Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

VPB động đậy rồi bác. SHB lái cùi bắp, hổng ăn nổi!
Bữa rồi bắt MB lỡ mất chi phí cơ hội, quá nặng mông :sob:

1 Likes

Cái nick là biết lùa gà vào rồi
Chắc đệ thằng Bảy búa😀

4 Likes

Trăng cũng có kỳ :grinning::grinning::grinning:

4 Likes

Chuẩn rồi bác. Tôi chả dám dây. Vì bọn bên đấy hay chửi lắm. Mà tôi thì ko nỡ

2 Likes

Hồi bên f cũ đám này tính liên minh với tôi để chống lại quần hùng cơ đấy :grinning:

5 Likes

Chào bác @Jean, tui mới biết đến pic bác và lặn lội cả tối đọc bài, bác có sách vở nào hay chia sẻ cho em học hỏi với, đợt này em cũng đang bơi ngoài đảo xa, đọc các bài của bác quá thấm thía

1 Likes

Phụ nữ cũng như Trăng

5 Likes

Chả có sách vở nào bác ợ
Chỉ có máu và nước mắt :weary:

11 Likes

xin lỗi vì phải đăng nhập lại vì trả lời sót comment này.

Tôi tôn trọng ý kiến của bạn. Mỗi con người đều có một cách nhìn nhận khác nhau mà hành động, chính điều này tạo ra những con người thành bại khác nhau.

Với tôi, làm việc lớn không được lạc quan nhưng cũng không bi quan, đầu óc phải neutral thì đánh giá sự vật/hiện tượng khách quan bên ngoài mới đảm bảo gần với tính xác thực.

Tôi thì khác, tôi không mua cổ phiếu khi cảm thấy mình lạc quan, tôi không bán cổ phiếu khi mình bi quan. Mà tôi nhìn nhận các vấn đề, từ tin tức, triển vọng, chính sách, trong nước, ngoài nước, dòng tiền , vận động tâm lí thị trường …

Tôi không có chuyện yêu thì trái ấu cũng tròn, ghét bì bồ hòn cũng méo.

Với tôi, lạc quan chẳng có gì tốt nếu tk vẫn mất tiền! Hay nói cách khác, sự lạc quan của tôi làm cho tôi mất tiền nhiều hơn nữa thì tôi thấy chẳng có gì tốt đẹp.

Bạn cứ tự trả lời là sống đông trên thị trường hơn nữa năm nay họ hạnh phúc hơn khi giữ tiền, hay hạnh phúc hơn khi cầm cổ phiếu? Bạn có tài năng đi ngược thị trường, con số này không phải đại diện cho thị trường.!

Chào bạn.

4 Likes

tiếc quá mình vô duyên nên chả đọc được bài nào :thinking:

1 Likes

Chào thân ái và quyết thắng!:grinning::grinning::grinning::two_hearts:

Iu lém nha, đồ wuỷ sứ!:stuck_out_tongue_winking_eye:

12 Likes

:rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Cuộc đời có đúng có sai, thắng thua cũng vậy. Nhưng dù ở hoàn cảnh nào cũng nên lạc quan chiến đấu. Tôi mà mang tâm trạng bi quan thế này thì chưa làm gì cũng cầm chắc 50% thất bại rồi.

3 Likes

Mình thì học được câu: ráng khi thắng thì thắng cho nhiều (nắm giữ lâu nhất cp tốt), còn khi thua thì thua ít (cắt ngay khi vi phạm). Lặp đi lặp lại là được.

3 Likes

"Ví không có cảnh đông tàn
Thì đâu có cảnh huy hoàng ngày xuân
Nghĩ mình trong bước gian truân
Tai ương rèn luyện tinh thần thêm hăng"

Bài thơ của Bác như là một lời khuyên, một lời răn dạy để mỗi chúng ta luôn có được TINH THẦN LẠC QUAN , ý chí rèn luyện để trở thành một người tốt có thể vượt qua được những khó khăn, thử thách.

24 Likes

Có hăng say luyện tập thì vẫn 95% nộp :grin: Luyện tập để không mất tiền hoặc mất ít tiền có lẽ là khả thi nhất khi bước chân vào thị trường.

Goodnight all! Và mơ về nhân vật trong tác phẩm Chú K, Thím T :sob:

Nửa đêm mât ngủ vào đọc pic a jean lại nhớ lại câu ông a đưa e vào bộ môn chứng cháo này, e đang gọi là thầy về cái luật bất thành văn khi chơi cổ phiếu, cái khó nhất là quản trị cảm xúc của chính mình và quản lý nav. Biết chứng khoán từ 2018. Nhưng phải tận giữa 2019 e mới bắt đầu nạp 2tr đầu tiên để tự thử nghiệm những cái đã học sau cả năm được dạy, đến tận ngày hnay cũng có thể gọi là có chút thành quả từ bộ môn này, cũng tự tin để ptkt, ptcb 1 cổ phiếu, đọc các thể loại bctc để phân tích doanh nghiệp. Chứng khoán với cá nhân e. E coi nó là 1 nguồn thu nhập, có thể k nhiều nhưng đáng tự hào vì những gì mình học hỏi suốt thời gian qua, tự hào đôi lúc k nghĩ mình đã nạp 1 khối lượng kiến thức liên tục, mỗi ngày, tự hào đã tạo ra thu nhập thụ động cho bản thân, hay tự hào hơn cả là giúp người khác happy hơn, mặc dù thị trường phải có lỗ có lãi, tiền phải luân chuyển mới tạo sự hấp dẫn
Trên 247 e rất ít khi đọc hay comment các pic khác nhưng cách a đưa ra luận điểm hay pt 1 cp, thị trường chung làm e nhớ lại ngày xưa, nhớ những cái được dạy từ người đưa e đến ngày hnay. Trân trọng a @Jean

11 Likes

A hem🤫 hỏi tuổi phụ nữ là hông nên nha @ANI.
Btw, nữ thì hông gọi là YSL, phải gọi là lãnh cảm chứ🥰

1 Likes

E viết dài quá nên đang viết nè c, haha c chưa ngủ ạ

1 Likes