💥 PVS & dòng P - PVS 5x & PVT 3x nhịp này! PVT blue vận tải biển eps 3k giá 24.x , rẻ quá!

Giờ các công ty nợ nần rất nhiều, từ nợ bank đến nợ TP.
PVS thì hơn 10k tỷ tiền mặt, có dư dôi về mặc tài chính để đầu tư các dự án lớn.

1 Likes

rất nhiều media cứ đề cập mãi eps, pe …nhưng CK là tương lai! Xem các dự án DK sắp tới của chính phủ đây nè

Dân TQtừ tháng 2 đến giờ họ đổ xô mua cổ phiếu các DNNN, cổ phiếu doanh nghiệp nhà nứơc giờ nóng sốt luôn vì dân họ dự chính phủ TQ đổ tiền vào các DNNN để kích thích kinh tế

VN mình cũng cậy thôi, chính phủ đang bắt đầu đổtiền vào các dự án dầu khí & điện

Dân TQ về kinh doanh đầu tư “ thính “ & giỏi lắm.
Từ từ cổ phiếu các DN nhà nước của mình cũng sẽ nống sốt theo chân anh TQ nhỉ?

Trên sàn này nhiều công ty nợ nần chồng chất, số phận bi đát & đang cố giắng sinh tồn, tương lai mờ mịt …mà giá cp phi ngút ngàn.

PVS tiền mặt hơn 10k tỷ, DNNN lớn sắp tới sẽ thầu các dự án toàn tỷ usd trở lên, ngành nghề đang thịnh khắp thế giới như NLTT mà giá bèo bọt.

em đang khởi động, khi vào sóng thì kỳ vọng rít mạnh! Hihi

1 Likes

Giá PVS 26,7 nếu lấy tiền mặt đem chia đã gần 22.000 trên 1 cổ , đúng là siêu chất

Đó là chỉ đề cập về tiền mặt thôi nhe bác.

Em PVS siêu blue, triển vọng cực sáng nhờ 5 dự án dầu khí như đề cập ở trên, dự án nào cũng trên tỷ usd, có lô B Ô Môn 10 tỷ usd. Điện gió thì khỏi phải bàn

Xa tí khi em PVS bắt tay vào dự án điện gió với anh Singapore thì PVS sẽnổi danh trên thế giới chứ không chỉ ở ĐNA

Bluechip chắc PVS là rẻ nhất , siêu rẻ

1 Likes

Các CTCK phân tích nhìn gần quá, không phân tích hết tiềm năng trong tương lai…cũng có lẽ vì QHĐ8 mới được duyệt ?

Đưa sang bọn mẽo với tất cả những gì PVS đang có, để họ phân tích hết tiềm năng và định giá thì PVS trên cả tuyệt vời.

1 Likes

Cõn dòngtiền đầu cơ sẽ đổ dồn vào PVC & PVB vì hai em này dòng tiền đầu cơ rất ưa chuộng.

Cả thế giới chống lạm phát lại đi hô dòng P? :rofl:

Chán anh quá, giải thích mấy lần mà anh không quan tâm hay sao ấy nên cứ phán kiểu thế ! Hihi

Dạ, NĐT TQ từ tháng 2 tấn công mạnh vào các DNNN vì chính phủ “bơm tiền” cho các DNNN để kích thích kinh tế.
Giờ cp các DNNN đang nóng sốt! VN giờ đang theo chân anh TQ.

VN bơm tiền để làm & khai thác năng lượng ở VN thông qua các dự án điện QHĐ8 & các dự án DK.

Lúc trước giá dầu thế giới tăng tưng bừng mà các em P có vẹo gì đâu trừ em GaS vì không có nhiều việc làm mà.

Từ giờ thì giá dầu thế nào cũng mackeno, các em dòng P việcclàm một đống to chình ình, hơn 5 dự án DK , dự án nào cũng tỷ tỷ đô la Biden! Hihi

Em không hô hào gì nhé, dòng P có tăng gì đâu, chỉ mới khởi động thôi, tiềm năng thi thật sự theo sóng chính sách nhà nước chứ khg phải pr rổng ruột.

Vì thấy tiềm năng QHĐ8, lô B Ô Môn…mà khuyến nghị mọi người khi các em chỉ mới bắt đầu khởi động.

PVS em còn mới mua thêm nhiều 26.6 cất tủ đây nè anh!
Em không có đầy đủ các thông tin dự án DK & điện gió để định giá nhưng không loại trừ khả năng tương lai em PVS xứng đáng club100 vì tiềm năng cực lớn. Mấy anh phân tích VN chỉ thấy rất ngắn quá.

Giờ nhiều người chê quá xá, sang tháng 6 nhiều khi lại nóng sốt giống TQ đó.

Nhắc lại về Blue thì PVS sẽ là siêu bluechip.
Đầu cơ thì PVC, PVB một khi đã nóng thì không thua bất cứ em dầu cơ nào trên sàn
PVD anh DC đang vào thêm thì phải
PVT chính phủ đã đầu tư đội tàu hùng mạnh chở dầu & đang được hưởng lợi nhờ war, năm nay lợi nhuận tốt.

CHính sách nhà nước điện 8 đã có , Lô B ô môn thì sắp duyệt , giá PVS thì chưa tăng cơ hội đây chứ đâu

1 Likes

Đúng thế bác.
Từ giờ trở đi là thời của dòng P.

PVS có lẽ các anh đang gom thêm hay sao mà swing ở vùng 26.x kinh luôn bác.

Vì rất nhiều người đang chê dòng P nhất là PVS nặng mông nên TỐT…hihi

Cầu tiềm năng cực nhiều

PVT với đội tàu hùng hậu thế giới bắt đầu cho quả ngọt, lợi nhuận tốt trong một năm thê thảm đối với rất nhiều DN.