Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Chứng khoán phải đầu tư bằng tư duy lý trí khoa học lôgic đừng nghe mấy thánh CK ngồi nhà Cào bàn phím sống băng cảm xúc mà hãy đi tìm hiểu thật kỹ DN trước khi xuống tiền

1 Likes

Thực ra phần lớn thời gian của nhà đầu tư thực thụ là chờ đợi, chính việc kiên nhẫn chờ đợi mới tạo ra lợi nhuận chứ không phải việc mua bán loạn cào cào. Giá mục tiêu của IDJ năm nay là 3x-4x thì việc bạn mua nó giá 14, 15, 16 có quan trọng đâu? Điều quan trọng là bạn đủ niềm tin, đủ sự hiểu biết để đến đích hay không?

Sóng thép hành trình của HSG từ 7-8k lên đến hơn 40k có mấy người ăn chọn. mặc dù trải qua bao nhiêu biến cố nhưng nó vẫn X7, người mua và chờ đợ x7 trong khi những con gà mua bán theo phiên, theo chart, theo đồ thị có bao jo ăn được đâu? nhiều khi vào dịp chỉnh lại lỗ SML

chuẩn đó anh! e lên chia sẻ cơ hôi cho họ để thay đổi cuọc đời thay đổi tư duy nhưng xem chừng họ bị người khác lùa gà nhiều rùi lỗ nhiều rui nên thấy minh phân tích là bảo mình lùa gà. đên khổ cho các số phân F0-FN
CƠ HÔI GIÀU SANG PHÚ QUÝ MÀ HỌ BỎ QUA NGHĨ CUNG KHỔ THÂN

1 Likes

Những người mua HSG giá 7-8K và nắm giữ đến hơn 40k họ có đủ sự hiểu biết để biết rằng HSG có một ban lãnh đạo tốt, nhà máy tốt và giá tôn + thép thì tăng nên có qua tâm gì đến hôm nay, ngày mai, tuần sau vni tăng giảm bao nhiêu điểm. Cũng giống như hiện này IDJ giá 14k người mua chỉ cần biết IDJ có một ban lãnh đạo tuyệt vời, và giá nhà đất thì vẫn tăng ầm ầm… như thế là đủ còn quan tâm gì đến VNI tăng giảm bao nhiêu. Nên nhớ rằng trong ngăn hạn giá cổ phiếu được xác định bởi cảm xúc của người mua và người bán nhưng trong dài hạn thì sự phát triển của doanh nghiệp mới là quyết định

1 Likes

Thay đổi tư duy là rất khó…nên xã hội mới ít người giàu và nhiều người nghèo. Thôi thì ai có duyên thì được ăn. còn người không có duyên cũng đành chịu.

chuẩn anh thôi kệ họ thôi anh

1 Likes

Em cầm em nó từ 1/2020 mà giờ mới biết có 1 pic nói về em nó. Mình thấy em nó cty xây dựng mà tiến độ dự án lớn luôn đảm bảo là khoái rồi, trước giờ vẫn mua gom hàng tháng từ lương thôi xem như gởi tk ngân hàng. Thấy lợi nhuận okay lắm. Công ty hàng quý xem báo cáo lợi nhuận vẫn tăng trưởng năm sau hơn năm trước nên giữ thôi. Tiền muốn có lời thì phải để doanh nghiệp làm ăn, cổ phiếu còn đó chọn sai thì chỉ lỗ chứ không mất sạch được. Chủ pic nhớ thường xuyên up news cho anh em biết nha. Cảm ơn b chủ pic

1 Likes

Mua 20k thử xem sao :d

chờ cuối năm xem ntn

Copy tựa sách nguồn a An
Cách lựa chọn cổ phiếu nắm giữ lâu dài!

Hôm nay tôi sẽ viết về cách lựa chọn cổ phiếu cho trung và dài hạn! Thông thường với ndt mới đến TTCK thì thường cố gắng tìm ra những cổ phiếu xuất sắc nhưng thực sự không dễ, ngoài kỹ năng tìm kiếm bạn cần phải hiểu rõ rất nhiều thứ thì mới có đủ kiên nhẫn nắm giữ lâu dài! Thông thường mỗi cp 1 năm chỉ có từ 1-3 nhịp tăng và các nhịp còn lại là tích lũy, thế nên nếu bạn k hiểu rõ đặc tính của cp bạn nắm giữ thì bạn rất dễ bán mất trước khi cp của bạn vào nhịp tăng mạnh! Vậy để lựa chọn đúng cp và cầm được lâu dài chúng ta cần làm gì?

1. Thiết lập mục tiêu lợi nhuận: Thường đặt mục tiêu ln 30-40%/1 năm có lẽ là bài toán phù hợp và sẽ giúp bạn k bị sốt ruột
  2. Lựa chọn cổ phiếu:

Chọn lọc ngành mà bạn dự sẽ tăng trưởng 3-5 năm tới, về ngành có thể chia ra ngành nghề theo chu kỳ hoặc ngành nghề thiết yếu, lâu dài

Với những cổ phiếu mà bạn định nắm giữ lâu dài thì có 3 việc cần làm trước khi đọc bctc đó Là:

1, Đọc kỹ bản cáo bạch
2, Tìm hiểu về đội ngũ lãnh đạo
3, Tỷ lệ sở hữu của nội bộ và các tổ chức

Sau khi tìm được ngành nghề và lọc 3 tiêu chí trên thấy ổn thì bạn bắt đầu đi tìm hiểu về bctc doanh nghiệp! Thường nên lọc những dn có tốc độ tăng trưởng hàng năm tối thiểu 20% trở lên và phải đảm đảo tăng trưởng tối thiểu 5 năm tới thì sẽ đưa vào bộ lọc của bạn

Tiếp theo là tính thanh khoản của cổ phiếu! Tuỳ theo kỳ vọng và quy mô vốn bạn có thể nắm giữ cp với thanh khoản ít, vừa phải hoặc lớn

1. Sau khi chắt lọc được các yếu tố trên thì việc tiếp theo Là bạn tìm điểm mua phù hợp! Bạn có thể mua 1 lần hoặc chia ra nhiều lần theo kiểu mua tích trữ

Như thế nào là điểm mua phù hợp?

Thường thì bạn sẽ định giá theo chiết khấu dòng tiền hoặc P/E nhưng bài toán đơn giản nhất là dựa vào P/E trung bình ngành thì sẽ dễ ước lượng hơn! Tất nhiên với những cp dẫn dắt thì do được kỳ vọng hơn nên P/E sẽ cao hơn! Với những ndt lâu năm thì họ sẽ nhìn vào tốc độ tăng trưởng hơn Là P/E hiện tại!

1. Việc cuối cùng nhưng có lẽ là khó nhất đó là rèn tính kiên nhẫn, mua và nắm giữ như gửi Bank! Trường hợp cổ phiếu đạt mục tiêu năm sớm thì bạn sẽ càng nhẹ đầu, giả sử cp A bạn mua sau 3 tháng tăng 40% thì việc tiếp theo là gồng lãi mà thôi! Coi như phần tăng tiếp theo Là bonus cho sự kiên trì của bạn!
  2. Bổ sung thêm 1 ý Là khi nào chốt lời?

Với những cp tăng trưởng đều 5-10 năm mà không tăng giá quá nóng thì bạn cũng k cần bán và chờ mua lại! Bài toán đơn giản và hiệu quả nhất là giữ chặt và không làm gì!

Tất nhiên ngoài 5 tiêu chí trên thì bạn cần thêm rất nhiều kỹ năng để hiểu được đặc tính của từng dn mà bạn nắm giữ, hiểu được bất cứ cp nào muốn tăng giá cần thời gian xây nền thì bạn sẽ không bao giờ thấy sốt ruột!

Kết luận: nếu bạn hiểu rõ về FA, TA thì bạn sẽ k thấy sốt ruột nếu cp của mình đi ngang 3-6 tháng rồi sau đó mới tăng mạnh! Tất nhiên lý tưởng nhất Là mua được vào giai đoạn cp bắt đầu vào chu kỳ tăng giá mạnh - chu kỳ tăng trưởng! Giai đoạn này có thể Là 3 năm - 5 năm hay 10 năm… tuỳ vào ngành nghề và chất lượng của từng dn! Nếu may mắn nắm giữ đúng dn tăng trưởng 10-15 năm thì việc duy nhất của bạn chắc có lẽ sẽ là nắm giữ như gửi Bank và để lợi nhuận tự tăng trưởng!

Một bài viết không thể chia sẻ hết được về cách lựa chọn cổ phiếu nhưng nếu làm theo các bước ở trên thì tôi nghĩ bạn sẽ chọn được 1 nhóm các cp đạt tiêu chí và tiếp theo chỉ Là mua mã cổ phiếu nào mà thôi!

Chúc các bạn đầu tư thành công!hình ảnh

10 ngày nữa cho 1 cơn sóng thần, BCTC quý 2 :smiley:

1 Likes

khủng nhất là quy 3-4/2021 LN mới khiếp để dồn cho tăng vốn phát hành 1:1 và chuyển sang sàn HOSE đó mới là điểm nổ - quy 2 dòng tiền vẫn từ LN DA lạng sơn chủ yếu

3 Likes

Quý 3, quý 4 không biết ghi nhận doanh thu từ Mũi Né chưa hay là ăn hết con Lạng Sơn nhỉ :smiley:

2 Likes

Ghi nhận tập trung dự an Lạng Sơn + DA hải dương nhé! 2022 sẽ ghi nhận dự án MŨI NÉ, PHÚ YÊN, AQUA BẮC GIANG NHÉ! 2022 IDJ sẽ lên bluchips kế hoạch doanh thu và LN sẽ rất khủng khiếp

1 Likes

Bác đọc hết bài idj trên đầu e viết đi hiểu sâu hơn

1 Likes

Đọc hết rồi đấy bác :D. Gần 500 comment nên em mới mua đấy :smiley:

giai đoạn này dong tiền sẽ phân hoá định giá lại. nhưng cổ giá trị như IDJ có thiên thời chống lưng: chuyển sàn HOSE, TANG VỐN 1:1 - NDT họ sẽ định giá lại IDJ

Khu vực Bắc Giang, Lạng Sơn, Hải Dương dịch bệnh tạm ổn rồi, các hoạt động mở bán tổ chức lại dự là quý 3 sẽ bùng nổ lợi nhuận. Lại phải gồng lãi rồi…