Ối dời ơi bớ làng nước ơi, cổ phiếu gì đây ạ

chiều giờ khi phát hiện ra xxx e quên ăn quên ngủ luôn rồi bác =)))

Vâng, bác mất ngủ đúng rồi, nó lên dựng đứng, biết thế vào từ đáy, nhể

1 Likes

ước tính nhẹ LNG

TẤT CẢ SẼ PHẢN ÁNH VÀO GIÁ => MÚC THÔI :d

1 Likes

Tầm này mà ko đánh hàng hóa thì đánh gì chời

image

Có những case cp +20% rất nhẹ nhàng nhưng chả mấy ai để ý. Người ta toàn muốn lao đầu vào trading liên tục để kiếm chút bạc lẻ.

Điều kỳ lạ là có nhiều cp giá đã tăng rồi và sẽ còn tăng nữa. Trong bối cảnh hiện tại, để tìm được 1 cp có kqkd tốt là không nhiều, có thể kể đến các dòng như:

• Than: sản xuất thì có TVD TC6 CST, thương mại thì có VPG
  • Mía đường: thiên thời, địa lợi, nhân hòa!
  • Dược: DHG…
  • Một số cp Đầu tư công
  • Bank: 1 số bank có tỷ lệ cho vay trung dài hạn lớn
  • Một số cp BĐS KCN
  • Một số cp cô đặc như RAL…
    Nhìn chung, số lượng các cp có kqkd tốt ko nhiều, nhưng cp có kqkd tăng bằng lần lại càng cực kỳ hiếm. Nên việc dòng tiền chốt lãi tập trung về các cp đón kqkd cũng ko có gì lạ

Mấy con quỷ này lái nắm phần lớn hàng, ko dụ đc nhiều gà thì bọn nó đánh lên chú ý, khi gà vào nhiều thì thấy cảnh đầu gà rơi.

cp vùng đỉnh dòng tiền dè dặt ko dám vào đâu, thị giá cũng cao nên nhỏ lẻ ko thích. Đối với dòng mía đường, đánh lướt chơi chơi có thể chọn LSS: vốn hóa 1k tỷ, tồn kho đường 1k1 tỷ

1 Likes

Má ơi siêu cổ, giữa thời kỳ suy thoái kinh tế, nổi lên như 1 case kinh điển để x tk bằng lần , thanks chủ thớt, mình đã tìm ra siêu cp của năm nay

1 Likes

cầm đc nhiều ko mà hô dữ vậy bro

Ez vl

1 em mía đường đầu tiên ra BCTC - SLS
Doanh thu x2.5 so với cùng kỳ
LNST x3.6 so với cùng kỳ
Rồi lần lượt các em còn lại cũng thế thôi

1 Likes

Tiếp tục câu chuyện Elnino, dự báo Elnino sẽ tiếp tục tiếp diễn đến hết năm nay và nửa đầu năm 2024. Các sản phẩm nông nghiệp nói chung và cây mía đường nói riêng sẽ luôn đứng trước tình trạng hụt cung.

image

1 Likes

Còn khi nói tới giá đường nội địa

Lưu ý: An Khê là nhà máy đường của QNS có công suất 18k tấn/ngày

Hàng lên chậm nhưng đều như quay tay! Quá ổn

1 Likes

Bùm!!!
KQKD của Đường Con Tôm - KTS

KTS cũng chỉ dc 10 trần thôi. Sls thị giá cao khó chơi, cổ tức cao nhất 10k giá 200 thì 20 năm hòa vốn

tính đến thời điểm hiện tại chắc SLS có EPS cao nhất thị trường chứng khoán = 53300 đ. Và EPS này sẽ tiếp tục tăng trong 2 quý tiếp theo khi giá đường vẫn neo cao, và tồn kho đường của SLS còn nhiều

Ngành đường: Thiên thời, địa lợi, nhân hòa