PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

2 cty này này làm không hết việc, kể cả ở nước ngoài, HĐ đã ký, lấy đâu ra tăng trưởng âm. Đè gom

1 Likes

Đúng rồi đó .khi nào truyền thông mêdia . ho hào dong P . lúc đó mới là đỉnh :grin:

1 Likes

Ôm dầu lần này thì giàu tránh không nổi rồi bác HTKT85 ạ. Giá toàn thế giới tăng khủng khiếp quá

1 Likes

Giờ chỉ cẩn Mỹ thông qua dự thảo cấm dầu Nga xong là giá sẽ phi cao nữa.

1 Likes

Sang tuần anh em nhỏ lẻ lại vào lại sau khi chốt lãi tuần qua

1 Likes

PVD, PVS mới nhích nhẹ cái mông mỹ đen to đùng…tuần sau hai em bốc đầu, tốc váy ! Hihi

1 Likes

Con nào tăng ít sẽ chạy nhanh hơn

Tôi khâm phục bạn từ LDG, CTI rồi P. Quá siêu.

Bà con nhỏ lẻ giờ lanh lẹ, thông minh lắm

Mà lái quốc tế mỹ trắng, mỹ đen, mỹ vàng , mỹ hỗn hợp cũng kéo bốc đầu mấy em năng lượng kể từ khi giá dầu phi

Chỉ có mỗi tổ chức VN chậm chạp nên chạy lòng võng chim lợn khắp nơi…vui ghê! Hihi

1 Likes

Mong cho chiến tranh Ukraine-Nga nhanh qua. Tuy vậy hậu quả là dầu Nga không ra được thế giới.

1 Likes

Chém gió ấy mà, kiểu ếch ngồi đáy giếng đúng sai ko quan trọng miễn kiếm được xiềng … cho nó đỡ khổ ấy mà hết đại dịch cái tròi vẫn rách nát lắm nàng heo ơi.

Đi nhặt đá về sửa với đầy niềm tin và hy vọng khí thế hừng hực mong muốn cái tròi hết rách nát thì b h lại càng nát hơn …. Kkk

Ng ta bảo xình yêu là Vĩnh hằng nhưng có vẻ mơ hồ, khi cái bụng đói, cái đầu rỗng tếch thì lấy gì để suy nghĩ nên những câu chuyện đẹp làm sao để tồn tại Vĩnh viễn … chẳng có gì là Vĩnh viễn nó chỉ tồn tại tương đối trong một không gian thời gian nhất định tuỳ vào môi trường và hoàn cảnh … nói như vậy ko có nghĩa là 100% mà có những trường hợp ngoại lệ nhưng đó là thiểu số và thiểu số thường ko có quyền biểu quyết ….

Xình yêu chỉ đẹp khi nó như một hạt giống gieo vào mảnh đất tot nhiều phân đạm, được chăm sóc tốt thì cái cây phát triển khỏe mạnh đơm hoa kết trái ngọt … đó là tổng hoà của nhiều yếu tố mọi thứ đều phải hài hoà (cả tinh thần và thể xác hay đúng hơn là quy luật biện chứng) và ngược lại sẽ chẳng có gì …

Nó giống như yêu cổ vậy ko đem lại xiềng lỗ sẽ cắt ngay và có lợi nhuận thì sẽ chốt lời ngay khi đạt kỳ vọng … đó gọi là tinh thần và thể xác hoà quyện vào nhau ….kkk

Tôi yêu dầu vì cảm giác thăng hoa (đốt là cháy)
Tôi yêu thực phẩm vì những lúc đói lòng
Tôi yêu đường vì em là vị ngọt của đời tôi
Và tôi yêu em đến khi còn có thể

Kkk

:heart_eyes::rose:

P/s: cuối tuần lại lan mang chút ấy mà ko nói chuyện ck cháo ….kkk

2 Likes

Hihi…hay quá bác ơi!

1 Likes

:heart_eyes: :kissing_heart: :heartpulse: :rose:

1 Likes

**Tuần sau hy vọng dòng PVS, PVD, PVB…phi tốc váy không ngoảnh đầu nhĩn lại nhé các bác **

1 Likes

năm 2015 lnst của pvs 1.5k tỉ đồng, cổ phiếu lúc đó có giá 30k/cp (đã điều chỉnh). năm 2021 dầu tăng 50% lnst giảm 10% được 659 tỉ đồng tức chưa bằng 1/2 so với hồi 2015 giá cp chễm trệ 36k/cp. PVS là thằng phu hồ, hợp đồng đã kí dài hạn giá dầu tăng 50% mà lnst vẫn tằng trưởng âm là vì thế. Cho dù 2022 có mơ tưởng hão huyền lnst tăng trưởng 100% đi nữa thì cũng chưa xứng đáng giá 30k/cp thời 2015. Bởi vậy các con gà ham hố nhảy vào sẽ bị vặt trụi lông. thời điểm sẽ là bctc quí I/2022.

**Ttckvn giờ là đầu cơ theo xu thế, bà con giờ thông minh nhanh nhẹn lắm ….đừng cố giắng chim lợn phức tạp vấn đề lảm gì, vô ích thôi bác !

Thời thế, thế thời, cứ thế mà nương theo …hihi **

1 Likes

Tốc váy để các anh ngước nhìn theo và …thèm kkk

1 Likes

Ah, vụ này hay ah nhen

Các anh tổ chức đang cố hết sức chim lợn để gom hàng …mà các anh hợp chũng quốc quốc tế từ Mỹ, Anh, Pháp, Đức, Nhật, Trung, Hàn,Ả Rập, Nam Phi…thi nhau ủn giá dầu phi ầm ầm nóng rực thị trường quốc tế

Các anh tổ chức VN giỏi thì ra biển đấu với các anh hợp chủng quốc đi nhe …đừng cố ức ăn hiếp bà con nhỏ lẻ VN nữa …hihi

1 Likes

Cái ngày nhóm ngành dầu khí mơ mắt ra là CE cũng gần đến rồi :sweat_smile: mà không khéo thứ 2 tới phi tít luôn ạ

1 Likes

Còn cái đống sắt vụn PVD năm 2021 giá dầu cũng tăng 50%, LNST may mắn thoát lỗ, được 36 tỉ đồng. Bởi nó cũng là thằng phu hồ đã kí hợp đồng dài hạn. giá dầu lên thằng chủ mỏ được lợi chứ thằng phu hồ chỉ mút tay. Với giá 35k/cp, P/E là 700 lần. tức mua giá này phải gần một thế kỉ sau LN mới bù vốn. Trong khi vài năm tới thì giàn khoan cũng bán sắt vụn. VĐL 4.200 tỉ lãi 36 tỉ, thua cả buôn c.ư.t bán cho c.h.ó. PVD là nồi nước sôi, nó sẽ luộc chín các con gà ham hố khi bctc quí I/2022 ra.

2 Likes