Siêu Cổ Phiếu từ 2023 - VLB với ĐTC Đá XD, TMT với EV, TV2 với NL& NLTT

Bác có thể tham khảo các bài phân tích về các em điện trong đó có chi tiết đó bác.

Nhưng các phân tích thì chỉ dựatrên số liệu hiện hành chứ không thấy được tiềm năng vì nghề họ là thế.

Tìm siêu cổ phiếu thì phải do mình dày công nghiên cứu tìm tòi và kinh nghiệm trải nghiệm bác ơi

1 Likes

OK bác chủ. Tks bác

2 Likes

Siêu CP thường là các CP mới lên sàn <10 năm. TV2 đạt được tiêu chí này rồi nhỉ.

1 Likes

Đã gọi là siêu cổ phiếu thì chỉ có chọn hàng đầu cơ cờ bạc, các tiêu chí chủ thớt đưa ra vứt hết. :))) Tôi xin mạn phép đưa ra một số tiêu chí sau để lựa chọn siêu cp để lên tàu như sau

1. Tàu nào cũng cần có lái, không có ae biết rồi đấy, chợ chiều, vứt!
  2. “Càng đông càng vui”, tàu không có nhỏ lẻ đám đông đu bám thì vứt!
  3. Phải có cái gọi là “bánh vẽ”, “tiềm năng”, “triển vọng”,…và phải có bọn hô hào trên các 4rum
  4. Phải lên dựng dứng và xuống cắm mỏ trogn thời gian ngắn để hấp dẫn, thế mới xứng đáng là siêu cổ phiếu, chứ siêu cổ mà 5 năm nữa mới bán được thì cũng vứt!
  5. Ae bổ sung thêm…
2 Likes

Hihi…Mình mới vừa đề cập vấn đề này.
Thời siêu cổ phiếu do bơm thổi qua rồi bác ơi!

Bác thấy tân CT UBCKNN từng phụ trách thanh tra UBCK thì bác biết chính phủ muốn gì rồi.

Năm nay những em cơ bản tốt sẽ lên ngôi , khi nào thị trường nóng sốt thì các anh lái tàu, lái xe sẽ trở lại nhưng trong mộtchừng mực nào đó cho phép thôi , nếu làm loạn thì sẽ vô nhà đá uống trà ngay đó! Các anh cá mập VN rất khôn lỏi nên thừa hiểu việc này mà bác!

Ba con chứng vịtmấy năm qua cứ mãi miết đuổi theo các siêu cổ phiếu bơm thổi quen rồi …ngay cả nhiều bác xuất thân phân tích, đầu tư làm cho các quỹ, tổ chức hay những NĐT cá nhân chuyên đầu tư mấy năm nay cũng bỏ đầu tư mà đuổi theo các “ game” !

Nhưng thời lái lợn, thời game …đang trở nên lỗi thời!

Cho cái phân tích và luận điểm đầu tư, định giá và upside kỳ vọng của TV2 đi, hạn chế nói suông, đưa những thông tin không thật sự phản ánh về tình hình kinh doanh trong tương lai.

1 Likes

Mình có pic về những em viên kim cương xanh, bác thích thì tham khảo.

Về TV2 mình target hold dài hạn tầm 3 năm và có thể hơn , tuỳ vào triển vọng tương lai.

Lúc trước ai hold VNM 10 năm lời cực dày mà yên tâm không phải nhảy lóc cóc thắng đó thua đó …

Bác thích thì tự tìm hiểu và tự phân tích thêm để đầu tư chứ đừng đi ăn nói bậy bạ nhé

Còn phân tích giấy trắng mực đen thì có nhiều bài phân tích bác tự tìm mà đọc …nhưng như mình đã đề cập rất rỏ ở trên khi mọi thứ rỏ ràng số liệu đầy đủ trong các bác cáo phân tích thì giá các em đã ở một tầm cao rồi.

1 Likes

Tham khảo tí về kỳ vọng của BLĐ TV2

" Giải thích lý do đặt kế hoạch thận trọng, ban lãnh đạo TV2 cho biết năm 2022 là năm lĩnh vực năng lượng Việt Nam bước vào giai đoạn chờ đợi sau đà tăng trưởng mạnh mẽ của các nguồn năng lượng tái tạo được thủ đẩy bởi cơ chế nhà nước. Hiện các dự án điện đầu tư lớn của cả nước chưa thể triển khai được do vướng Quy hoạch Điện VIII, các chính sách giá điện mới chưa được thông qua,… do đó giá trị công tác tổng thầu EPC của dự án cũng giảm theo.

Tuy nhiên trong ba năm tiếp theo, ban lãnh đạo kỳ vọng sẽ đạt được mức 10.000 tỷ đồng doanh thu, lợi nhuận đạt 4 con số thông qua các chiến lược kinh doanh đã vạch sẵn.

Trong năm nay, TV2 sẽ kinh doanh đa thị trường, mở rộng kinh doanh sang các nước trong khu vực, không giới hạn ở Việt Nam (nhất là lĩnh vực tư vấn), đầu tư góp vốn vào các công ty theo chủ trương EVN phê duyệt, là các công ty năng lượng tái tạo biomass, khí. Đồng thời TV2 sẽ thoái vốn tại CTCP EVN Quốc tế và CTCP Thủy điện Buôn Đôn."

Đã mở pic PR mà không có luận điểm đầu tư, cứ nói khơi khơi. Ôm dài 3 năm mà không nói ra được giá và upside kỳ vọng thì giống đánh mù, đánh bừa.

Năm ngoái lúc cp bđs giá trên trời, ai chê đắt cũng bị chửi và lý luận đợi bctc đẹp rồi hãy mua, kết cục thê thảm.

Chính vì vậy nên rất nhiều người hô hào ôm dài nhưng một thời gian ngắn sau đó thì cắt lỗ và im thin thít :sunglasses:

Mình đã nói rỏ rồi
Mình cũng không pr cổ phiếu nhé

Mình tìm những siêu cổ phiếu đang nở nụ mà đầu tư và hy vọng win win

Còn mấy thứ lý thuyết thì bác đi tìm các bài phân tích mà đọc trong đó có hhững thứ bác cần đó !

Mình chẳng kêu gọi ai mua cả, ai thích thì tự tìm hiểu mà mua, không thì thôi vì tiền ai người đó tự quản.

Mình lập pic cũng để cho chính mình tham khảo.
Đúng sai gì thì thời gian sẽ có câu trả lời chính xác nhất thôi!

Còn bác thích những em siêu cp đã nở hoa rồi thì bác cứ đọc các báo cáo phân tích , tuỳ vào hướng đi của mỗi người thôi.

1 Likes

Hiện tại về điện xanh thì GEG công suất lớn nhất, GEG ngon, PC1 cũng ngon nhưng mà siêu cổ phiếu thì TV2 !

Như các anh Wall Street dày dặn kinh nghiệm chứng trường có câu nói thành châm ngôn :

“ thời tìm đào vàng viễn tây, những anh giàu có nhất là những anh bán cuốc xẻng”

Anh chàng TV2 vừa bán cuốc xẻng mà cũng vừa đào vàng.
Anh hơi tham một tí nên kiêm luôn cả 2 việc! Hihi

Ksb sẽ là siêu phẩm 2023

1 Likes

Năm nay là năm của các em cơ bản.
Mình dự năm nay sóng sánh ĐTC & Điện trong đó các em NLTT sẽ bứt phá đẹp

Một vài em tốt nhất 2 ngành này sẽ là siêu cổ phiếu

1 Likes

Bà con chứng vịt giờ cũng bắt đầu quay lại săn tìm siêu cổ phiếu rồi . Mấy năm trước bà con rất hăng hái phân tích, tìm kiếm siêu cổ phiếu …nhưng sau đó phong trào đánh lô, vẽ bùa TA nổi lên, nhà nhà đánh lô, người người vẽ bũa TA kể cả tổ chức.

Tuy nhiên các anh đại cá mập thế giới dù giàu nứt vách đổ tường nhưng lúc nào cũng săn tìm các siêu cổ phiếu để đầu tư cả.

Các anh Wall Street hiện giờ cũng đang khuyến nghị hướng về cơ bản trở lại

Tham khảo dù đã phân tích trước đây

dẫn

Tham khảo các bác

Năng lượng thì BCG là ngon nhất định giá rẻ. Sở hữu nhiều khu Điện gió điện mặt trời và đặc biệt là điện áp mái. Đất cát nhiều toàn vị trí đẹp SG và hội an

này mà có thì dầu khí bùng nổ

Trữ lương dầu khí VN không còn nhiều và hạn chế.

Hiện các em dầu khí đang kỳ vọng vào mỏ cá voi xanh và điện khí ô môn

Vì thế mà Dragon mua vào PVD rất nhiều dù hiện tại PVD đang lỗ.

Chính phủ đang quyết tâm đẩy mạnh điện khí nhất là Ô Môn nên các em PVD, PVS sáng.

Tuy nhiên nấy em này không thể thành siêu cổ phiếu được.

Trong ngành NL - NKTT thì TV2 nhé bác