PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

Tham khảo tin về giá dầu
Nhưng giá dầu vẫn trụ cao 8x-9x

Brent crude futures rose above $99 per barrel on Thursday after falling for three straight sessions, as the IEA warned that some 3 million bpd of Russian oil output that could be shut-in due to Western sanctions would still exceed an estimated 1 million bpd drop in demand as a result of higher prices. The move followed a 13% slide from earlier this week amid a surprise jump in US crude inventories, signs of progress in Russia-Ukraine peace talks and fears of slowing China demand due to Covid-induced lockdowns. EIA data showed Wednesday that US crude stockpiles climbed 4.3 million barrels last week, defying analysts’ expectations for a decline of 1.4 million barrels. Brent futures now trade about 28% below a recent high of $139.13 reached on Mar. 7 to return to levels last seen in late February.

1 Likes

Dầu lại tăng lên hơn 100 rồi

1 Likes

Lái ép ATC để mai vợt hàng bắt đáy về vì lái làm quá trớn, bung kho để đạp đổ margin

Bọn lái này tổ chức nào thế? Kho ở bọn tự doanh VNDriect ?

Mai thách đạp đi, đạp mạnh vào …vợt tiếp ! Hihi

Hàng lởm khởm cõn phi rần rần… cái bọn tổ chức quánh kho đúng là ngồi sòng chính hiệu

5 Likes

Bán hết rồi còn gì mà rũ mấy anh lái ơi, chờ vòng mới thôi.

1 Likes

Năng lượng hoá thạch và năng lượng xanh được quan tâm nhiều

Tình hình thế giới bất ổn. Nếu chỉ ôm dầu thì cũng rủi ro, mà ôm cổ chứng, bđs thì cũng ko biết thế nào với giai đoạn này. Tốt nhất ae cứ rải ra, ăn ít mà rủi ro cũng ít.

2 Likes

Đúng thế bác ơi
Ck thế giới nhảy loạn cào cào
TQ giảm te tua giờ tăng cực mạnh làm các anh hào BB VN đang ngó theo SHORT ngồi run cầm cập …nên các anh cố giắng covet…hihi

Nhưng mà tốt nhất cp nào phi cứ phi…VNindex sideway thì tốt nhất trong giai đoạn nào

2 Likes

Lên mạnh

2 Likes

Hi vọng mai P bung,bị chà đạp suốt 1 tuần nay rồi.

1 Likes

mai phi nhé

1 Likes

Lái P mà cụ thể là PVS quánh hàng kho 2 chiều kinh như lái quốc tế quánh giá dầu đó anh

Có vụ ji mà dầu vàng lên mạnh vậy các bác?

1 Likes

Cầu > cung bác

Brent crude futures rose above $103 per barrel on Thursday after falling for three straight sessions, as the IEA warned that some 3 million bpd of Russian oil output that could be shut-in due to Western sanctions would still exceed an estimated 1 million bpd drop in demand as a result of higher prices. The move followed a 13% slide from earlier this week amid a surprise jump in US crude inventories, signs of progress in Russia-Ukraine peace talks and fears of slowing China demand due to Covid-induced lockdowns. EIA data showed Wednesday that US crude stockpiles climbed 4.3 million barrels last week, defying analysts’ expectations for a decline of 1.4 million barrels. Brent futures now trade about 28% below a recent high of $139.13 reached on Mar. 7 to return to levels last seen in late February.

1 Likes

Đợt trước giảm mạnh có thể do thông tin cách ly covid của Tàu bác nhỉ

1 Likes

chắc thế

1 Likes

Haizz…ngày mai P lại xanh mướt. Lãi ăn từ PVS chắc thừa sức cho mình đổ xăng…nhưng còn những thứ khác nữa. Cái gì cũng tăng giá. Nói thật là dù mình cầm PVS nhưng cũng chỉ mong giá dầu dưới 100 thôi.

2 Likes

Đúng và tồn kho mỹ tăng

1 Likes

Có phải bạn nói từ đáy lòng chứ?kkk

2 Likes

Thật lòng luôn đấy.
Chả mong giá dầu tăng đâu…dân khổ bỏ mẹ.
Nhưg mình mong cũng ko được…còn việc đầu tư thì cứ nghĩ có lợi nhuận là đầu tư.
Nếu mình ko mua PVS…mà giá dầu tăng mạnh thì PVS nó cũng tăng.

1 Likes

Mình cũng nghĩ như bác Giá dầu nên trụ 8x-9x là ok rồi

2 Likes