Phân tích, đánh giá thị trường hằng ngày cùng Khang Bùi

Đợt trước chúng ta coi thường Tây lông, đợt này họ tống ra mỗi phiên 1k-2k tỏi (5-10%) giao dịch thị trường khiến nhiều ae chùn tay. Tuy nhiên, các nhóm lớn Tây Ta vẫn găm giữ khá nhiều và hiện magin đang mức kỷ lục, không biết đằng nào mà lần, khả năng nhỏ lẻ thì chỉ nên đứng xem ở mốc loanh quanh 1300 mà thôi!?

số liệu ở đâu nói margin đang mức kỷ luật v bác

@Hale1202 cái nhóm bđs gần như ko giảm nữa r

chuẩn bị tới BĐS đấy

Bà mọe nó thép lúc đồng thuận thì thép tg sập :))

Bác sợt gu gồ cụm từ “margin kỷ lục” tháng 4,5/2024, ngoài ra, tỷ lệ margin cao còn dẫn đến…rũi ro chung nữa bác ợ. Rủi ro nhỏ lẽ… chạy chẳng kịp trong khi không còn có thể xem thường khối Tây bán ròng thời gian qua!? Cần có chiến lược hợp lý an toàn…

1 Likes

Theo nhận định của t, nhóm cổ phiếu không liên quan đến tài chính ngân hàng thì một số hiện đã quá đắt, đơn cử FPT, t cho hợp lý ở con số 7x-8x thay vì thổi bốc cụm từ"công nghệ" lên tới 13x hiện nay, cần phải nhìn vào cổ tức mang lại…, ngoài ra MSN, MWG… cũng nên về giá hợp lý hơn… Tôi đầu cơ cứ nông dân vậy đấy bác thớt… :laughing:

1 Likes

báo nói là cho vay margin kỷ lục vào tháng 4, trước cú sập hơn 100đ,
Còn hiện tại là đang giữa tháng 6 rồi mà bác, cách nhau gần 2 tháng rồi

Sập 100d rồi VNI nó lặng lẻ quay lại rồi bác ơi!!! Mấy hôm trc suýt soát 1300 rồi!!! Bác xem thêm báo cáo phân tích của bọn SGI vừa rồi nửa nha

1 Likes

làm lệnh short cho nó khét :))

mình chờ BĐS kéo VNI vượt 1300 kkk

nói chung tỷ lệ danh mục phù hợp với khẩu vị rủi ro là ok thôi

Rumor:
SSI đc UBCKNN chấp nhận phát hành cp để tăng vốn cổ phần từ nguồn VCSH với tỉ lệ 20% và phương án chào bán thêm cp cho CĐHH với tỷ lệ 15%, giá 15.000đ/cp

1 Likes

@Hale1202 tới lượt SSI

Tôi bảo đợt này chứng to ra tin liên tục mà. Quá ngon cho SSI rồi

Rum khỉ, kêu a xuống tiền oánh CE lên đy :)) có trap thì cũng phải có tâm nv :))

thị trường đang lình xình, chư ủng hộ CE :)))