Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Em f0, cũng có một ít IDj. Các bác cho em hỏi chút ạ: Công ty dự kiến phát hành cp cho cđhh tỷ lệ 1:1 giá 10k vào thời gian tới. Nếu vậy, chắc tạo lập sẽ không để thị giá IDj lên cao quá đúng o ạ, chẳng hạn với mức giá hiện nay là 34, thì sau khi pht giá sẽ là 17, trong khi đó giá mua cp pht có 10, chênh nhau tới 7 giá. Hay là ntn em hơi bối rối chỗ này ạ. Rất mong các bác thông não giúp e với ạ. Tkssss

Làm nhà ở xã hội mà gắn với thương hiệu APEC, bài bản, chất lượng tốt thì đây lại là mảng tốt vì cầu cho mảng này hiện rất khủng.

Nếu là giá Cp 34 tại thời điểm phát hành thêm thì giá cổ phiếu sau khi pha loãng là giá 22 vì (34k+10k)/2, bạn nhé. Giá cổ phiếu hiện giờ phải ở mức mà nhà đầu tư muốn mua số phát hành thêm bạn ạ, chứ giá hiện tại rẻ quá ai mua phát hành thêm làm chi.

IDJ còn nhiều khó lường

Ý em là nếu sau pht mà giá cao hơn nhiều so với giá mua pht (10k) chẳng hạn là 22k, thì liệu nđt đến sau có mua không, nếu o giá cp sẽ phải giảm mạnh, chẳng hạn từ 22 về 15?

Giảm hay không là ở dn có tăng trưởng hay không chứ không phải đến sau hay trước. Không pht, trả cổ tức tiền mặt mà dn không tăng trưởng thì cp vẫn lao dốc. Vnm lợi nhuận vẫn hàng chục nghìn tỷ, cổ tức tiền đấy mà cắm từ 200k về 6x

2 Likes

Vâng, cám ơn các bác ạ

Cái này chắc chắn rui bác mục tiêu APEC là lấy 200ha quỹ đất làm NOXH nhưng theo luật xây dựng
Xác định quỹ đất 20% làm nhà thương mại trong dự án NƠXH tức trong 200ha đó thì hơn 20% APEC Sẽ phát triển cả nhà ơ thương mại trong 200ha NOXH đó với cách làm sáng tạo, thương hiệu lớn APEC THÌ VỚI 40ha nhà ở thương mại kia thì họ thừa sức phát triển 40ha thương mại tương đương 400ha BDS thương mại số các đơn vị làm khác! Đó mới là khác biệt chiến lược họ đi cực kỳ thông minh táo bạo!

3 Likes

Con kể cả mảng NOXH thì bây giờ có thể chậm và khoai nhưng cái họ hướng đến mục tiêu 5 năm-10 năm tới thì lúc đó cơ cấu kinh tế xh thu nhập người dân nó khác rất nhiều so bây giờ thì đói mảng nhà ở XH như của APEC làm thì e tin ko có gi là khoai cả! Đến cái khó nhất họ còn đánh nhanh thắng nhanh bán hàng thần tốc thì sản phẩm này về sau cũng sẽ rất OK!

2 Likes

Nếu cái gi dễ ăn và dễ làm thì đã ko có APEC ngày hôm nay! Muốn thành công khác biệt phải giải quyết cái mà toàn xã hội chê và thấy khoai! Thì DN đó mới phát triển mạnh mẽ được! Còn đi theo cái ai cũng dễ thì chỉ còn nước xít và nước sáo

2 Likes

Tôi phải nói chuyện lại với đội ngũ tư vấn cho lãnh đạo. NOXH mà ngon thì thiên hạ đi làm hết. Hiện ngân hàng không có gói tài chính hỗ trợ cho người mua nhà, còn cđt rất khó tiếp cận vốn vay ưu đãi. Dn tôi làm.dự án ngay cạnh khu cn bắc Thăng Long còn chưa bán được căn nào. Làm vì mục tiêu chính trị mà còn chán. Giá vlxd thì tăng cao, làm với tỷ lệ 80/20 thì còn tạm ổn. Hiện chỉ có Vigracera làm nhà ở xh tốt là vì khép kín có cty con cung cấp vlxd từ bê tông, gạch, thiết bị vệ sinh, …

Còn người có 500 tr trở lên kiếm mảnh đất xây nhà còn sướng hơn

Nói chung chốt câu: duyên tới đâu thì biết tới vậy! Các bác cứ đi theo nhưng gi bác hợp lý nếu ko hợp lý ta lại chia tay!

Vẫn là ý tưởng trên giấy, đến lúc ra quyết định đầu tư còn xa.

OK bác

Biên ln NOXH thấp nhưng quy mô mua lớn thì cũng lớn…

1 Likes

4x trong tầm tay

Bctc quý 3 khả năng cao sẽ chạn tới

Hqc là bài học lớn cho dn làm nhà ở xã hôi quy mô quá lớn

Hơn nhau cách sử dụng vốn của lãnh đạo.:grin: