PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

Đúng rồi bác, hiện tại PV drilling II, VI đang neo

Bác đang chủ xị kho short ah? Hihi
Mình dâu hy vọng gì đâu bác, cũng không đánh theo tin chính trị !

• Cầu > cung rất nhiều, hậu covid còn nhiều nữa vì hoạt động đi lại kết nối lại từ quốc nội đến quốc tế

• Bất ổn chính trị thì con lâu mới giải quyết được chưa kể có thể xấu hơn bất cứ lúc nào

Chỉ nội hậu covid thôi là đủ để giá dầu neo cao rồi
Mỹ đang lên kế hoạch khoan và các cty dầu khí lớn cũng sẽ ra trận nhanh trong ba nốt nhạc thôi

Mấy tay VIP này mù tin hay vì ngồi bàn giấy va chăm chăm kho short lậu mà không biết được tình hình thật nhỉ? Hihi

Bác nghĩ có kho short lậu và có tiền là có thể làm được mọi việc hay sao mà tự nhiên phán nghe kỳ kạ giống xxx thế? Hihi

Dầu theo cung cầu quốc tế…đố các tổ chức short kho lậu làm gì được nhé! Hihi

Vậy tốt quá rồi bác ơi

Đầu tư vào PVD và PVS lúc này là an toàn nhất, khỏi phải lo sợ chiến tranh …hihi

1 Likes

Mình không thích chiến tranh nhưng tình hình căng lắm, cõn lâu mới giải quyết ổn thoả được

Mình cũng đang đặt cược vào dòng P theo ván cờ Nga vs UC. Đánh giá khá cao dòng P giai đoạn này. Cơ mà dòng này đang đánh khá mệt mỏi, nên k trực tiếp vào các con dầu mà chỉ vào PSI cho an toàn. Đợi dòng tiền nhảy vào rồi ôm mấy cổ P chính thống

1 Likes

mình xưa giờ ít khi nào vào PVD - PVS vì tụi tổ chức và VIP đầu cơ nhiều kho hàng …nhưng mà dạo này ngồi phân tích lại tình hình dầu thì giá dầu chắc chắn neo cao một thời gian dải do cầu cao cung thiếu hậu covid và hơn nữa bất ổn chính trị cõn lâu mới yên!

1 Likes

Bsr nữa nhé, hàng tồn kho giá rẻ nhiều, ông Mỹ in tiền vô tội vạ xuất khẩu lạm phát nên anh putin phải lái dầu neo giá cao, thêm anh tập zero covid nữa thì đầu tăng 140 150 là bình thường

1 Likes

Dòng dầu khí bung nóc hết bác ơi…hihi

1 Likes

THẾ GIỚI Nga trục xuất phó đại sứ Mỹ, tình hình Nga - Ukraine dồn dập diễn biến mới 17/02/2022 22:21 GMT+7

1 Likes

Lái quốc tế đấy =)) tự nhiên một thằng in 1 núi tiền ra xong đòi hàng hoá không tăng giá, làm gì có

1 Likes

Các anh VIP short đang bấn loạn nên lôi mấy cái chart TA ra chim lợn kĩa bác ơi…vui ghê! Hihi

1 Likes
1 Likes

Lâu rồi các tập đoàn dầu khí không phát triển việc khoan dầu nên chẳng đặt hàng các giàn khoan mới …giờ mà đặt giàn khoan thì đợi trung bình 1.5 năm mới có giàn khoan mới chưa kể đến việc giá làm giản khoan mới tăng rất cao do sắt thếp + nhân công tăng rất cao ! PVD từ thiên nga đen lại gặp thời…hihi

2 Likes

Thơm như mít =))

Các tập đoàn dầu khí sẽ chạy đua để khoan dầu đó bác ơi…hihi

1 Likes

Hí hí

1 Likes

Thời điểm này là ĐẦU TƯ HOLD PVD - PVS nhé bác

PVD không có margin nên càng ok ! Hihi

1 Likes

Túc tắc nhặt à =)) ko biết có phải cướp ko hí hí

1 Likes

PVD không margin và canh mua thôi bác ơi, đừng đua nhé!
Minh xưa giờ hầu hhư không chủ trương đua lệnh…hihi

1 Likes