Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Bác nhận định là cho đầu tư trung, dài hạn 3-10 năm, ngắn hạn, lướt sóng không áp dụng phải không bác?

Bạn đọc lại nội dung topic rồi quay lại hỏi rồi chúng ta đàm đạo :grin:
Mọi sự khởi đầu ko hề dễ dàng. Mọi thứ vẫn đang ổn hơn các đợt chỉnh về 1180 trước… nền chung cp giá cao hơn… có sự tham gia mạnh mẽ của bank…
Giờ nó có lủng trong tháng nay xuyên đáy mà kết tháng nó lại kéo lên thì đó là tín hiệu rũ bỏ sạch sẽ nhà đầu tư ngắn hạn.
Đừng tin nghe bọn đánh ngắn hạn kêu rớt về 1000 … 900… nếu bạn ko có mục đích đánh sóng thì đừng xem bảng điện đoạn này!
Nếu follow pic thì cứ kết tháng ra mở xem.
Những mã sàn hnay là tốt tiền sẽ đc rút ra ở đó để phục vụ cho vc đẩy bank, bđs tiếp

Kết tháng quyết định vẫn chưa muộn!

17 Likes

Vni muốn thoát trend chỉ có ngành tài chính Ms kéo nổi

Cám ơn Bác. Mình đầu tư dài hạn nhưng thấy NAV mỗi ngày âm thêm cũng hoang mang, nhưng qua phân tích của Bác cũng yên tâm :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Đầu tư dài hạn cần phân tích yếu tố doanh nghiệp, lựa chọn cty có sự tăng trưởng, có tài sản tốt đạt tiêu chuẩn CANSLIM càng nhiều càng tốt, rồi sau đó mới xem kỹ thuật để lựa chọn thời điểm mua và bán.

3 Likes

Giá dầu giảm lủng đáy trước, chỉ số dji giảm nhưng cao hơn đáy trước, dầu đang đc điều chỉnh tích cực, chỉ số lợi suất trái phiếu sụt giảm… Mỗi lần dầu rớt giá TT cp có đợt điều chỉnh nhằm mục đích cơ cấu dòng tiền vi mô trên toàn thế giới.
Và sau đó là sóng tăng
(Đây là lần thứ 2+ post)

14 Likes

Bác Bill miệt mài quá, thuyền trưởng của nhiều ae ở đây r! Tôi ở Hà Nội có dịp mời bác cốc cà phê, hoặc trà bác Bill nhá kkk

3 Likes

Kk lúc TT tăng Bill ít xuất hiện hơn nên giờ lúc tranh thủ :grinning:

8 Likes

(Đây là lần thứ 2+ post) “” mình chưa hiểu ý bác

Cuộc sống có bao nhiêu mà hững hờ. Bác @Mr_Bill_G sẽ để đức cho con cháu.

2 Likes

Cig vẫn vậy chứ bác Bill

Tức là bác Bill nói điều này hơn 2 lần rồi bác

Công nhận lúc tt tăng không biết bác là ai cả. Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bác.

3 Likes

Lần 1… oil rớt từ 12x về 110… lần 2… oil rớt 110 về 103… cả 2 lần TT CP giảm chung dầu và sau đó tăng… bank tăng, chứng tăng… cbi lần 3 thì oil đươi 100… bank vượt cản… bđs tăng tiếp

10 Likes

Ok bạn hiền. Mùa hè ở HN bia hơi thì mát lắm :beers: :laughing: Mà giờ bỏ bia rượu rồi, chỉ dùng đc cf hoặc trà thôi

3 Likes

Bia hơi HN phải thêm món rươi ngồi Cường hối uống bia hơi. Tuyệt vời Anh Bill

1 Likes

Thèm quá :smiley: đã thưởng thức món này rồi , mà cũng lâu rồi , giò huyết áp cao ko rượu bia đc kk :grinning: kiêng… Bởi vậy lúc trẻ mn tranh thủ tận hưởng…
Đời ko vẹn toàn - Tiền nhiều cũng ko giúp ích đc gì.

9 Likes

Buồn cười hôm trước ngồi với mấy ông anh lớn tuổi ở cty, các ông ấy sợ sau già không có ai chơi với. Chứ tiền các ông không thèm nữa rồi.

2 Likes

vcb mai vào dc kg bác

1 Likes

VCB 70 - 74… cứ múc vùng này ko sợ bố con nhà nào hù… :grinning: Hnay Bill có giải ngân VCB để theo dõi

5 Likes