Tài chính L14 lãi khủng: Chỉ có thể là .... BỊP BỢM?

Mẹ cái thằng chu top đã ngu , lại to mồm . Như con ếch nhưa

Các bạn muốn chơi trò tâm lý chăng? Được thôi, ngoài hy vọng chia sẻ kiến thức mà tôi đang học và đã học được đến nhiều người đến mức có thể, tôi sẽ tham gia trò chơi cùng các bạn. A7 đã bỏ các bạn rồi đấy!

Học cho lắm bằng này bằng nọ.

Rồi phân tích BĐS đem cái chỉ số P/E so sánh bố cũng chịu thua mày.

Mày ngu hết chỗ nói !!

Chú mày phải lập thêm mấy pic nũa vào có thể chú mày và thằng Bân _ jean là 1 nhưng độ Hèn khác j nhau bản linh lên Youtobe đê

Bạn lại học được từ mấy cái tờ báo lá cải. Bạn lên diễn đàn quốc tế mà chửi huyền thoại Graham và Buffet ấy. Dốt còn thể hiện. À mà bạn chửi bậy hơn chút nhé.

Tôi là tôi. Tôi còn viết nhiều, đa dạng và chuyên sâu các chủ đề, có thể về thiết kế web, có thể cách tạo một diễn đàn, có thể SEO, có thể chính trị ảnh hưởng thế nào đến chứng khoán, có thể chia sẻ sách tiếng Anh về chứng khoán, có thể tài chính, có thể kiểm toán liên quan chứng khoán, …, có thể rất nhiều. Bạn không cần đánh lạc hướng người đọc.

Không. Chả đều đặn tý nào. Có câu hỏi nào khiến người ta cay cú hơn?

@HoangTungThien ông có thể chia sẻ ông đang đầu tư mã nào, lỗ lãi ra sao được không? Tôi chỉ muốn quan tâm đến kết quả hiện tại thế nào. Hoặc theo đánh giá của ông thì Mã CP nào đáng mua, và có thể có lãi trên 20% trong 03 tháng tới?

Tôi ít học nhưng lại có tiền, dù không nhiều vì tôi làm xay xát đá, vận chuyển cát. Có khoảng 5 tỷ để đầu tư mảng này, nên nếu được nhờ ông tư vấn ngắn gọn. Tôi méo biết BCTC sâu hay PE là cái gì đâu.

Ở VietNam này ngoài Cafe Trung Nguyên tôi chẳng tin bất cứ một DN nào, nên ông khen hay chê L14, DIG, CEO hay VIN…. với cá nhân tôi chẳng có giá trị gì. Tôi mua cần kiếm lãi, kể cả bán xong cty đó phá sản cũng kệ mẹ nó, miễn là lúc mua đến lúc bán có lãi là được. Cty tôi đang làm tôi còn chưa lo nổi nên mấy Siêu cty đó tôi chỉ đáng tuổi đánh giày trông xe cho họ.

Thanks ông trước.

Thế à. Nhắn A7 nếu tôi là người tuyển nhân viên, anh ta sẽ bị loại từ vòng hồ sơ. À mà có mấy khi tôi được hưởng chút tiếng thơm của A7, nghe các các bạn nói thì các bạn hưởng nhiều rồi. Tôi hưởng tý chút chứ có nhiều như các bạn đâu. Mình cứ tận hưởng thôi.

Ông đi chia sẻ kiến thức ko may ai học phải chắc phá sản.ko phân biệt đc tài sản của doanh nghiệp ví dụ ông có cái nhà trị giá 10 tỷ nhưng do kinh doanh tạm thời thua lỗ P/E âm.thì theo ông cái nhà đó cũng ko xứng đáng 1 xu à.ngu dốt

Biết gì mà chém? Kiến thức tinh thông như bạn tôi sao hiểu.

Mà vậy thôi nhé. Thỉnh thoảng tham gia trò chơi tâm lý chút. Thanks

Tôi thấy thương bạn hơn là trách bạn! Tôi thật! Bạn delete post đi!

Kệ mẹ thằng này đi, thằng Mõm này không cần quan tâm nó làm gì!

Tốt nhất không nên tranh luận gì ở đây nữa và các pic khác vì có thể đã đúng với mục đích của lão.

1 Likes

Bỏ qua việc liên quan đến chuyên môn, vì tôi biết anh là người có học vấn thật và cũng nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực tài chính (theo những gì trong bảng kê khai tại tiểu sử). Việc lên diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm thì tốt, nhưng tôi thấy anh hơi sa đà vào cái tôi của bản thân, muốn ăn thua muốn người ta phải trả lời anh và lên tiếng chỉ trích công khai thì không hay ho gì lắm. Theo tôi nên dừng lại tại đây được rồi, mọi thứ hãy để thời gian trả lời, còn ai ở đây cũng đều trưởng thành cả rồi, bỏ tiền ra đầu tư thì họ có trách nhiệm với nó. Còn nhiều vấn đề nội tại của thị trường chứng khoán Việt Nam, và vấn đề làm sao để nó phát triển bền vững, anh và mọi người có thể cùng nghiên cứu và chia sẻ lên diễn đàn sẽ tốt hơn những chủ đề như này.Thân !!!

2 Likes

LFI vào hàng cũng chỉ có CEO và DIG năm 2021, mức giá dưới giá đáy của 2022 vừa rƠI, cuối năm 2021 đã đảo hàng để book lợi nhuận, lãi chuyển thành vốn cuối 2021-> trong báo cáo bán niên 2022 HÀNG VẪN GIỮ trung thành, lỗ THẬT hay lỗ ẢO zậy quý zị???. A7 ôm hàng lỗ cả mấy trăm nghàn tỷ để lùa gà chăng? Chỉ thấy A7 lời nói và hành động nhất quán, trước sau như một, hào sảng cho đi thông não những cái đầu ngu (tuy lời nói thô nhưng nó thật). Ăn theo người nổi tiếng để nảy số cũng là một cách phải ko @HoangTungThien , ông có thù gì với A7 hay sao mà mấy bữa nay nhằng nhằng cắn xé như c.ho nhai rẻ váy ấy nhỉ?

1 Likes

thằng chủ pic này không biết nó nhận được bao nhiêu tiền để viết bài mà bị lôi cả dòng họ nhà nó vào chửi? bằng cấp giỏi thế kiếm nghề khác mà làm, giỏi thì tự tìm doanh nghiệp mà đầu tư chứ như này nhục lắm

Lạy bố.công ty bđs tài sản của nó là cộng hết đất đai của nó vào là tính ra đc giá trị công ty.giờ cái nhà 10 tỷ tôi vừa nói họ kinh doanh 100 năm mới lãi đc 10 tỷ( P/E 100) giờ họ bán nhà thì ông cũng nói chủ nhà lùa gà để bán dc giá đó à.phí tiền đi học

Đúng đấy, bỏ qua đi, ko đám đông lại fomo