Tất tần tật về những điểm xấu của FRT. Các anh em cùng đạp nó xuống giúp tôi

Mặt bằng đẹp, chất lượng tốt, chiết khấu cao nhưng lợi nhuận bé tẹo. Nếu frt đầu cơ đất thì xem xét được :slightly_smiling_face:
View 10 năm thì múc cổ đất cho lành :joy:

1 Likes

Ơn giời, xởi lởi trời cho. Mà hem ai nói thì mình nói, có gì đâu mà ngại…

3 Likes

Chi phí chìm đang khá lớn, và cũng chưa đạt điểm hoà vốn mà bác… tương lai còn rộng mở lắm…

Còn BDs thì bác múc DiG được rồi. 500 là dẻ rách

4 Likes

FRT đc đấy

3 Likes

Vừa thoát trend giảm, nhưng kì vọng tăng đang yếu dần đi nên có tăng cũng khó tăng mạnh được

1 Likes

15.02.2023

1. Chart 1W
  • Chart lượn sóng khủng - từ 12/2021 đến nay, stochastic liên tục bẻ lên xuống, chưa hoàn thành được chu kỳ Quá Mua → Quá Bán nào
    → có thể do cổ free float ít, và tác động bẻ chart đáng kể
  • Giá vượt 74 (baseline) để xác nhận hết giảm ngắn hạn → vượt 74 mạnh mẽ sẽ tốt hơn nhiều
  • Cản pivot quan trọng ở 78
  1. Chart 1D
  • Stochastic 1D đang về quá bán và muốn nảy lên. Khi stochastic hướng lên sẽ có nhịp tăng tốt
  • Giá vừa nảy lên từ baseline, và đỉnh mây → còn tăng tiếp được
  • Giá đã trên mây, đợi stochastic bẻ lên sẽ có nhịp tăng tốt

→ Giai đoạn vừa qua đúng là đánh sốc, lượn liên tục
→ Nay đúng là đang ở thời điểm nhiều hy vọng tăng tốt
Chúc cội có nhiều lợi nhuận

Này đọc chart với giả định mọi thông tin đều phản ánh qua chart.
@nhadautuABC

6 Likes

Quan điểm cá nhân mình thì l9ng châu là game, chứ muốn hoà vốn nghe xa vời lắm :joy:

1 Likes

Tương lai FRT đây nhé

Toang rồi. Toang rồi bác ơi.

Bác vẽ lại chart nầu nó đẹp đẹp hơn tẹo được không?

1 Likes

Những câu chuyện thay đổi cả 1 nghành bán lẻ rất ít khi xảy ra, khi các bác cứ nhìn vào số liệu P/E sẽ luôn bảo thủ cho là nó đắt.
Những câu chuyện về Amazon, Tesla đều lỗ nặng trước khi dẫn đầu thị trường. Đến lúc họ chiếm được thị trường thì câu chuyện định giá hoàn toàn khác và đậm mùi FOMO. LC đã có lãi từ 2021 so vs Pharmacity dc SK định giá 700 tr usd ở thời điểm góp vốn và kết quả là năm tài chính 2022 Pharmacity lỗ nặng và dừng kế hoạch mở mới. thì không lý do gì Long Châu có giá thấp hơn và quan trọng hơn là Long Châu sẽ là người tiên phong cho lĩnh vực chăm sóc sức khoẻ cho 100 tr người dân VN hiện tại vs tốc độ già hoá rất nhanh và triển vọng thu nhập tăng đáng kể.
Mình đánh giá câu chuyện Long Châu của FRT 2023 bắt đầu tương tự MWG ở năm 2014

8 Likes

Cơ hội đó bác. Case đổi nhà và xe đấy

1 Likes

Cảm ơn @Hoang_Dung_MAS. Nhớ cập nhật những điều bổ ích của FRT nhé.

4 Likes

Về 5.

2 Likes

Đừng nhầm lẫn kẻ tạo ra cuộc chơi và kẻ copy 1 nguyên bản khác, lỗ nặng như đu dig ấy

1 Likes

À còn chuyện lợi nhuận bé tẹo, có thể đến từ việc: khoe doanh thu nhưng khéo léo dấu lợi nhuận đó bác. Đang cần vốn để mở rộng quy mô, ai dại gì làm cho lợi nhuận cao lên rồi lại phải đóng T này kia nọ cao…

Tôi nghi năm vừa rồi là làm Tốt việc đó lắm.

Chưa bung thôi…

4 Likes

Hèn chi bác có tên @Luot_Song_DIG. Không sao đâu, tôi cũng ăn dig được 1 đoạn ngắn ngắn…

Nhưng sau đó thì may quá, tôi không đu đỉnh DIG :slight_smile:

2 Likes

Lúc đó thì giá nào cũng rẻ. Bác để cao hơn chút được không? Chứ em muối mặt lắm cơ…

2 Likes

Nhà mình thì đến nay hầu như chỉ mua ở Long Châu của FRT.
Trải nghiệm rất ổn!

3 Likes

Có cái bln mỏm mà giá sản phẩm lại ko tăng được

2 Likes

Bọn MSN giá sản phẩm nó lại tăng được theo lạm phát và cung cầu. Còn thuốc thì quá khó

2 Likes