💥 PVS - Target 1 - 28 , target 2 - 26

Hôm nay các anh chưa cho ASM phi, vẫn tích luỹ.

1 Likes

Tham khảo

1 Likes

Mình ủng hộ nhóm NLTT còn cách xa book value

GEX Bv 24.6
ASM Bv 23.5
BCG Bv 26.9

GEX thứ 6 nổ volum vượt ngưỡng tích luỹ sau vài lần test , tuần sau chắc tốc váy rồi.

Đồng ý bcg giá này khá ok so với tiềm năng tương lai đấy. Tôi có niềm tin :laughing:

2 Likes

Cả 3 em đều ngon mà giá rơi mạnh, chưa up lại bao nhiêu từ đáy do 3 em này gặp vấn đề nợ nần thời ls tăng cao. Giờ ls đang giảm & sẽ cõn giảm tiếp nên 3 em up lại hợp lý thôi bác ơi.

1 Likes

Hiện ASM, BCG còn penny…tuần sau kỳ vọng các em về 1x

GEX thì chưa đến tuổi trưởng thành nên tuần sau kỳ vọng em trở thành người lớn…hihi

Dài tí từ đây đến cuối năm khi ttck vào uptrend thì book value sẽ là điểm đến

Sau đó nóng nửa thì vượt book value…tuỳ

1 Likes

Sắp tới sóng “book value” sẽ nóng nhé các bác .

ASM , BCG siêu in giấy , nhất BCG siêu in giấy , siêu vay nợ gọi là rác thì đúng hơn

1 Likes

Mấy em ck in giấy 400% trong một thời gian ngắn mà phi ầm ầm đó bác.

Các cty tăng vốn để đầu tư kinh doanh là việc tốt mà trừ khi chỉ in giấy toilette chỉ để bán lấy tiền

Thời trước ASM in giấy nhiều để biến giấy thành tiền đầu tư kinh doanh như đầu tư mở rộng các nhà máy thuỷ sả,vùng nuôi, nhà máy thức ăn,dầu cá, bđs, điện…và giờ các ngành này đều đang hái ra tiền.

Vậy thì in giấy cũng có nhiều mặt của nó.

Mình đang ủng hộ con sóng QHĐ8.

1 Likes

Sắp tới cả thị trường sẽ rộ lên con sóng về BOOK VALUE. Nhiều em sẽ x3 hay hơn đó

Các bác giờ chắc ít ai tin SÓNG BOOK VALUE nhưng mình kỳ vọng sóng này đến nhanh thôi.

1 Likes

Giờ lấy target gì để quánh cp?
Book value là dễ target nhất đối với nhiều cp

Tất nhiên mỗi cp mỗi câu chuyện, mỗi triển vọng khác nhau.

Có những cp tốt, triển vọng sáng, những câu chuyện riêng sẽ x vài lần book value.

1 Likes

hệ sinh thái hồ Nam tèo roài bzo, :rofl:

1 Likes

khà khà, Thanh Hóa mà vẽ mấy cái bánh vẽ ở triệu sơn, lam sơn làm gì, có ai mua nhỉ. Thời này còn đâm đầu vào resort thì off nguồn roài. Chủ trương của Thủ tướng là NOXH mà nó còn không theo thì resort band cho ếch

1 Likes

cứ như NVL 1 ngày trả lãi 50 tỷ, ASM 1 ngày trả bao tiền lãi vậy bzo ơi, có con số này thì tuyệt vời nhất

1 Likes

NVL thì khác với Gex, Asm, Bcg vì hầu như mọi con đường đều đang bị núi đá chấn ngang còn Gex, Asm & Bcg có đầu ra.

Gex, Asm, Bcg rơi mạnh & chưa up lại nhiều vì NỢ.
Nhưng thời hạ lãi suất thì các em này tốc váy bác ơi. Hihi

Bác nói vậy không đúng rồi, mình từng ghé resort Avana ở Mộc Châu (Hoà Bình) giáp Thanh Hoá thấy khách đến khá đông dù là ngày thường không phải mùa du lịch dù cho nó nằm rất sâu trong vùng dân tộc Thái và xung quanh chẳng có gì (trong khi resort King le vị trí rất ổn), quan trọng nhất là làm có đến nơi (đẹp và dịch vụ tốt) không thôi, chứ dân ta giờ chuộng nghỉ dưỡng lắm, làm tốt hốt tiền đều đều đó, quan trọng làm đến nơi đừng nửa mùa
Còn nợ thì như bác chủ thớt đã nói asm nợ nhiều rồi, vì nợ nhiều mới có giá này thôi, quan trọng là tài sản vẫn đẻ ra tiền, cty vẫn lời (dù không nhiều) là vẫn ổn, nếu asm cơ cấu được nợ thì làm gì còn giá dưới mệnh cho bác múc nữa

1 Likes

Giờ mình bảo “Sóng book value” chưa ai tin cả!

Một thời guan ngắn nữa nhiều anh chuyên gia, các nhóm brokers sẽ hô hào về book value với nhiều cp cho mà xem! Hihi

1 Likes

ASM đã chuẩn bị nhiều năm cho một kế hoạch chơi lớn sau khi QHĐ8 duyệt

Bà con giờ hầu như nhà nhà đang chê ASM ….hihi

Chuyển giao thế hệ đầy tự tin ảnh 9
Khu tham quan Nhà máy ĐMT An Hảo - trường học thực tế về công nghệ cao của NLS

Song song với các hoạt động đầu tư xây dựng liên tục bứt phá như trên, “người thủ lĩnh trẻ tuổi ấy” còn tiếp tục thực hiện giấc mơ “kế hoạch đồ sộ” để tham gia vào Quy hoạch Điện 8 khi Chính phủ ban hành. Hàng loạt dự án ĐMT, điện gió ở Cư Zút (Đắk Nông), Er HLEO (Đắk Lắk), Đồng Tháp Mười (Đồng Tháp), Long Mỹ (Hậu Giang) và Phú Thiện (Gia Lai)… có tổng công suất khoảng 2.700 MWp đều được SET-UP như là một bước tiến dài trên hành trình đã được vạch sẵn.

Các dự án trên nhận được sự ủng hộ và chấp thuận chủ trương đầu tư của các địa phương. Trong đó, có dự án tạo 100% quỹ đất và có dự án đã và đang tiếp tục công tác giải phóng mặt bằng. Với chiến lược dài hơi cho giai đoạn 10 hay 20 năm tới, Sao Mai Solar kỳ vọng sẽ tiếp tục là “sếu đầu đàn” trong lĩnh vực NLS, tạo thế chân vạc cho bước phát triển mới.