PSH Kim cương trong cát!

Có zal o đó ạ. Hồ sơ em có để sdt mà anh

2 Likes

Nay Psh trần đẹp đấy. Chúc mừng ae!

1 Likes

Nó phải lên nhiều nữa họ mới bớt chửi tôi. Tôi ăn chửi quen rồi. Giờ cũng ko sân si làm gì.

2 Likes

Cứ bỏ theo dõi đi cho nhẹ người :rofl:

1 Likes

Có 4 loại mặt hàng các bác cần quan tâm là giá dầu thô, xăng thô, phụ gia và xăng thành phẩm.
Về cách hoạt động của psh thì họ có 3 cách:

1. Nhập xăng thô và phụ kiện về trộn ra xăng thành phầm và bán ( chiếm chủ yếu do quá trình chạy condensate đang pause lại)
  2. Nhập condensate về chạy và phối trộn ra xăng thành phẩm ( đang pause lại do chi phí lớn - chuẩn bị chạy lại do đã kiếm được nguồn condensate giá rẻ)
  3. Mua thẳng xăng thành phẩm về bán ( năm ngoái hầu hết dùng hình thức này để giảm lỗ)
    Vậy giá ảnh hưởng chủ yếu của psh là giá xăng thô. Giá này có biến động tăng giảm theo dầu thô nhưng biên độ bé hơn nhiều.
    Mình không nghĩ các bác muốn đánh con psh mà ngồi ngắm dầu thô thì nó chả có ý nghĩa gì quá lớn cả.
    CẬP NHẬT TỪ CHUYÊN GIA XĂNG DẦU
6 Likes

nay cơ hội mua PSH rồi e nhỉ

2 Likes

Cơ hội em cũng khó nói. Tự anh đánh giá bằng kiến thức, tư duy, trải nghiệm của cá nhân thôi. Nhưng đây mới là cái đáng kì vọng. PSH làm full chu trình xăng dầu đó anh. Không một công ty nào trên sàn có những điều này ạ.
Chúc anh đầu tư thành công nhé
https://antv.gov.vn/tin-tuc/kinh-te/de-xuat-doanh-nghiep-tu-quyet-gia-xang-dau-475328.html

5 Likes

Ảnh kho Mái Dầm trưa ngày 16/3/2023 do nhóm đến thị sát thực địa chụp lại. Mọi người xem tham khảo. Cảm ơn mọi người quan tâm

4 Likes

Nhà đầu tư huyền thoại Warren Buffet đã mua thêm cổ phiếu xăng dầu vào tháng 3/2023

4 Likes

Đó quá rõ ràng rồi phải không. Gót chân của cá mập đây chứ đâu. Quan trọng là có đủ tầm nhìn theo Nhà đầu tư huyền thoại Warren Buffet hay ko?. T+ mà theo cụ Warren Buffet thì sẽ lỗ. Chủ yếu là do thiếu kiến thức và tầm nhìn quá ngắn

3 Likes

đi ngang tích lũy sẽ lên lại nhé

2 Likes

Tặng anh nhé

3 Likes

Lợi nhuận quý 1 này tầm bao nhiêu nhỉ ae.

1 Likes

Lợi nhuận quý này tầm bao nhiêu nhỉ anh em

1 Likes

Nhóm ước tình tầm 80-100 tỉ

4 Likes

Với việc trích cho bán lẻ rất cao nên quý này khả năng lãi 100 tỷ là có cơ sở.

1 Likes

Vâng anh nhóm chỉ tính toán trên cơ sở. Ko thể định giá bằng đếm đất thành tiền

3 Likes

Chủ tịch từng vào tù ra tội 1 lần. Đây là điều khiến PSH giảm sâu mỗi khi thị trường có biến. Cược lớn nhất ở đây là đạo đức lãnh đạo. Vì sớm muộn PSH cũng sẽ lãi vài trăm tỷ 1 năm. Câu hỏi đặt ra là: Bác Huy đã thay đổi thật sự chưa hay vẫn còn kiểu kinh doanh bất chấp như xưa? Giá < 6.x xem như chiết khấu rất lớn rồi.

2 Likes

Hi khẳng định 95% Psh vào ngay Ato giờ là có ăn nha !!

Ai cũng có quá khứ vấn đề là giờ Bác Huy đã thay đổi rồi. Ai ở NSH cũng biết bác Huy rất có đạo đức. Anh em trong công ty rất nể phục

2 Likes