ra quý huynh ạ , thực tế mắt thấy tay sờ chứ có phải tương lai xa sôi gì đâu thầy dậy em tư duy tìm cổ rẻ giá thấp , nhưng thầy lại ko dậy em là công ty làm ăn tốt lãi x8 lần mà cổ phiếu lại giảm 1 nửa thì làm thế nào?

2 Likes

theo thầy ăn 11 cây sàn còn chẳng vấn đề gì, bây h đến lượt bọn khác bị cắt tiết 1 chút đã kêu hơn lợn, các chiên za thái phạm, long phan đâu nhảy vào mà phân tích. Đúng như thầy bảo tốt nhất là chúng mày đốt hết sách đi.

2 Likes