Phương pháp giao dịch theo dòng tiền

Có mã là báo lại bạn à. Mình cho báo lại để bao quát được dòng tiền nó vào đâu. Còn thường là mua khi nó báo lần đầu tiên kiểm tra thấy được ấy bạn. Mua sớm cũng không tốt mà muộn cũng không tốt. Xác suất cao nhất là đúng điểm. Mình không cần là người giỏi nhất bạn à. Tư duy của mình là bỏ khúc đầu và bỏ khúc cuối bạn nhé.

2 Likes

Chỉ số Vnindex cuối ngày 6/5/2022.

1 Likes

Vni sắp đảo chiều phải ko bác? Nếu đang ở vùng vàng thì bác có cân nhắc vào hàng ko hay phải đợi chuyển sang vùng xanh

MIG giá này vào đc chưa bro, đúng chuẩn mô hình cốc cầm tay

Tín hiệu này là đang thể hiện vùng gom và chưa rõ xu hướng. Chưa an toàn để tham gia. Có thể tham gia khi vùng hồng chuyển sang vùng xanh hoặc cây nến chuyển trạng thái từ chấm tròn rỗng sang nến không có ký hiệu gì cả.
Có trường hợp khi cầu yếu quá thì vẫn thủng vùng gom và xuống tiếp.

Ưu tiên phương pháp bạn à

Khi thị trường rủi ro thì hạn chế tham gia. Hãn hữu có một số cổ phiếu đi ngược thị trường. Người nào kỷ luật thì không tham gia luôn cho nhẹ đầu. Còn ai thuộc trường phái mạo hiểm chút thì vẫn mua được nhưng chỉ giải ngân một phần tiền thôi bạn nhé.
Bình thường đây đúng là điểm mua của MIG đấy. Tuy nhiên xét index xấu và nếu mạo hiểm thì vẫn có thể tham gia nhưng mua một phần tiền thôi. Hi vọng nó ngược dòng như HAH và VSC vừa rồi.
Luôn quản trị rủi ro bạn nhé.

3 Likes

DJI phiên cuối tuần.

Brent Oil Futures
image

Vnindex trưa ngày 9/5/2022

Cả thị trường thấy mỗi em này khỏe. Không khuyên nghị mua bán.

Chỉ số Vnindex cuối ngày 9/5/2022

1 Likes

DJI thời điểm hiện tại.

toang hết thế này thì cầm tiền mặt thôi bác nhỉ

Bác kết bạn ■■■■ với em với. em tên Duoc Tran ạ. Em cám ơn

Đúng rồi bạn. Đứng ngoài chờ cơ hội thôi.

1 Likes

Mình đã kết bạn rồi bạn nhé.

Chỉ số DJI đã xuyên thủng mức hỗ trợ

Cập nhật Vnindex trưa ngày 10/5/2022

1 Likes

Vẫn trong xu hướng giảm rồi

Chỉ số Vnindex cuối ngày 10/5/2002

1 Likes