Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Cảm ơn những thông tin Anh chia sẻ đầy tâm huyết. Chúc Anh ngủ ngon ngày mai chiến đấu tiếp :ok_woman:t2:

3 Likes

Cảm ơn những thông tin mà bác đã cung cấp. Chúc bác ngủ ngon và có 1 tuần mới nhiều năng lượng.

3 Likes

bác cho em hỏi sgt vào vùng giá 28-30 có ổn không ạ, cảm ơn bác nhiều

2 Likes

Khí lên giá thì ảnh hưởng nguyên liệu đầu vào của DPM,DCM rồi phải ko cụ Jean?

2 Likes

Đáy em nó là 26 rồi bác

DCM DPM vốn là con của tập đoàm PVN nên khí đầu vào đã được chốt giá từ đầu năm và ko thay đổi nhiều trong cả năm nên ko ảnh hưởng gì nhiều.
Vấn đề là giá Khí tăng thì giá phân càng tăng do đó biên lợi nhuận càng cao…

11 Likes

Đêm qua, ttck Mỹ lại tiếp tục tăng phiên thứ 2 liên tiếp trước thềm cuộc họp báo lúc 1h đêm nay theo giờ VN của FED. Với hơn 90% ý kiến cho rằng FED sẽ tăng thêm 0.5% ls thì có thể tin này đã phản ánh vào tt giai đoạn vừa qua…

15 Likes

Tháng 5 - Buy In May🇻🇳

Sau 1 tháng 4 dập mật, hầu hết nđt đều đang du lịch ngoài “đảo xa”.
Tháng 4 đã có lúc VNI mất gần 20%, đưa P/E về mức hấp dẫn cho việc đầu tư. Hầu hết các cp đều về đáy 1 năm.
Thanh khoản TT gần đây cũng rơi về mức thấp nhất trong vòng 9 tháng. Và sau 8 tháng bán ròng liên tiếp thì khối ngoại đã lần đầu tiên quay lại mua ròng trong tháng 4 với khoảng 4.200 tỷ…

Theo lệ thông thường thì tháng 4 là “mùa con ong đi lấy mật” nhờ vào vụ mùa BCTC quý 1 và mùa ĐHCĐ nhưng hầu hết nđt lại “dập mật” vì các thông tin xấu ảnh hưởng đến tt như: bắt bớ, chiến tranh, lạm phát, tăng lãi suất, phong toả tại TQ, đứt gãy chuối cung ứng…

Và cũng theo lẽ thông thường thì tháng 5 thường là thời điểm “trống vắng thông tin hỗ trợ” nên TTCK rơi vào cảnh chợ chiều và nđt thường có xu hướng bán và đi du lịch. “Sell in May and Go away” cũng xuất phát từ đó…

Thế nhưng, theo thống kê thì kể từ tháng 5/ 2014, thời điểm mà TQ kéo giàn khoan vào Vùng đặc quyền KT của VN cho đến tháng 5/2021 thì chỉ có 1 năm VNi giảm điểm, 7 năm còn lại VNi đều tăng trong tháng 5.

Vậy liệu tháng 5 năm nay nđt có Sell In May?
Chắc chắn là ko vì họ đã “cắt đến tận bẹn” trong tháng 4 cả rồi, tháng 5 này nếu muốn Sell chắc chỉ còn răng mà thôi :grinning: (trên răng dưới cát tút nhung cát tút thì bị thiến tới bẹn cmnr :joy:)

Rất nhiều hội nhóm và nđt đang rình rập để mua vào nếu VNi tạo đáy thứ 2. Và liệu rằng ai ai cũng bày binh bố trận để tóm sống quân chủ lực vừa về giải phóng làng bản thì liệu Bộ chỉ huy có ngu ngốc đến vậy?

Các tin xấu đã phản ánh vào giá. Nền KT của VN sau 4 tháng đầu năm vẫn tăng trưởng tốt, cộng với các vấn đề đã nêu ở trên thì tháng 5 này chắc chắn sẽ là Buy In May and Stay at home😀

Kính chúc bà con có một mùa Vàng bội thu và mau chóng vào bờ đoàn tụ với gia đình!

P/s: Kháng cự gần nhất của VNi là 1.380, 1.400
Hỗ trợ quanh 1.310.

Bà con nên:

• Tuyệt đối ko nên mua đuổi
  • Tranh thủ những phiên tăng điểm để hạ ty trọng chờ cơ cấu lại danh mục.
  • Nên mua những cp có kqkd tốt trong quý 1 như đã nói trong thời gian vừa qua…

(Mọi nhận định chỉ mang tính tham khảo, bà con ko nên coi đây là “kim chỉ nam”)

46 Likes

cảm ơn anh anh đã share thông tin :blush: chúc cả nhà tuần mới giao dịch thuận lợi! :partying_face:

6 Likes

Em chào buổi sáng bác @Jean & toàn thể ace nhé! Chúc bác & cả nhà ngày mới nhiều tài lộc, nhiều bình an! :muscle: :muscle: :muscle:

3 Likes

Mời bác ly cafe sáng. Chúc bác ngày bình an :sunny:

7 Likes

Cuộc sống vương giả :stuck_out_tongue_winking_eye:

3 Likes

cảm ơn thông tin Bác Jean, Chúc Bác tháng mới an lành may mắn, hỗ trợ ace Fo nhiệt tình vượt qua bão giông để vào bờ :slight_smile: .

3 Likes

Hấp thụ tí năng lượng tốt buổi sáng lấy đà phi vào bờ Anh ạ :full_moon_with_face::full_moon_with_face: thấy được ánh sáng rùi

3 Likes

Cảm ơn bác @Jean có những nhận định rõ ràng giúp đồng bào vững tin :slight_smile:

3 Likes

Phố Wall xanh phiên thứ 3 liên tiếp?

11 Likes

Chào bác @Jean, chào các bác. Chúc các bác một ngày hiệu quả. Em 7x, mới chơi được 2 tháng. Hiện tại đang đu đọt ngồi hóng :slight_smile:

8 Likes

2 năm nữa có thể chưa vào bờ nếu ko trang bị cho bản thân một vài “bí kíp võ công”

12 Likes

Mọi thứ điều ủng hộ! Nhẽ đâu, bùng nổ ngay từ ATO?!

3 Likes

Đỏ không mua, xanh lấy gì bán😁

2 Likes