PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

Nói chung xung đột xảy ra thì khoáng sản never đai

Giá dầu còn neo cao thời gian dài
Mình kỳ vọng 8x-9x là PVS, PVD ngon rồi

Nhưng mình không khuyến nghị mua bá, bác nào thích mua bán gì thì tuỳ nhé…hihi

Index EU và Mỹ hồi do NĐT bắt đáy hàng sell-off và short cover nhất là dòng bank …hihi

SSI gia nhập đội ngũ dòng P theo ngài W.Buffett rồi nè bà con

Về tương quan của giá cổ phiếu ngành dầu khí và giá dầu, SSI Research nhận định dù có sự khác nhau về các yếu tố cơ bản, giá cổ phiếu ngành dầu khí đều có tương quan rất chặt chẽ với giá dầu, hay nói cách khác độ “nhạy” của giá cổ phiếu với giá dầu là rất cao.

“Chúng tôi cho rằng giá dầu tăng đem lại cơ hội đầu tư cả ngắn và dài hạn. Với chiến lược đầu tư ngắn hạn, nhà đầu tư có thể xem xét các cổ phiếu có mức độ tương quan lớn nhất với giá dầu như BSR, PVD, PVS và OIL”, báo cáo nêu.

1 Likes

Ngon :sweat_smile: gem siêu khủng

Sau vụ tổ chức đấu súng với A7 thì SSI và các yổ chức cũng thay đổi các đầu tư nhiều…xu hướng thị trường giờ thế thì ai cũng phải nương theo thôi ! Hihi

1 Likes

Một số nhóm ngành đang ở su thế giảm . Chỉ có nhóm ngành dầu khí là đang rất mạnh so với thị trường chung . :sweat_smile:

Chúng tôi kỳ vọng dự án sẽ khởi công trong 2022-2023 để cho dòng khí đầu tiên vào 2025. Tổng vốn đầu tư là 10 tỷ USD, trong đó giá trị backlog mảng EPC là 4,6 tỷ USD. Ở khâu thượng nguồn (upstream), có 911 giếng khai thác, 1 giàn xử lý trung tâm, 1 giàn nhà ở, 52 giàn đầu giếng và 1 tàu FSO. Đường ống ngoài khơi và trên bờ tương ứng dài 292 km và 102 km. Có 4 nhà máy điện khí bao gồm Ô Môn 1 (660 MW), Ô Môn 2,3,4 (3x1050 MW). GAS, PVD và PVS là những công ty hưởng lợi từ siêu dự án từ 2023 theo quan điểm của chúng tôi", SSI Research nhận định.

1 Likes

Từ phiên ngày mai là mơ mắt ra là CE . bất chấp thi trường á :sweat_smile:

1 Likes

Vụ đâu giá đất của tâm hoàng mình . bà con nhỏ lẻ chỉ thấy bánh vẽ . còn sóng ngành dầu khí đot này sự thật 100% á

1 Likes

Nó chê mới hay chứ, mới có giá ngon mà xúc. Chứ như bọn SSI khen, khuyến nghị ccon nào là con đấy sập

1 Likes

Thấy cách đánh gom PVS, PVD thì nhìn là biết tổ chức lớn nhập cuộc do đón đầu giá dầu và các siêu dự án điện khí

Giá dầu ổn định 8x-9x là PVS, PVD ngon lành rồi, không cần đầu cơ kéo giá dầu lên quá cao không có lợi cho kinh tế nói chung như mình lập đi lập lại từ đầu đến giờ rồi

SSI Research dẫn báo cáo gần đây của Goldman Sachs đưa ra dự báo giá dầu trung bình có thể đạt 100 USD/thùng trong năm 2022 và 105 USD/thùng trong năm 2023. Còn theo JP Morgan, nếu thị trường bắt đầu phản ứng về khả năng Nga có thể trả đũa bằng việc cách giảm lượng xuất khẩu, dầu Brent có thể đạt mức trung bình là 115 USD/thùng trong quý II, 105 USD/thùng trong quý III và 95 USD/thùng trong quý IV.

2 Likes

Mai cổ dầu vẫn tích lũy rồi lên tiếp thôi

1 Likes

Tạo lập họ đi tiền mấy phiên gần đây rất thuyết phục

Tạo lập như SSI, VND khuyến nghị dòng dầu khí lả đúng thôi bác vì đó là xu thế chung của cả thế giới

Hơn nữa các dòng khác phi mạnh rồi, giờ đến các em P thôi! Hihi

PVC mạnh cả nội lực doanh nghiệp và thuận theo xu hướng tăng chủ lưu của dầu khí, hóa chất, nhựa đường, đầu tư công…, lên như CEO ngày trước, 50x đến nơi rồi

1 Likes

Mình không rành về PVC nhưng em phi tốc váy dẫn đẳu dòng P …hihi

Nay PVD có rung lắc mạnh ko ạ bác chủ ơi

1 Likes

Rung lắc cũng nắm chặt, ko phải bán lúc này nhé! Giá dầu chỉnh xong lại bật tăng kìa!

2 Likes

Khả năng hôm nay rung lắc mạnh nhưng các bác cứ tham khảo phân tích của SSI , giá dầu neo cao thì cty dầu khí như PVS, PVD hưởng lợi

Giá dầu đầu cơ tăng nóng quá, giảm lả đúng rồi , tăng thế chết thiên hạ và kinh tế sao bác ơi

Cũng mong Nga - Ukraine đàm phán kết thúc chiến tranh nhưng lệnh cấm vận dầu khí của Mỹ vẫn thế thôi và giá dầu vẫn trụ cao như phân tích SSI thôi vả các cty dầu khí hưởng lợi, không có gì thay đổi cả

1 Likes

Giá dầu trụ cao 8x-9x lả các em dầu khí như PVS, PVD ngon rồi như mình đã đề cập nhiều lần, giá dầu tăng quá nóng đâu có lợi cho ai đâu

Hôm qua Occidental của W.Buffet vẫn tăng 5.6% đó…hihi