PDR - Cổ phiếu VN30 đã tích lũy 9 tháng!

Bình Dương Tower chỉ vừa nhận đất thôi bác nhỉ? Pháp lý duyệt, chờ thi công chắc cũng 1.5 năm

1 Likes

Tôi cảm ơn bạn nhé.

Tin ACA có thể cải thiện giá một chút, tuy ko nhiều

1 Likes

Bác KimTai ơi. Mình ko hiểu là như bác phân tích trên các diễn đàn thì PDR ko muốn anh em nhỏ lẻ mua vào nhiều. Càng ít mới càng dễ chạy. Nhưng bác kêu gọi mọi người vào PDR…ko biết liệu khó chạy hơn ko :slight_smile:

Sao lại xóa thế bác?

1 Likes

ah ah, tàu đã lên từ năm ngoái rồi và vẫn giữ. Nên giờ chỉ gọi là vào thêm chút, chứ kg fai lên tàu! :smiley:

1 Likes

Bác có khiếu hài hước đấy, tôi thích. Có thông tin gì hay cập nhật cho anh em nhé. Thanks!

1 Likes

Báo cáo phân tích kỹ thuật của Agriesco về PDR. Target 99,000

https://agriseco.com.vn/Report/ReportFile/1037111

2 Likes

Cảm ơn bác, xung phong húp xúp múc :grin:

1 Likes

Bị bán cả triệu cổ, PDR ky này hơi mệt rồi

1 Likes

Nếu tính thêm FTSE thì tầm 1.5 - 2 triệu cổ phiếu sẽ bị bán. Tôi nghĩ bán xong mới tăng được (có thể vài tuần trở lại PDR ko tăng vì lý do này)

1 Likes

Đã có thông báo chính thức về việc thuc hiện khoản vay nn chuyển đổi rồi bác Kiệt. Tụi nn chơi khôn quá. 135% giá cp đóng cửa của bình quân 20 phiên liên trước từ ngày ký hd vay. Mà ngày ký hd vay la trong tháng 3 này (cấn tiền sớm để triển khai dự án BR VT). Thư 6 này quỵ bán tầm 1.2 triệu cp nữa. Vậy nên động lực tăng cho đợt phat hành trái phiểu chuyen đổi này gần như bằng 0. Về thông tin chia cổ tức thì có thể ko ảnh hưởng nhiều trừ khi có game gì phía sau nữa. Lành ít dữ nhiều rồi anh em

1 Likes

Thank bác đã cập nhật thông tin. Mấy nay tôi hơi bận nên không biết gì. Nếu vậy thì giá chuyển đổi tầm 120 phải ko bác?

Động lực tăng cho đợt phát hành tôi nghĩ dù là giá 200 thì cũng ko nhiều ý nghĩa, vì 3 năm sau mới chuyển đổi cơ mà. Quan trọng là doanh nghiệp có vốn làm ăn. Vậy thì lại quay trở lại với Fundamental Analysis rồi :slight_smile:

Đợi quỹ ETF bán hết ra thì xem sao. Thị trường khó đánh, anh em cũng cẩn trọng phân bổ cho hợp lý, đừng để bị call margin ngay đáy

2 Likes

Chào ngày mới. Chúc cả nhà phiên cuối tuần thuận lợi nhé

Hôm nay là phiên quan trọng, có thể đánh dấu một bước ngoặt mới trong xu hướng thị trường thời gian tới, cũng như với cá nhân cổ phiếu PDR của chúng ta.

Dự kiến ETF sẽ bán ra khoảng 500 - 700k phiên hôm nay. Chưa rõ họ sẽ bán luôn ATC, hay chia ra vừa ATC vừa thỏa thuận.

Nếu bán ATC, thì tôi đánh giá rằng giá ATC hôm nay sẽ là đáy dài hạn cho PDR trong ít nhất là 3 tháng sắp tới.

Cheers :slight_smile:

1 Likes

Chủ thớt hay anh em nào biết chính xác ngày mấy ký hợp đồng phát hành trái phiếu với ACA ko vậy. Phát Đạt chỉ công bố dự kiến trong tháng 3

24/3 bác ạ

bác Kiệt đỉnh thật. 85 là đáy thật rồi, em có mua 30k giá 85, hôm nay vừa bán bớt 10k giá 90.2 - 90.4 để lướt mã khác. Thank bác

1 Likes

Ohh, Cứ tưởng tầm 30 31 để chạy thêm ít phiên…trung bình 20 phien cao hơn chút. Ai dè mai ký rồi :frowning:

2 Likes
1 Likes

hihi vượt 93 nhẹ nhàng rồi mí anh ơi

Nghe thông tin là cuối tháng ký kiếp 20 triệu USD nữa. Ko biết thông tin này có không bác

2 Likes