Tâm tình "chứng sỹ" - #7: Có nên chia tay chỉ vì người yêu phán: "TT chưa ổn e ạ, VNI còn về 800 900, giờ e mua chưa phải là đáy"

Em tắt app từ tuần trước rồi, hàng còn kẹt chả dám vào thêm, sợ lắm

Thị trường lên được tẹo mà các anh em mừng húm vội vàng quá

Còn không ad ơi?

còn bác ơi, tâm sự qua link nào =))

chào các chứng sỹ!

giao lưu làm quen nha

1 Likes

#3: Có nên tập trung sớm vào việc đầu tư chứng khoán và làm broker khi vừa mới tốt nghiệp?

Em chào anh chị em, các cô chú gần xa ạ.
Vừa tốt nghiệp được khoảng nửa năm, thời gian trước do học online dài nên em bắt đầu tham gia chứng khoán.
Với số tiền ít ỏi dành dụm được do đi làm thêm trong năm hai và năm ba, cùng một số tiền nhỏ trong khi đi thực tập và bắt đầu tham gia. Lúc đầu thì ăn được 80% tài khoản, nhưng hiện tại thì đã lỏm luôn 20% so với số tiền ban đầu :((
Hiện tại thì lương kế toán mới ra trường (đúng ngành học của em) là 7 triệu một tháng, tiền thuê nhà và ăn uống của em cũng tiết kiệm tầm 4-5tr/ tháng, số tiền còn lại em tiếp tục để dành lại và đầu tư. Từ sau khi thua lỗ, em dành thời gian nhiều hơn về chứng khoán và phân tích kỹ thuật, vĩ mô, dành thời gian đọc tin…em cảm giác rất cuốn hút ạ (dù đầu tư vẫn lỗ :)). Hiện nay em được biết thu nhập của các anh chị làm broker rất cao và em cũng rất thích ngành này nữa. Ngày nào tối về em cũng tìm hiểu, không khi nào là em có thể ngưng nghĩ về đầu tư khi làm việc :(. Em muốn bỏ công việc hiện tại để xin làm broker thì sao ạ? Hay là nên làm thêm một thời gian để đủ tiền rồi hẳn nghỉ để theo đuổi. Gia đình em dưới quê thì bố mẹ cũng không có áp lực gì lớn, chỉ cần đi làm, đóng thuế đầy đủ có bảo hiểm là các cụ ok thôi ạ. Các cô chú anh chị có đi trước có thể cho em xin lời khuyên được không? Em cảm ơn ạ

Topic trên Facebook: Xem tại đây

3 Likes

Quan trọng bạn có đam mê với đầu tư thì nghỉ r sang làm broker thôi.
Còn trẻ mà có j đâu mà sợ :grin:

Giờ đang dễ kiếm khách lắm thì phải. Tranh thủ đi :crazy_face:
Tui mới zô fb thấy chị broker post như lày:
300 tk mở mới trong 2 ngày :scream::scream::scream:

2 Likes

sale đỉnh quá, 2 ngày mà chăm sóc được 300 người :laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes

SSI SG đó b ơi! :sunglasses:

2 Likes

Chắc tui đổi nghề quá Tammy ới :stuck_out_tongue_closed_eyes:

1 Likes

Tranh thủ cơ hội đi :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

e đã từng có suy nghĩ này đấy bác, cả sales bđs nữa =))

2 Likes

Cứ thử đi bạn, k làm dc thì mình đổi việc khác cũng dc mà. Broker thì như làm sales, có áp doanh số, 2-3 tháng k đạt thì out thôi :relieved:

1 Likes

Sao lại không thử nhỉ? Bạn có một lợi thế hơn người mà :))) đó là tuổi trẻ, và khi sai, bạn hoàn toàn có thể bắt đầu lại bất cứ lúc nào

3 Likes

Yes, cứ thử thì mới biết mình có làm dc hay không, sau này không hối tiếc nè :smiling_face_with_three_hearts:
Ơ mới đó mà hết thời rồi à? :scream::scream::scream:

3 Likes

Ơ tui chưa kịp nộp đơn mà đã hết thời rồi à? Huhu…

còn trẻ trải nghiệm đi, hnay trải nghiệm vài chục triệu, còn hơn về sau traie nghiệm vài tỉ

1 Likes

mà đừng lùa gà nha, dành cho tự nguyện và người có đầu óc mới nên vô

1 Likes

Nhìn vào thì bao h cũng thấy brk hào nhoáng thế thôi chứ cũng chẳng dễ dàng gì đâu bạn. Mà chứng khoán cũng như ngành khác thôi, võ nào giỏi thì oánh, mã nào biết sâu thì xuống tiền. Sao không làm tốt việc hiện tại của mình đi rồi hẵng nghĩ tới vụ chuyển việc. Cứ nhảy nhót thế, mấy hôm lại chán brk r thì cũng chả đâu tới đâu. Tôi nghĩ thế

2 Likes