Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Vì sao vậy? Giải thích rõ hơn đc ko

Một TT bị coi là downtrend khi mức giảm tù đỉnh quá 20%… Hiện tại giá dầu đã giảm quá 20%… VNI 1200 so với 1500 vẫn ở ngưỡng 20%. Nếu kết tháng lại đc kéo lên và giá dầu vẫn giảm

6 Likes

cảm ơn anh !

Sau đó là lợi suất trái phiếu giảm à bác, vì lợi suất giảm phiếu giảm thì cổ phiếu mới tăng

Cơ bản vẫn là điều chỉnh lạm phát!

Nỗi lo lợi suất trái phiếu Mỹ tăng | MBS.

Dầu đang giảm mạnh… cổ phiếu lại tăng mạnh , mấy phiên qua nó cơ cấu vi mô là chuẩn rồi nhỉ (cái này là nhắc lại lần thứ 3)… Bằng việc làm cụ thể đó là thắt chặt tiền tệ…
→ Khi đã đạt đc mục tiêu chung (hạ nhiệt giá dầu) bằng cách thắt chặt tiền tệ → nới lỏng lại tiền tệ → Usd sẽ giảm → kte phát lại
→ Tiền chạy từ trái phiếu về lại cổ phiếu → ls trái phiếu giảm…

Đúng như sách giáo khoa rồi, chỉ cần nắm ý chính vậy thôi. Nói dài loằng ngoằng khó hiểu.

Rồi sau khi vàng về tiệm cận 1400 thì lượng vàng khổng lồ trong dân sẽ đc lôi ra để phục vụ phát triển kt (vàng rớt giá dân ko mặn mà với vàng thì cầm làm gì nữa) lượng tiền này cũng rất khủng khiếp, họ lôi ra bán để mua đất mua cp thì lúc đó thanh khoản có khi lại 100k tỉ / phiên

25 Likes

Em cũng có hướng đi cách nhìn theo bác :

2 Likes

Tây lông và ctck
Chứ còn ai nữa chú :laughing:

1 Likes

Theo lộ trình thì 27/7 khả năng fed vẫn tiếp tục nâng lãi suất tiếp 0.75% mà bác.

Các giai đoạn
Giai đoạn 1 : Lạm phát cao, tăng Lãi suất. Thắt chặt tiền tệ
Giai đoạn 2: Giá hàng hóa giảm, Nguồn cầu yếu, Tồn kho tăng cao. Thất nghiệp tăng. Doanh Nghiệp làm ăn không hiệu quả, nguy cơ giảm phát
Giai đoạn 3: Chính sách tiền tệ đảo chiều
Tư bản phải làm theo trình tự các bước sau

3 Likes

Ko quan tâm lắm, chỉ quan tâm giá dầu giảm là đủ rồi, còn lại chỉ là ngắn hạn.
Cp đi lên từ đáy, chứ có đi tiếp từ đỉnh đâu mà sợ fed tăng nữa :smile:… mà mấy lần trước fed giảm lãi suất thì cp cũng có tăng đc đâu

5 Likes

Lúc đấy có khi DJ và SPX lại phản ứng ngược, không giảm nữa mà lại bước vào chu kỳ tăng như target của bác

1 Likes

Lúc đó DJ vượt 35k lại to chuyện kk khác gì tranh Bill vẽ, hóa ra cả thế giới bị lừa… có ai tin DJ lên 50k, BTC lên 120k đâu nhỉ. Vni lên 3k thì quá tầm mơ ước

2 Likes

Để qua đủ các giai đoạn bạn nói thì thời gian nó phải tính theo vài năm

Vàng trong dân mà bán để vào tt thì khiếp lắm a :blush:

3 Likes

Haha Bill đã nhìn thấy rồi, hàng tấn vàng… bắt đầu bà con đang truyền tai nhau bán tháo vàng rồi đó

10 Likes

Chú Bill có đầu tư coin nữa ạ
Hơi lạ vì cháu thấy những người kiểu old school như chú thường chỉ đánh chứng thôi, coin đa phần là 9x về sau

1 Likes

Nó là TT tài chính, cứ cái j liên quan tiền tài là nhào vô đào bới thôi, biết đc càng nhiều càng tốt.

3 Likes

Ko biết bác bill có đánh fx ko ạ, qua em vừa đc diện kiến 1 bác tk fx 300k U đánh 1 tháng lãi 10-15% duy trì liên tục trong 2 năm. Đúng là tt tài chính này quyến rũ thật

Nhà cháu có nên bán vàng tg này ko chú

1 Likes