Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Em muốn bắt đầu lại từ đầu thì cần học như thế nào hả bác? Bác cho em xin thứ tự các tài liệu cần nghiên cứu ạ. Thanks bác!

1 Likes

Bác có cuốn sách nào viết chi tiết về chu kỳ thị trường không ạ. Cuốn của murphy thì cháu có rồi ạ.

Hôm nay cho dòng Chứng đá tiền đạo còn Bank đá hậu vệ (thòng là thằng VCB)

1 Likes

Trước đó tôi luôn tự tin nhận định dầu đã hết sóng 5 ở mốc 12x.
Vàng đạt đỉnh thấp nhất 176x… đỉnh cao nhất gần 2000…

8 Likes

Xác nhận Vào downtrend rồi bác nhỉ

1 Likes

Lần thứ 4…Vẫn như thường lệ giá dầu xuất hiện đáy mới thì thị trường CP lại tiếp tục cơ cấu dòng tiền vi mô (Xuất hiện sự điều chỉnh nhưng ko có đáy mới), cho tới khi giá dầu đc kéo về 1 mức an toàn cho nền kinh tế thì lúc đó chính là lúc CP đồng loạt tăng mạnh trên toàn cầu.

10 Likes

e đọc bài bác sớm là vào short dầu ăn lồi mồm =))

15 phút cuối phiên nay bank chứng đồng loạt đươc kéo mạnh, có lẽ để chốt Long? Vậy theo logic có lẽ mai sẽ là 1 cú short to nhỏ chưa rõ. Tuần sau đáo hạn PS và sau nữa là FED tăng lãi suất. Không bi quan hay sợ hãi, tuy vậy tôi vẫn giữ tâm lý phòng thủ bác Bill ạ. Chỉ giữ hàng có sẵn và chủ động 30% tiền mặt đề phòng củi lửa.

Tôi mở vị thế này lúc dầu 120 và vẫn đang treo vậy , cả vị thế cho vàng… tổng 2 vị thế là 1tr usd

16 Likes

Bác ơi vàng việt nam dự giảm nhiều theo vàng thế giới k ạ? :smiley:

Chắc chắn có giảm nhưng ko khốc liệt như thế giới, bản thân lúc tăng thì vàng vn cũng ko tăng mạnh như tg

3 Likes

TT Cryoto vẫn ổn
BTC vẫn quanh 20k… mặc dù TT CP đang đc điều chỉnh

3 Likes

hehe cao thủ quá bác. thôi e đợi nó kéo bull trap rồi vào short vậy kk :grin:

Ko nên short tiếp ở ngưỡng quanh 90, dễ loạn lắm… cơ cấu tiền qua CP hoặc btc…
Tôi nghĩ thế giới cùng nhau short dầu về mốc 90 trong thời gian ngắn vậy là ổn rồi, từ tù hạ tiếp.
Đoạn ngon đã hết giò toàn xương với da

3 Likes

Tình hình thế này, mai lại đỏ lửa hả bác ơi? E tầm nhìn TT hạn hẹp mong bác tiếp cho Dũng khí cầm nắm Bds cam vàng ko để vàng rơi ạ.

Dầu về bn là ngưỡng an toàn vậy ạ? Bác chia sẻ thêm được không ạ

Có những điều tốt đẹp của cuộc sống là đủ duyên may để gặp, tri thức là đều tuyệt vời mà a Bill chia sẻ đến mọi người

3 Likes

Ổn thôi bạn ơi, không cần lo lắng quá.

90 là an toàn rồi… về 70 - 80 thì TT CP đạt đỉnh tiếp

4 Likes

Nói nhiều làm gì, ăn nhau ở dòng tiền. Nay vol bé quá