NÓNG: Game thâu tóm FLC của HIM LAM và NHÂN TỐ X

, ,

Làm sao và làm thê nào hãy để những cái đầu có khả năng kiếm nghìn tỷ họ làm em ah, mình nghĩ ko ra đâu
ko 35% của anh Quyết thi cũng chiếm kha khá % còn lại, hoạc trả nợ thay rồi quy ra % sở hữu…
mà thôi, hãy để nhưng cái đầu sạn sỏi của họ tính

Chủ topic ngâu. Giờ bói đíu đâu ra cty nào quỹ đất 29 ngàn hecta mà rẻ mạt như FLC !

Đất của FLC à ?
Lụm đất xong phát triển lên đóng tiền cho QC ngồi mát hưởng vàng à ?

2 Likes

Rút ruột FLC là cách tối ưu nhất
Chuyển đổi dự án FLC thành của các công ty liên quan Him Lam

3 Likes

Đấy là siết nợ

Chứ FLC có gì ngoài nợ? Đất chưa gpmb. Cổ phần thì gán nợ
Làm một dự án, tạo dòng tiền, bank nó siết dòng tiền ấy. Làm khi nào Him Lam mới lên. Trong khi Bản thân Him Lam hiện tại cũng đang rất cần vốn làm các dự án của tập đoàn

3 Likes

giờ mình mới hiểu tại sao HL bán DIG. Trước bọn nào nó cứ nói là HL cần tiền làm dự án rồi bán DIG cơ. Với lại có mấy thằng còn bảo là HL vào DIG để làm chung dự án Long Tân, Nhưng DIG đòi ăn cả nên HL nó bán. Bỏ ra cả nghìn tỷ để làm cổ đông lớn thì thôi, a dí ấy vào…

1 Likes

HL bán Dig là để chữa cháy chỗ 5000 tỏi của hệ Flc nợ Stb thôi.
Nhìn a Minh Xoài ngồi vào vị trí chủ xị Flc mà mặt nhăn hơn cả tiêu chảy thì biết rồi.Kkkkk

1 Likes

Góc nhìn của bạn rất hay! STB Cấp tín dụng cho FLC à bạn?

Hơn 5000 tỷ đó bác

3 Likes

***Tin đồn : Himlam và bác Minh xoài đã thâu tóm xong FLC + Bambo vs giá cực rẻ. Theo tin nội bộ từ bên FLC thì thương vụ đã hoàn tất. FLC bán mình → Ghế lớn về Sacombank

Mới nghe được tin đồn này, chưa được xác thực nha các bác, đang tìm hiểu thêm

1 Likes

hinh-xam-ho-o-lung HL FLC
Các bác đợi 10/6 em đi họp về em thông báo cho nhé

1 Likes

số cổ, ts của A Q có được là do phạm pháp sẽ bị tịch thu hết nhé.

2 Likes

FLC là bể nợ. Đến cái trụ sở còn cắm ngân hàng. Dự án toàn xin tài trợ quy hoạch, nằm trên giấy. Một vài cái đc duyệt 1/500. Rỗng ruột

5 Likes

Ở vn tin thật còn đếch ăn thua. Tin đồn mà giàu đc thì bố lạy mày

No kẹp bi tại FLC roài

Ủa s g mới thấy pic này v ta :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Pic này hồi tháng 5 cậu gà ơi

2 Likes

Sáng mời sầu riêng thế tối có mời cơm ko nè :grinning_face_with_smiling_eyes:

Các ông cẩn thận, phiên hôm nay FLC tím giống như bao penny khác.

FLC được thành lập chỉ để cho Quyết và đồng bọn ngồi trading trái phép để kiếm tiền. Các dự án đều là đi vay nợ để thực hiện. Khả năng cao Himlam bị Quyết lừa nên mới có mối tình gian díu mập mờ như thế. Cổ nào cũng được trừ FLC và Louis Nhân.

Chúc mọi người tỉnh táo và thành công!

1 Likes