Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Bull đeeur rồi lại bị đạp à bác

Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.
Cũng giống như thời chiến quốc, Gia Cát Khổng minh đã ẩn danh trên núi cho tới khi gặp Lưu Bị.

Khi nào tới xác nhận TT đi đúng nhận định thì pic này chắc cũng ko cần thiết nói thêm nhiều mọi thứ nó sẽ quay lại vận động theo quỹ đạo uptrend mới. Bản thân nhận thấy TT chưa rơi vào tích lũy dài hạn và còn 1 sóng tăng rất nhanh và mạnh trong khoảng thời gian ngắn đây là cơ hội hơn là rủi ro.

10 Likes

Cảm phiền bạn có thể mở 1 pic riêng để giúp mọi người để tránh pha loãng pic này. Trân trọng… Họ sẽ quý mến bạn nếu bạn chân thành…
Thời gian ngắn qua pic này trôi nhanh quá nên để tìm lại các post quan trọng cũng khá vất vả.
Các post mình chủ yếu nội dung nói về TT ko đàm tếu gì nhiều các câu chuyện ngoài lề… Các phân tích nhận định nên dựa trên cơ sở nào đó chứ ko phán suông.
Thực tế pic này có nhiều người hỏi mã riêng nên các nhận định chung TT nó bị loãng…
Bạn lập pic riêng mình sẽ ủng hộ

14 Likes

Đỉnh sóng 3 của chỉ số LS TP 10y Us
Đáy của sóng 4 nằm ờ 2024… đỉnh sóng 5 ở 2025

Vì sóng chỉnh 2 đơn giản nên sóng chỉnh 4 rất phúc tạp và kéo dài
—> Đỉnh lstp là đáy cổ phiếu → đỉnh 5 lstp 2025 thì cp sẽ giảm

5 Likes

Giá dầu giảm rồi, em hi vọng sang tuần có sắc xanh ! A DI ĐÀ PHẬT

2 Likes

WTI chạy đủ sóng 5 đúng cao độ:

3 Likes

nhìn chart tháng là thấy động lượng giảm rõ luôn r bác, dễ phân phối

1 Likes

Quan trọng ở Elliott nó cần tính đúng cao độ sóng, nếu nó chưa đạt cao độ nó sẽ tăng tiếp… mốc 126 là cao độ sóng 5 thấp nhất nó đạt đc

1 Likes

Mục tiêu BVH nó nằm ở ngưỡng 90 - 100 đó bạn. Vùng quanh 50 là đáy, lủng 50 bạn ngưng giao dịch

2 Likes

Chỉ số Đồng Đô La đạt đỉnh sóng 5 trong trung hạn, thông thường giá CP sẽ có xu hướng đối nghịch với chỉ số này

Đồng đôla giảm có thể là tiêu cực với cp nếu nó khiến giá hàng hóa tăng mạnh (1970) , đôla giảm có thể tồn tại cp tăng miễn sao giá hàng hóa ko tăng ko tạo ra lạm phát.
→ Đồng đola tác động giá cp qua hàng hóa.
–>Kể từ 2002 đôla nghịch hướng với cp.
–>Trong thập kỷ qua đôla giảm giúp cp tăng
→ Đồng đôla tăng làm hàng hóa suy yếu , do đó làm suy yếu thị trường mới nổi gắn liền hàng hóa.
→ Đồng đôla tăng làm tổn thương cp nước ngoài hơn cp mỹ
→ Hàng hóa đạt đỉnh trước cp trong khoảng thời gian ngắn do sự tăng giá đôla

9 Likes

Theo nhận định của Bác, nhóm Cp nào sẽ dẫn Sóng 5?
Em cho rằng Bank sẽ dẫn trước tạo đà và sau là BĐS.
Cảm ơn Bác!

Cổ công nghệ, hàng tiêu dùng, tiện ích (Mwg, fpt, frt,pow, anv…) nó đang ở chân sóng tăng số 3 trung hạn tù 2020 đến 2023… Đang rất mạnh… còn bank… bđs… đã hết sóng 5 trung hạn và đang ở chân sóng 1 của sóng 5 dài hạn, nó sẽ lead nhưng ko mạnh bằng 2 dòng kia.
Tuy nhiên cổ công nghệ có 2 nhịp tăng mạnh còn tiêu dùng tiện ích thiết yếu chỉ còn 1 nhịp

6 Likes

Bác đánh giá sao về vgi ah , nó có bước đột phá không

Nhờ bác Bill cho xin nhận định về DGC, tks bác !

1 Likes

em nhờ bác Bill xem giúp mã VJC nhé, cám ơn bác nhiều !!

Sóng 5 lớn của bác to thế từ 1200 lên tận 2000 tức là Vni tăng đến 66% cơ á?

Bác ơi
Bác có thể kn cơ cấu dm thời điểm hiện tại như nào ko.
Em toàn bank-ck- bds
Nếu vậy giờ nên cơ cấu công nghệ, hàng tiêu dùng, bds à bác.
Công nghệ, hàng tiêu dùng từ nay đến tầm tháng 10 sau đến bds

H là đáy r dầu giảm lạm phát ngưng

Ở trên Tradingview có sẵn các ngành nghề bạn tham khảo…
Chi tiết sóng của ngành công nghệ – hiện tại nó đang trên đà tăng của sóng 3 (sóng lớn)

BĐ : CTR

BĐ: FPT

CMG:

4 Likes

Tiện tích thiết yếu - hàng tiêu dùng cần thiết - điện

BĐ: POW

BĐ: MWG

BĐ: FRT

10 Likes