Pha đi bóng kinh điển của Messi qua 4 cửa ải POS, HD6, VNA, SAV và ghi bàn thắng vàng!

, , ,

SAV tiếp tục bay cao :))))

TCM càng tăng thì SAV càng tăng mạnh kkkk

POS quý 2 lãi khủng hơn 30 tỷ nhé các bác :star_struck::star_struck:

Thế 2 quý 2024 là bằng cả năm 2023 rồi bác nhỉ

Năm nay, năm sau là kỷ lục dthu lợi nhuận của POS, dự án nhiều, làm k hết việc

1 Likes

Mình cập nhật thông tin nâng định giá POS lên 36k nha các bác :star_struck::star_struck:

1 Likes

SAV quý 2 hoàn nhập dự phòng lãi 32,6 tỷ, 6 tháng lãi 40 tỷ nha các bác

1 Likes

HD6 sắp trả cổ tức 10% cổ phiếu nha các bác

POS quý 2 lãi 22,5 tỷ, tăng 51% so với 23Q2, 6 tháng lãi 53,3 tỷ, tăng 148% so với 6 tháng 2023, biên lãi gộp tăng gấp đôi so với 2023, lợi nhuận còn hạch toán tương đối lớn, để cho 6 tháng cuối năm, tiền mặt gần 1000 tỷ gửi bank, không vay nợ, một năm phá đỉnh của POS :star_struck::star_struck:

1 Likes

năm sau mà POS chia thưởng 1:1 thì lại như VNA IMP kaka

1 Likes

3 mã tăng mạnh. Còn HD6 nữa là ngon Bác ah

1 Likes

Chưa có BCTC các bác nhỉ

Sang tuần có BCTC HD6 ae chú ý nhé

Có BCTC Quý 2 rồi @Messi

HD6 vẫn chưa chịu book hết lợi nhuận, có thể anh Bình muốn đợi tình hình chung của ttck tốt hơn mới hạch toán để thuận tiện cho việc phát hành, lúc họp ĐHCĐ có thấy anh Bình chia sẻ

1 Likes

HD6 cơm chưa ăn thì gạo còn đó, lo gì các bác, tranh thủ ăn các cơ hội khác đê, khi nào cac bên khác ế ẩm thì lại đến lượt HD6 gánh team kaka

2 Likes

Giá vốn bán hàng tăng vọt :frowning:

1 Likes

Bác có biết vì sao giá vốn tăng cao vậy không ? Việc nói là chưa book hết lợi nhuận cũng ko giải quyết được việc doanh thu cao giá vốn cao % lợi nhuận gộp trên doanh thu giảm

CP XDCBDD của C1 Trung Hòa Nhân Chính giảm 41 tỷ; của Hạ Long giảm 57 tỷ;
Doanh thu BĐS 79 tỷ;
CPXDCB dở dang còn 607 tỷ; DT chưa thực hiện còn 450 tỷ.
Nợ ngân hàng 0 đồng.
Vốn chủ 312 tỷ - Vốn hóa 257 tỷ
Ai bán cứ bán thôi.

Xây dựng dở dang giảm 150 tỷ đi đâu thế các bác, thường sẽ tăng lại phần hàng tồn kho, các nào giải thích hộ em phần này ạ.