Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Oánh 12 tháng…kaka
Đang chờ điểm mua hợp lý thì vào tiếp.
Các nhận định là thay đổi theo thời gian.
Q2 dự kiến LN đột biến

2 Likes

Tin Nga U cần theo sát 2 ngày tới.

2 Likes

Đang lo nó xấu hơn chứ sao.
Chủ tịch Hạ viện Mỹ cũng mới sang U…bơm cho U chống cự

2 Likes

Thế Ni cô ko nghĩ PN VN cũng vậy à… Chiến tranh thì chỉ còn vài ông trên xã là đc ở nhà thôi

5 Likes
8 Likes

Nga hiện đã thay đổi chiến thuật từ “đánh nhanh - thắng nhanh” sang “đánh chậm - thắng chắc”.
Nga đang có KH chiếm Mariupol để nối với bán đảo Crimea, chiếm hoàn toàn muền Nam của Ukraine.

Ngoại trưởng Mỹ đang thăm Kiev và QH Mỹ đang dự kiến thông qua gói viện trợ cho Ukraine 33 tỷ đô bao gồm cả vũ khí.
Như vậy, chiến tranh vẫn có thể kéo dài thêm nhiều tháng, thậm chí trong nhiều năm…

19 Likes

Sau một thời gian dài bđs nóng hầm hập nhưng KQKD quý 1 của các DN Bđs có thể nói là đáng thất vọng.
Chưa kể NN đang có chính sách hãm đà tăng nóng của Bđa để hướng dòng tiền vào SXKD…
Vậy nên, có thể khẳng định 3-6 tháng tới khó có Sóng cho dòng bđs, có chăng chỉ là sóng hồi nho nhỏ để bà con bớt lỗ…

17 Likes

TT Trung Quốc phiên cuối tuần vừa rồi đã tăng mạnh.

CK Mỹ sáng nay đã hồi tỉnh sau phiên sập mạnh cuối tuần. Đáng ngạc nhiên là ttck Châu Á vẫn bình ổn trong phiên sáng nay…

10 Likes

Lễ cụ không đi thư thả đây đó hả?

3 Likes

Nhà chăn Vịt nên lễ ở nhà tranh thủ bán bầy vịt cho du khách cụ ợ…

8 Likes

:smiling_face_with_three_hearts:
Lễ đi chơi theo đám đông như đi hành thân vậy cụ,
Năm nào tôi cũng chọn ở nhà !
Khi nào vịt thả đồng xuất ới tôi làm ít con nha!
:blush:

3 Likes

Đi chơi lễ quả là hành xác: ô nhiễm, đồ ăn đắt đỏ lại ko tươi ngon, chen chúc gây tai nạn, nơi lưu trú thì thiếu thốn…

Mình cứ làm ngược lại số đông, ttck cũng vậy thôi: Thiên hạ ào ào bán tháo thì mình xem xét mua vào. Đến khi nhà nhà hô chứng, người người hô chứng thì mình âm thầm rút lui…

23 Likes

Nghe rất hợp lý, mình kn chứng cháo đang rất non và xanh, nên phải học nhiều.
Đúng như cụ nói, bộ môn này cần 1 bộ óc tư duy tổng hợp tốt.
Cụ Jean ở vũng tàu phải không nhỉ?

6 Likes

Có tiền mà đi chơi lễ mà hành thân thế thì ae mình ở nhà tận hưởng ngày yên ả cho nhàn tấm thân. :hugs:

4 Likes

Tháng mới chúc Đại Gia Đình Cụ luôn luôn mạnh khoẻ và bình an may mắn!

6 Likes

Môn này phải “trên thông thiên văn, dưới tường địa lý”.
:grinning::grinning::grinning:

8 Likes

Cảm ơn cụ!

2 Likes

nếu ko có sóng lên cho bđs mà chỉ sóng hồi, vậy hết sóng hồi thì nó đi ngang hay đi xuống ạ? :face_with_raised_eyebrow: em đang cầm **N, thiên về xây dựng hơn, nhưng cũng dính líu bđs. Giá vốn 48 thì em nghĩ về bờ đc trong sóng hồi này, nhưng anh nói bđs ko có sóng lên chắc về bờ rồi em cơ cấu lại qua thuỷ sản cho hợp thời :face_with_raised_eyebrow: :face_with_raised_eyebrow:

9 Likes

Ngoạ long tiên sinh hả. :laughing:
Ngoạ long phượng sồ chủng hổ ấu kỳ …
Toàn bậc anh tài tinh thông thiên văn địa lý trận mạc.

1 Likes

Đấy là sự cảm cá nhân của riêng anh cho nên cũng có thể là SAI.

Còn sóng hồi sau khi kết thúc thì hầu hết các cp sẽ đi xuống và tích luỹ tại vùng đáy cũ để chờ thời…

8 Likes