Rút quân toàn mặt trận ......................../

hãy bán đi bán đi đừng ngại ngùng

Mạnh mẽ lên

Như đã nói Thị trường xanh vỏ đỏ lòng

Margin bơm đỉnh lịch sử

bảo trọng

Chắc lại sắp có pha quay xe -70 đ hả a?

1 Likes

chưa,cứ đánh đi

Dạ cho em hỏi, xanh vỏ đỏ lòng có nghĩa là thị trường xanh nhưng có thực ra là có rất nhiều mã đỏ đúng không ạ? Nhưng theo em quan sát, thì 2 phiên gần đây, những mã xanh nhiều hơn mã đỏ (cụ thể phiên vừa rồi có 213 mã xanh và chỉ có 194 mã đỏ thôi), hay là vì em hiểu sai khái niệm “xanh vỏ đỏ lòng” ạ? Em mới chơi chưa có kiến thức về chuyên môn, em cảm ơn.

1 Likes

Mình hiểu nôm na là Chỉ số VNI xanh nhưng Cp bạn nắm đỏ hoặc tham chiếu. Xanh vỏ đỏ lòng theo mình là thế đó bạn!

1 Likes

Nếu như chỉ có cổ phiếu mình nắm giữ bị đỏ thì mình nghĩ chưa đủ để kết luận thị trường có vấn đề ý. Vì nhiều khả năng những bạn f0 đều không có kĩ năng lựa chọn được cổ phiếu tốt, nên rơi vào tình trạng nắm phải những cổ phiếu dỏm, downtrend. Có thể xanh vỏ đỏ lòng diễn ra khi các mã trụ tăng điểm, nhưng không hiểu tại sao nó lại là dấu hiệu nguy hiểm.

Các broker đánh giá rất lạc quan, bạn đi ngược thị trường?

Lý do gì sập ta?

Đọc xong k muốn giữ hàng nữa lun hic hic

ko còn nghi nghờ gì nữa
cuối năm nhân 2 tk
các chú sai rồi
ra dồi cấm vào lại đấy

1 Likes

Chứng khoán lên cả năm nay lên là vì tiền rẻ, lên vì gì thì xuống vì đó, khi nào các bác nghĩ tiền rẻ rút khỏi thị trường thì bán. Còn tiền rẻ thì k sập ngay được, dòng tiền chỉ trực chờ vào lại thôi😀

1 Likes

Hóng tình hình xem tn

Quả vượt 1350 này căng phết các bác nhỉ

hình ảnh

Ăn thì ra tấm ra món

1 Likes

I dont care

Tặc giao dịch theo kỷ luật và quy tắc - mang tính chu kỳ

Tùy anh em.

//

2 Likes

Bác lối cũ show thì show cả lượng cp đang nắm ra có nhiều ae lại bảo cổ lẻ :rofl:

Vnindex loanh quanh lên chẳng lên nổi, ai ôm bluechip đợt qua chắc chắn lỗ. Nên sớm muộn sẽ có cú tháo xuống nếu tình trạng nương Vnindex bị vỡ từ các trụ

1 Likes

Bạn lo xa quá, thị trường như vậy là ổn