Phân tích kỹ thuật VNindex năm 2022

Em cũng tính cả rồi. Em nói là em Béo mà. Tại bác chat facebook là còn có người làm nên em khuyên thằng bạn táng sớm chút đổi dòng xem thế nào. Được có vài đồng :laughing:

Chiến thuật lờ đờ và nến béo ngày 22/7. Nếu không có khối mà lên được. Giải được 1 nến ngày 15/7.

Hình như là chuẩn bị qua tác chiến nến Nhật được rồi. Rất tốt.

OK.

Thứ NĂM: 1254,15 điểm
Thứ “SÁU”: thách qua 1254,15 điểm
Thứ HAI: công qua 1254,15 điểm
Thứ BA: …?
Thứ TƯ: …?

1 Likes

À.
Thứ NĂM ngày 4/8: 1254,15 điểm.
Thứ “SÁU” ngày 5/8: thách qua 1254,15 điểm. Đóng cửa 1252,74 điểm
Thứ HAI ngày 8/8: công qua 1254,15 điểm. Đóng cửa 1256,75 điểm
Thứ BA ngày 9/8: đóng cửa 1258,85 điểm.
Thứ TƯ ngày 10/8: đóng cửa 1256,5 điểm.

Tình hình là thứ 5 ngày 11/8 đóng cửa 1252,07 điểm.

Thị trường bao nhiêu năm nay chẳng vậy, trừ cái thời của Member2006 khi mà chẳng ai nghe ai nói cứ thế tăng trần ầm ầm. Nay thay đổi rồi, các anh lớn hết cả rồi :wink:

Về phía đội của Member2006 thì vẫn vậy thôi, hàng từ đầu năm 2020 đến nay vẫn không đổi về lượng, có chăng là tăng thêm về giá trị. Có thay đổi khi bán ra một số mã và mua mới một số mã.

Goodluck.

Nhận được thơ em!

Nhận thơ em viết gửi tôi
Hoài niệm lại giấc mơ trôi
Nhưng nó chẳng còn như xưa nữa
Nhạt nhoà trong nỗi nhớ xa xôi

Hai người vẫn còn đó trong tôi
Người ngoảnh mặt đi, người tại ngôi
Người ngoảnh mặt cười tình bé nhỏ
Người tại ngôi tôi hoài niệm chính tôi

Em bảo nhớ tôi em có khóc
Tôi nhớ em thiếu nụ tình chưa phôi
Em đi trong nỗi nhớ xa xôi
Em về nơi góc tối trong tôi

Thơ em viết tìm chiều mưa cũ
Góc tối trong tôi vẫn thế thôi
Đừng thắp đèn lên em nhé
Tôi sợ em thấy người đổi ngôi

Nhận thơ em đem gập thuyền giấy
Hỏi thuyền trôi ước muốn có trôi
Nhưng một điều đừng hỏi tôi em nhé
Người tại ngôi - người đổi ngôi.

Tác giả: Fahnschuler

Nhân một ngày Hà nội mưa rơi

1 Likes

Vâng. Tạm thời

Member2006 - Newmember2020

Con gái của Trẫm đúng là có khóc. Nó nói: Bố ơi nhà mình giàu vậy rồi, cần gì nữa đâu sao bố không nghỉ đi.

Tôi nói: Khi nào thằng con rể nói nó là Bố con nhé :innocent: .

Rất tiếc là mấy thằng bạn của tôi đều có con trai, nhưng tôi thì không. Còn bọn diễn trên thị trường chứng khoán đến lúc này thì rặt một lũ “thằng đàn bà” hay “đồ đàn bà” (mặc váy).

Có váy đẹp mang về cho con gái mặc. Đừng mang sơ chiêng với si líp lên để các anh, các chị, các em lựa hàng. Các chị thì lựa cả sơ chiêng cả si líp. Các anh chơi chứng thì vẫn cứ phải ngắm sơ chiêng hay si líp, mà đã xuống tiền rồi thì lại mắng cái người chọn ngược mình. Rất mệt

Vâng. Em hiểu ý cuối bài thơ rồi. Không phải Bác thì họ sẽ thay người khác. Đúng vậy đấy Em gái ạ.

Anh thòng ở đây lâu rồi. Với anh thì Bác Member2006 vẫn chuẩn chỉnh nhất. Thôi thì yên lặng vì với chúng ta lúc này cũng có còn gì để nói ở đây đâu

Vai trò của Fvnindex chiến thuật là Khiên chắn. Tuy nhiên phải xác định khiên đó là của cả 2 nhà Bò và Gấu:

• Khi Vnindex đang lớn hơn Fvnindex chiến thuật → Khiên đang ở nhà Bò. Do đó, Khiên chắn đóng vai trò chủ yếu là Đỡ cho thị trường chứng khoán. Ta quan sát các điểm tương lai tại các vị trí nhằm đỡ cho thị trường không đổ xuống.

• Khi FVnindex chiến thuật đang lớn hơn Vnindex → Khiên đang ở nhà Gấu. Do đó, Khiên chắn đóng vai trò chủ yếu là Xô đẩy cho thị trường chứng khoán. Ta quan sát các điểm tương ứng tại các vị trí nhằm xô đổ thị trường đến các điểm hướng đích.

Nếu ví như chúng ta đang trong một trận bóng đá thì:

• Fvnindex là trái bóng.

• Bò và Gấu là hai đội bóng.

• Fvnindex chiến thuật là khán giả.

Số bàn thắng trong trận đấu sẽ được quyết định bởi việc đội này hay đội kia đi qua các lằn mốc do Delta Bình phương Z tính ra.

Thắng hay thua cũng phải đá đẹp bác @Member2006:heart:

@Member2006 . Em vẫn đang nghiên cứu về cái Darvas theo Volume. Em cho nó là đúng. Vì tủ thì phải là lượng hóa. Còn trong đó có sách được hình thành bởi Lượng hóa và giá sách thì phải khác nhau. Sau một thời gian nghiên cứu em nhận ra ở những đường chặn lượng hóa do Delta Z bình phương min tính ra cho ta rất nhiều mẫu hình võ thuật ở đó. Nó đúng với bản chất cuộc sống hơn rất nhiều với các cách vẽ mà một số cao thủ đang áp dụng đó là “Tủ giá”. Em tin vào chuyên đề học đại học của em, và em đã sửa đúng. Mặc dù thị trường trò chơi là thị trường giá, nhưng bản chất mãi vẫn là lượng tạo ra Chart.