TDC: Lập Đỉnh Tháng 5

hôm nay thớt này yên ắng quá vậy

4 Likes

Nhiều bạn nói topic đăng tạo đỉnh cuối tháng 5 tại sao giờ tháng 6 rồi chưa thấy giảm mạnh, xin thưa là tạo đỉnh nghĩa là quá trình đi ngang hoặc dao động quanh một vùng giá cao rồi mới rớt mạnh chứ k phải tạo đỉnh là nó quay đầu rớt ngay, có khi giá sẽ dao động gần một vùng giá cao vài tuần rồi mới rớt mạnh, các bạn tham gia thị trường lâu chắc chắn đã thấy nhiều rồi, miễn sao trong thời gian dao động đó k có sóng tăng nào vượt xa khỏi mặt bằng giá và kết thúc vùng dao động là một sóng giảm sâu khỏi vùng đó thì đều có thể xác định đó là giá tại đỉnh.
Ví dụ đỉnh ngày 30/5/2022 của vn30, nó nhây từ 30 đến 10/6 mới rớt mạnh và trong thời gian đó nhiều lúc nó cũng vượt lên trên thân giá ngày 30/5, nhưng ai thấy vậy fomo theo thì nguy hiểm.
như trường hợp này nếu ngày 30/5 năm ngoái tôi cũng đăng cảnh báo vn30 tạo đỉnh xong qua 7/6 các bạn vẫn chưa thấy giảm thì các bạn kết luận tôi sai có đúng k? trong khi nhìn lại hôm đó đúng là phiên chạm đến vùng giá đỉnh trước khi hình thành sóng giảm…

5 Likes

4 Likes

TDC sang tuần còn chỉnh không bác?

chào bạn, tuần sau tdc có xác suất cao còn giảm thêm từ hiện giá đến tầm 12.7 hoặc 12.9

5 Likes

thế đã lập đỉnh tháng 5 chưa , nay tháng 6 rồi

1 Likes

đang tạo đó

3 Likes

chịu ông , phán bừa

ai phán bừa?
có thể sẽ tăng sớm hơn, lướt sóng thì canh tầm 12.7 vào lại dần nha các bạn

6 Likes

nếu k có khả năng giảm thì dù ai nói gì nó cũng k rớt đâu

4 Likes

ai đọc thớt này thoát ra chốt lời ở trên 14.3 sau đó mua lại ở 12.7 thì giờ đang lãi hay lỗ mà ông vào cãi thế? ăn gì khôn thế hả?? @Sin_Lee

Thớt này có thể khẳng định là một trong những thớt hữu ích bậc nhất của f247, vừa giúp ndt chốt lời ở 14.3 xong lại giúp mua lại ngay 12.7 và giữ từ ấy đến giờ.
Vậy mà vẫn có một kẻ nhân cách rẻ rúng vào cắn xé haha

2 Likes

bác ơi nhịp này liệu DIG có chỉnh ngắn hạn ko? e đang tính mua thêm

1 Likes

theo mình là có, chỉnh trong thời gian ngắn sau đó sẽ tăng tiếp

Vnindex khả năng sẽ chỉnh trong tuần tới không bác?

Chờ PTC bán 1,7 triệu TDC giá 20 đã rồi mới giám dc, PTC lãi TDC tầm 17 tỷ,

theo thớt thì đà giảm đã diễn ra, ai nghe thì bắt đáy 12.7 lâu rồi và giờ đang cầm hàng bạn ơi

2 Likes

có thể nhưng nếu có cũng chỉ là ngắn hạn thôi bạn ơi

2 Likes

Chờ PTC bán chốt mới giảm dc,

1 Likes