Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Xuống nhẹ 14, đặt mà không khớp, thêm 1 ít 14.1 vậy :D. Hy vọng tuần sau bắt đầu ra bctc :v

Thấu hiểu BLD có tâm và có tầm như thế nào để gửi gắm DN!

1 Likes

Đúng vậy trong định giá doanh nghiệp thì tài sản chỉ 50% còn lại là con người. Cầm một đống tài sản to mà không có nhân hoà thì cũng đi viện như PVX, PPI…còn có nhân hoà thì nó như VNM, HPG, L14, HDC, và IDJ sẽ tiếp nối trong danh sách những siêu cổ đó.

1 Likes

Một trong những lỗi hay mắc phải của nhà đầu tư giá trị là quá coi trọng tài sản mà ít quan tâm đến con người.

2 Likes

Kẹt tiền quá mấy bác à, IDJ đi ngang tới cuối quý 3 thì ngon :))), để gom thêm :v

3 Likes

Đắn đo giữa IDJ và DRH, nhưng quyết định mua IDJ do thích văn hóa APEC, sản phẩm sáng tạo, đẹp cũng như tham vọng của BLĐ

Đầu tư là một công việc vô cùng nhàm chán. Nó giống như việc ngồi nhìn cỏ mọc mỗi ngày nhưng lòng tôi nao nao những buổi chiều khi hè về, tôi chung thuỷ sắc son với em nhưng tôi lại ko đủ kiên nhẫn với e để đợi để chờ khi mà tôi nhìn thấy cô em nhà bên xinh mơn mởn như tuổi mới lớn tôi đã chia tay em, dù em rất tốt rất hay nhưng tôi rất tiếc vì tôi ko phải là đàn ông chung thuỷ…! Ai cũng biết cũng hiểu giá trị nhưng mấy ai làm được? Mấy ai vượt qua được những ngày nhàm chán, cô quanh không một lời hỏi han hay chia sẻ, vì em đã quá cũ e đã nhàm trong mắt tôi, tôi biết e vẫn có nhiều giá trị nhưng tôi muốn cảm giác mới lạ hơn, ngon hơn đẹp hơn em…! Tôi vẫn hay đọc trong sách vở, câu chuyện tình yêu, tiểu thuyết ngôn tình, cũng như vần thơ hay như: Đủ nắng hoa sẽ nở… Đủ gió chong chóng sẽ quay… Đủ yêu thương hạnh phúc sẽ đong đầy!” Nhưng tôi lại ko làm dc tôi đi ngược lại mọi thứ mà tôi đã làm đã thề vì tôi biết tôi thiếu lòng kiên nhẫn để rùi hối tiếc để rùi phải trả giá…chạy theo cái gọi cảm xúc vô bờ bến cảm xúc mới lạ của tình yêu…! Đầu tư CK cũng vậy khi ta chỉ nhìn cái tiểu tiết, không biết đến cái đại cục thì chỉ là người tầm nhìn hạn hẹp, thấy cây mà không thấy núi, thấy suối mà lại không nhìn được sông, thường chỉ dừng lại ở dăm ba cái món lợi nhỏ trước mắt nhờ may mắn mà đánh mất đi cơ hội lớn của cuộc đời! Đâu tư Chứng khoán thật là nhàm chán khi nhìn thấy cổ khác tăng mạnh mà cổ mình vẫn ko tăng mà mỗi ngày giảm đi trong sự chua sót, cấu xé hành hạ của lương tâm…!

3 Likes

Tui mới biết IDJ qua bạn trên fireant,trên này thông tin đa phần dài và loãng,bạn là ndt giá trị bạn có thể tổng kết lại các dự án trong năm nay của idj chuẩn bị mở bán và kế hoạch dự án những năm tới được không?thật sự tui cũng đã đọc hết topic rùi nhưng quá dài và loãng mong bạn nhiệt tình giúp cho

topic đa phần Pr nhưng chưa thấy bình luận nào mang tính tổng kết tổng hợp lại để thuyết phục ndt mạnh dạn xuống tiền,mong bạn dành chút tgian tổng kết tổng hợp lại các dự án hiện tại và tương lai tiềm năng của IDJ cho ndt họ thuyết phục với

các bình luận đa phần là lẻ tẻ rất khó tổng hợp để có cái nhìn khái quát nhất,mong bạn giúp cho

Các thông tin chủ thớt đã post hết rồi. Nếu bạn có trách nhiệm với đồng tiền của mình thì đọc 500 comment chả có vấn đề gì cả. Mình còn đọc các diễn đàn khác, bctn, bctc, youtube, báo mạng, tìm về mọi góc cạnh liên quan IDJ :)). Tìm càng nhiều mới càng tin, vậy mới hold được.

1 Likes

Mình có đọc tổng quát qua cafef rồi,mình dự cả năm lợi nhuận sau thuế là 260ty,mà cty phát hành thêm cp làm pha loãng eps trong năm nay là 1720 với giá pe trung bình ngành là 9 thì định giá IDJ năm nay giá 14 cũng đã là tương đối rồi,kỳ vọng 2022

1 Likes

Định giá như vậy thì thiếu nhiều khía cạnh lắm bác:

Nếu theo P/E cho cp BDS thì phải xem dòng tiền hằng năm IDJ đem lại là bao nhiêu. Theo kế hoạch, cuối quý 4 2023, IDJ sẽ mang về 1500 tỷ lợi nhuận. Bỏ 1000 tỷ có ngay 1 công ty 2 năm rưỡi mang về 1500 tỷ =]], giá bét cty này cũng phải trị giá 4000 tỷ. Tình theo tổng tài sản thì quỹ đất, thương hiệu, ban lãnh đạo, BDS tăng giá. Chưa kể giá 14 phát hành 1:1 giá 10 thì chắc còn tầm 12 có loãng mấy đâu, tính thì phải tính lúc cty chưa phát hành chứ, mang lại 250 tỷ trên vốn hóa 1000 tỷ, quá ghê còn gì :D. Phát hành 1:1 mà lợi nhuận x3 x4 thì phát hành 1:2, mình cũng mua =]]

cái đó là chí ít đến 2022 bác còn hiện tại giá cp phản ánh đúng cty đó bác,2021 có cái tốt là dự án mũi né khách hàng đã trả trước gần hết tiền rôi tầm 3000 tỷ,lãi gộp tầm 1000 tỷ thì eps cũng tầm >3000,2020 book lợi nhuận thì giá cp sẽ tăng thoi,mấy bác thích thì múc thăm dò lấy vị thế

1 Likes

Đang hy vọng nó đi ngang đây bác =]]], mình lấy ngắn nuôi dài :smiley:

Chính thức có biến. Các ngân hàng thương mại phải có phương án giảm lãi xuất cho vay ngay trong tháng 7 này. Ngân hàng Nhà nước đề nghị giảm lãi suất cho vay trong tháng 7

Thi trường đang điều chỉnh để đổi dòng kép vni, Nhóm chứng tốt nhưng giá đã phản ánh, nhóm thép không còn lơi thế và chính sách mới sẽ siết cái mồm của bank lại. Dòng BĐS chính thức lên ngôi. Sóng cổ phiếu BĐS bắt đầu…cơn sóng vĩ đại nhất trong thời kỳ bơm tiền đã đến anh em giữ cho chắc tàu đừng quan tâm đến vni trong ngắn hạn. Có thể thứ hai và tuần sau VNI chỉnh mạnh

Lợi nhuận 4 quý gần nhất của IDJ là 105 tỷ, hiện tại thị trường đang định giá nó 1411 tỷ. như vậy bạn phải trả 14 đồng để đổi lấy một đồng lợi nhuận của IDJ. xép về p/e trung bình của ngành thì p/e của IDJ là tương đối cao. Tại sao thị trường lại định giá IDJ cao hơn mức trung bình của ngành? bạn phải hiểu được vấn đề này. Đối với doanh nghiệp có tốc độ tăng trưởng nhanh và ổn định thì thị trường luôn sẵn sàng trả cho nó một mức giá cao hơn bình thường rất nhiều. Theo như kế hoạch của công ty năm nay lợi nhuận sẽ đạt 230 tỷ, vậy khi chính thức có báo cáo vốn hoá của IDJ là 14x230=3220 tỷ. Nhìn vào dòng tiền rất mạnh mẽ của IDJ thì kế hoạch chắc chắn thực hiện được có khả năng lớn là vượt kế hoạch. Vậy là giá mục tiêu cuối năm 2021 của IDJ là 32200d/cp. bạn mua hiện này giá 14 có đáng để mua? Còn một điều chưa kể là dòng tiền sẽ dồn vào nhóm BĐS với một công ty tăng trưởng thần tốc như IDJ thì p/e không thể là 14 mà có thể lên đến 20.

tt tuần sau sẽ nhúng 1300 rồi bật lên trước sự bỡ ngỡ của nhiều người,nhiều ndt lưc này đang ôm tiền mặc chờ tt sập thì nó sẽ ko sập mà sẽ nhúng 1300 rồi bậc lên 1550,nếu tt tuần sau ko chỉnh mà hồi lên lại lun thì bán hết cp đợi tt chỉnh sâu còn ko sẽ điều chỉnh và lên 1550.mấy bác nên tập quen dần với giá cp ngân hàng,ck ở mức 40 đi là vừa rồi vì ngân hàng triển vọng lợi nhuận vẫn tốt,giảm trích lập dự phòng khi vơni lên 1550 sẽ ko thể thiếu ngân hàng