Phòng mạch Dr.Jean - Cơ hội lớn 10 năm mới gặp!

chứng khoán đánh giá cao aps vix riêng họ Anh Lăng mà cầm lái thì khác gì A7 đâu khi lái thì api aps csc idj khác j L14 ceo năm ngoái đâu

2 Likes

Vợ chồng Tuấn mượt đang rao bán VIX đấy

1 Likes

Đó là dấu hiệu “đội lái” quay lại!
HAG thì hơi khác bởi dù sao kqkd của bầu Đức cũng đã có chuyển biến sau nhiều năm chuyển hướng sang NN

4 Likes

nó muốn bán thì phải đánh lên ko đánh lên ai mua

1 Likes

còn cổ ko lái như gái ko ck nương theo lái mà ăn thôi nhìn các em api csc aps l14 lái nó đánh ai mà theo cũng ăn dk nhiều nhất từ pha hồi rồi

2 Likes

Điều này còn phải chờ xem.
Lúc tt ổn thì đánh lên là điều tất yếu và dễ dàng, tt hiện tại thì có thể sẽ khó.
Tuy vậy VIX lên mệnh giá cũng ko quá khó

A Jean xem giùm e DBC với ạ. E ít thông tin về e này quá. Mong cuối năm giá heo tăng cao, TQ mở biên. Mà có vẻ DBC hơi yếu. Phần vì TT chung. Phần vì NVLđầu vào cao nên biên LN giảm sâu.

2 Likes

DBC vẫn luôn phụ thuộc vào mảng chăn nuôi heo tuy em nó còn có cả bđs.

LN của DBC đang thụt lùi và lão So hay con gái lão ấy đều đã thoát khá nhiều cp.

Em này chỉ canh mua thấp và đánh t+ chứ ko nên kỳ vọng nhiều.

Giá heo cuối năm có thể tăng chút ít nhưng giá thức ăn đầu vào vẫn neo cao nên biên lợi nhuận là khó cải thiện…

3 Likes

Bác Jean cho e hỏi. Dig thiên tân lại bán hơn 8m cổ. Có nên cơ cấu sang mã bđs khác. Thanks bác

2 Likes

Nếu yêu thích cp bđs thì DIG vẫn là một trong những mã đáng “chơi” nhất.
Chúng ta nên quan tâm về thị giá chứ ko quan tâm thằng con nào mua vào hay bán ra lúc này bác nhé!

Sóng này vẫn là của dòng bđs thôi, nếu hay thì ra vào hợp lý để tối ưu hoá ln!

6 Likes

Thầy sáng nay bắt mạch nhiều vất vả wa

1 Likes

Vì e tính ôm dài hạn. Nên thấy cổ đông lớn táng mạnh quá. Đang lung lay dữ dội

2 Likes

Ko có cp tốt cũng ko có cp xấu!
Vấn đề là nó có mang lại ln cho nđt hay ko mà thôi

3 Likes

Cổ đông lớn như hpg nó ráng nhỏ lẻ sấp mặt đó, coi nó như mình đi dc thì húp ko dc thì té

2 Likes

Nếu bác ôm dài hạn thì hạn chế margin, chỉ sử dụng những lúc cần thiết.
Ngoài ra có thể trading từng phiên hay từng giai đoạn để tối ưu hoá ln

3 Likes

Lỡ kẹp bi 4x rồi bác.

4 Likes

Liệu bđs có chỉnh ko ạ. E thấy nó cứ pầm lũi 30.40% lại ko tự tin vào. Càng sợ giá càng tăng. DBC thì đúng là cũng ko khả quan lắm. Giúp e 1 vài dòng tham khảo với ạ

2 Likes

Hpg làm ăn vẫn tốt. Chỉ là do khó khăn nhất thời. Chủ tịch vẫn giữ nguyên lượng cp

1 Likes

Đảo hàng mà chuẩn thì nói làm gì bác. Đảo nhiều khi lỗ

4 Likes

Cổ nào cũng phải chỉnh cả bởi như đã nói chubgs ta đang sống trong một tt xuống giá, nđt luôn đang có tâm thế “chạy và chạy” nên cũng sẽ có những phiên điều chỉnh là điều cần thiết để tt hay cp tích luỹ chặt chẽ hơn.

Giai đoạn này tuyệt đối ko nên mua đuổi, nên canh hành t2.5 về rồi mới quyết định!

3 Likes