Tâm tình "chứng sỹ" - #7: Có nên chia tay chỉ vì người yêu phán: "TT chưa ổn e ạ, VNI còn về 800 900, giờ e mua chưa phải là đáy"

Chồng chứng vợ coin, gia đình bền vững😅

2 Likes

oạch, bác ôm lâu vậy à =)))

Trót yêu nên cứ ôm thôi bác =)))

#F247Confession
Có nên chia tay chỉ vì người yêu phán: “TT chưa ổn e ạ, VNI còn về 800 900, giờ e mua chưa phải là đáy”?
Ở nhà em là 1 đứa con gái cũng được bố mẹ chiều chuộng, tuy nhà em thuộc dạng đủ ăn đủ mặc nhưng em muốn gì bố mẹ cũng mua cho, e cũng biết điều không bao giờ đòi thứ gì quá đáng. Và tuy nói là nhà em chiều em nhưng không phải chiều đến mức không biết làm gì, e vẫn nấu cơm nấu nước làm việc nhà phụ giúp gia đình. E nói qua để các đồng Chứng sỹ biết nhà e cũng khá hp và yêu thương con cái. Nhà e cũng để cho chị e e phát triển tự do, k gò bó ép buộc gì mấy.
Giờ mới đến vấn đề, đó là khi e có người yêu. Chúng e yêu nhau được 4 năm rồi. Lúc đầu quen nhau do đi chơi cùng hội bạn. Ông ny e là bạn của 1 ông chơi chung với hội e. Hội e là gồm 5-7 đứa cùng công ty với nhau, hay bàn luận về chứng khoán với kinh tế các kiểu. Ông ny e do cũng ôm vài K con cổ các công ty khác nhau, cũng có nghiên cứu nên ông bạn kia thấy hợp nên rủ đi chơi cùng. Đợt đó chúng e nói chuyện cũng hợp, do có chủ đề chung mà. Nên cứ chat trong nhóm nhiều, e thấy ông này nói chuyện cũng vui tính, phân tích cũng có vẻ hợp lý thế nên từ chat trong nhóm rồi dần dần bọn e chuyển sang chat riêng với nhau lúc nào không biết.
Từ chứng khoán rồi hỏi han chia sẻ sang chuyện gia đình công việc, nói chung lúc đầu nói chuyện hợp lắm, ông này cũng biết lắng nghe, rồi kiên nhẫn với e nên e cũng thích thích ông đấy vì điều đó.
Rồi lúc tỏ tình với em nó mới lãng mạn, lãng mạn theo guu của e chứ không biết các bác có thấy như e không.
Lúc đó là trong phiên giao dịch, em vẫn nhớ là gần đến ATC rồi, thế là ông ấy nhắn e bào là:

• Trang ơi, anh có cái điều này muốn nói với e.
  • Điều gì vậy anh?
  • Hehe nhưng mà anh cũng hơi ngại.
  • Ôi nch bao lâu r ngại gì a, nay a mặc quần xì màu gì e còn biết sao phải ngại.
    E kiểu ngựa ngựa bt nch thế nào thì e nch thế ấy, cũng hay trêu trêu ô ấy. Xong ô ấy bảo:
  • E vào app ck của e vào người dùng ấy, chụp cho a cái màn hình rồi a bảo.
    Thế là tò mò e cũng chụp r gửi ô ấy. 1 lúc sau cũng k thấy nói gì. Mà e đang bận làm việc nên e đi làm tiếp. Tối ô ấy nhắn hỏi e nhận được chưa, mở app ra đi. Thế e mở ra xong tự nhiên thấy trong tk có thêm 3 mã cổ phiếu: A**, Y**, E**. E k nhớ rõ mã nữa vì được giá thì e bán rồi.
    Rồi ô ấy nhắn bảo: “Làm ny a nhé!”
    E cũng cảm động, tim đập thình thình kiểu tỏ tình cũng ra gì đấy, có sáng tạo thế nên cũng đồng ý.

Nhưng ai có tính tốt thì cũng có tính xấu. Ô ấy bị cái cứng đầu, cứ hay bắt e phải theo ô ấy. Những chuyện lông gà vỏ tỏi thì thôi e cũng bỏ qua vì lớn rồi, mấy cái đấy cũng chả cãi nhau làm gì, e cũng bỏ qua được hết. Nhưng có 1 cái nó vi phạm vào nguyên tắc và tín ngưỡng của em, mà thế thì hay làm e cáu tính. Đó là: đợt vừa rồi thị trường giảm e định bắt đáy mấy mã BDS với KCN nhưng lúc e bảo ô ấy thế thì ô ấy cứ: “TT chưa ổn e ạ, VNI còn về 800 900, giờ e mua chưa phải là đáy, mua xong chắc chắn e phải cắt lỗ đấy, giờ người ta thoát hàng ra còn chẳng kịp e lại đi mua vào…” Xong rồi cứ lèm bèm bài ca này với e mãi làm e bực hết cả mình. VNI về 800 900 thế quái nào được, nghe đã thấy đi ngược lại sự phát triển của đất nước rồi. Mà tiền e e mua, e có quyền được sai chứ sao cứ phải ngăn cản e. Nt nói e k được thì gọi điện suốt ngăn cản e bằng được bảo là: “A cũng nghĩ cho e vs tiền của e thôi, chắc chắn VNI phải về 800 900 đấy, sao e cứ bảo thủ cố chấp thế…”
Câu này ô ấy nói là động vào bản chất con người e rồi, cãi nhau mà lại công kích cá nhân nên e lại càng cáu tính: “A bảo e cố chấp ấy hả, a mới là người cố chấp. Ô cê.” Xong e tắt máy chặn luôn. Mới yêu nhau thôi mà đã kiểm soát nhau ntn thì sau giả dụ có lấy nhau thì sao mà sống được. Dù lấy nhau rồi vẫn phải cho con người ta quyền tự do quyết định chứ.

Yêu nhau 3 năm có lẻ rồi, có dự định lấy nhau rồi mà từ hôm e chặn 1 tuần r k thấy ô ấy liên lạc lại nói chuyện giảng hòa với e là sao hả các Chứng sỹ? Hay là ô ấy tìm được người mới rồi? E có nên dứt khoát mặc kệ k liên lạc vs e thì e chia tay luôn k?

4 Likes

ảnh này sẽ là mình tát ny mình nếu nó bảo mình bỏ chơi chứng

à mà quên, mình chưa có ny =)))))

1 Likes

Chia tay đã là gì, chia chân luôn đi =)))

Nghe theo ông đấy giờ nhìn KCN tăng chắc tức chết :))))

1 Likes

Chia tay luôn đi b nhé, mới là ny mà đã kiểm soát tiền ko cho đầu tư như này là vứt r :rofl:. Sau lấy về còn thế nào nữa… Đợt đấy bắt đáy là có phải giàu rồi không, mấy mã KCN giờ thấy phi ầm ầm

Chuẩn đới :rofl::rofl::rofl:
Người iu tớ bảo bỏ buôn trứng đi, tớ bảo là em thà bỏ anh chớ không bỏ trứng :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

2 Likes

:joy: :joy:

1 Likes

Ối giồi, nhúng tay vào tkck của nhau là dở rồi

Bỏ chứng đi bạn. Bỏ ny trước rồi bỏ hẳn chứng đi, nghiện là dở rồi :upside_down_face:

Cương quyết như cắt lỗ á bạn :))))))))

Tình chỉ đẹp khi thị trường như mơ :slightly_smiling_face:

à nhưng đấy là t hình dung vậy chứ t chưa có ng eo =))))))

1 Likes

Tớ cũng quên note thêm là tớ tưởng tượng thôi chớ tình huống ấy chưa xảy ra :joy::joy::joy:

1 Likes

Đã vào chứng trường mà còn mơ mộng tình trường lứa đôi =)))))))

1164.16