❤️ The King is returned 😁

, , , ,

Sắp đủ tiền mua iPhone 16 Pro Max chưa anh em?

Cố gồng lãi tiếp nhé anh em.

Không bán sẽ không giảm.

MÚC, XÚC sẽ tăng mạnh thôi.

2 Likes

FED sặp cắt giảm lãi suất rồi anh em.

MÚC thôi,

2 Likes

Ôi đẹp quá,

Lại sắp trung thu rồi,

Nhưng năm nay chắc sẽ không có quà đâu mà đợi,

Thị trường vẫn đang uptrend manh nhé anh em,

Chúng ta lại sắp được đi đón chị hằng cùng các em thơ,

Mai này chúng lại sẽ nối bước theo Tư Mã ta xung trận,

Cùng nhau tả xung hữu đột gồng lãi cùng anh em F0,

MÚC!

2 Likes

Kệ chúng nó bán rồi sẽ đu cao, :smiley:

Đừng sợ, việc gì phải xoắn!

2 Likes

Chúng nó bán giá thấp, sau này sẽ phải đu giá cao.

Về 20 em hứa mua ủng hộ anh Thanh 50k, Việt nam nói là làm.

Giờ cứu gồng lãi tiếp đi, đã lỗ đâu mà lo.

2 Likes

Hãy tiếp tục gồng lãi cùng Tữ mã nhé anh em F0,

Lái tuổi gì mà cướp hàng được của chúng ta,

Cứ bán đi rồi chúng nó lại phải đu giá cao,

Khà Khà, :smiley:

MÚC!

2 Likes

Tưởng tăng mà hàng ở đâu nã ra lắm thế anh em nhể?

Đúng là anh em F0 chúng mềnh hơi non kinh nghiêm, cẩn thận bị lái úp bô nhá.

Mụ vợ Lăng băm đã công bố giao dịch chưa nhể anh em, hình như hôm nay ngày cuối.

Thị trường hôm nay tự nhiên sao yếu thế, volume nhỏ tí mà cũng bị đè là sao anh em?

2 Likes

Hôm nay là thứ 6 ngày 23 tháng 8 năm 2024

Chúng ta còn 16 phiên giao dịch nữa thì sẽ đến trung thu.

Hy vọng này năm thời tiết thuận lợi để các con được đi chơi trung thu vui vẻ.

Volume hôm nay cũng vẫn bé tẹo, nên thị trường chưa thể sập được trong hôm nay.

Quan điểm của Tư mã là tiếp tục gồng lãi nhé anh em F0, đang lãi thì sợ cái gì, có phải lỗ đâu mà cắt. Đúng không anh em!

Nếu CSC sập thật thì em vẫn giữ lời hứa với anh em nếu giá về 20 em sẽ mua ủng hộ bác Thanh 50k. Lúc đấy mà không có tiền thì em sẽ bán xe cắm nhà múc các bác cứ yên tâm nhá. Việt nam nói là làm, luôn giữ lời hứa.

Giá hiện tại thì các bác mua hay bán là tuỳ nhé. Em không care lắm, chúc quý vị nhiều may mắn.

2 Likes

Vài hôm này, tự nhiên nhiều người ghé page làm cho giá cổ phiếu biến động kinh. Làm mếnh thấy rủi ro tăng lên kinh, các anh lái đừng bỏ bom tội cho tụi F0 chúng em nhé.

Thị trường tự nhiên mất hút thanh khoản làm ta lo lắng quá, không biết có vấn đề gì chăng.

Trung thu ngày một gần làm ta lo lắng chưa đủ tiền mua đồ chơi cho mấy đứa nhỏ.

Nhiều lo lắng quá, sao nhỉ?

Toang!

2 Likes

Đã có kết quả giao dịch rồi đây anh em.

Xem kết quả giao dịch anh em có đánh giá gì không?

Tuần sau sẽ tăng hay giảm vậy mấy anh lái ơi?

Xin đứng úp bô F0 chúng em nhé,

2 Likes

Từ nay đến cuối năm 2024, chứng khoán vẫn được các chuyên gia đánh giá là kênh đầu tư hấp dẫn với các nhà đầu tư trong bối cảnh cơn sốt vàng dần hạ nhiệt, bất động sản chưa phục hồi rõ nét. Nhiều chuyên gia cho rằng, VN-Index có thể vượt 1.400 điểm.

Đọc bài gốc ở đây: Chứng khoán vào “sóng” tăng mới (kinhtedothi.vn)

Kinh nhỉ, các anh lái lại định nã đạn pháo hoa lên anh em F0 chúng em hay không đây?

3 Likes

Giờ này hay nghĩ lung tung thế không biết các bác ợ.

Chẳng biết nói cùng ai, chằng là em đã full hàng từ hôm qua khi phát hiện cây nên rút chân. Nhưng ngày nay rẳnh ngồi đọc linh tinh trên mạng đam ra lại thấy lo lo thế nào ấy.

Tự nhiên báo chí đăng tin kiểu VNINDEX vượt 1400 điểm, số lượng tài khoản mở mới trong tháng 7 hơn 300 nghìn F0 …

Xin hỏi các bác có nhiều kinh nghiệm, liệu tuần sau thị trường có vấn đề gì không? Nếu thị trường có vấn đề thì nên làm gì?

Mong các anh lái nhẹ tay chút, tập đoàn F0 chúng em xin chừa ạ!

3 Likes

Người tham gia đấu giá, người trúng đấu giá, cá nhân, tổ chức nếu bỏ cọc khi trúng đấu giá sẽ bị xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật

Link:Người tham gia đấu giá, người trúng đấu giá, cá nhân, tổ chức nếu bỏ cọc khi trúng đấu giá sẽ bị xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật

Căng đây nha,

Nhà nước muốn làm chặt để ngăn chặn thổi giá đất.

Xác định trúng đấu giá là phải múc luôn. Nếu không múc sẽ bị khép tội cố tính đẩy giá đất vì mục đích đen tối.

Sẽ không còn chuyện trúng giá rồi bỏ cọc nữa. Vì các ông đi đấu giá là đã xác định rõ tài chính rồi.

Kịch bản nào cho giá đất trong thời gian tiếp theo đây các chuyên gia?

3 Likes

Giá đất vẫn theo Cung Cầu bác
Bản chất của việc trên là xem anh nào bị lên thớt và ảnh hưởng của nó sẽ ntn đến VNI mà thôi

Đa số chuyên gia gia dự báo nhịp điều chỉnh rung rũ có thể xuất hiện trong ngắn hạn, song thị trường vẫn có “cửa” vượt 1.300 điểm sau kỳ nghỉ lễ.

Link: Góc nhìn chuyên gia: Kỳ vọng Fed hạ lãi suất có thể đã được phản ánh vào giá, VN-Index sẽ có nhịp rung lắc trước khi vượt 1.300 điểm (cafef.vn)

Lại sắp toang à anh em?

Tưởng trung thu này chị hàng bận đi nhà nghỉ với chú cuội chứ, phát quà cho nhà đầu tư F0 làm gì, buồn lắm!

3 Likes

Lịch chốt quyền cổ tức tuần 26/8– 30/8: Cổ tức tiền mặt cao nhất 88%, hai ngân hàng “lăn chốt”

Link: Lịch chốt quyền cổ tức tuần 26/8– 30/8: Cổ tức tiền mặt cao nhất 88%, hai ngân hàng “lăn chốt” (cafef.vn)

1 Likes

Mềnh rất dị ứng các chiên da, chiên ngô, chiên khoai.

Biết tí thì cứ im ỉm đi mà hưởng có phải tốt không, cứ lên mạng tuyên bố lọ, tuyên bố chai làm gì.

Mỗi lần các chiên da, chiên ngô, chiên khoai ngoi lên cái là anh em F0 không kịp trở tay luôn. Toang bao lần vẫn không rút kinh nghiệm.

Còn vài tiếng nữa lại đến phiên giao dịch quan trong mà lòng cứ như lửa đốt thế nhỉ?

Hỡi các F0, chùng ta làm gì tiếp bây giờ anh em? Gồng lãi tiếp cùng Tư Mã không anh em?

2 Likes

Nếu theo Cung Cầu thì không có nhiều đô thị bị bỏ hoang đến thế.

Nếu không bị chi phối bởi một nhóm người luôn nắn dòng tiền để thu lợi thì sẽ không có những cảnh hoang tàn mỗi khi cơn sốt đất đi qua.

Nếu quản lý nhà nước tốt, dòng tiền sẽ được nắn vào các hoạt động kinh doanh. Mặc dù tốc độ tăng trường có thể không được mạnh mẽ như việc đổ tiền vào BĐS nhưng nó sẽ là tăng trưởng bền vững.

Không phải anh Vượng VIN không biết việc đem lại lợi nhuận lớn của VIN những năm vừa qua chủ yếu từ BĐS. Nhưng anh vần phải tiến một bước đi quan trọng sang lĩnh vực sản xuất kinh doanh.

Tầm nhìn của những nhà tư bản lớn đó là không thể bàn cãi. Nhưng vì hoạt động kinh doanh thì cần thời gian setup hệ thống, cần thời gian hướng dẫn người tiêu dùng biết và chấp nhận sử dụng các sản phẩm mới. Quá trình này là khó khăn và mất nhiều thời gian, công sức và tiền bạc không phải các nhà tư bản đó không biết. Nhưng vẫn phải làm vì BĐS sẽ đến giai đoạn không thể tăng trưởng để tại ra các con hổ giấy được nữa.

Cuối tuần có vài dong chém gió, có gì không đúng mong các chiên da lượng thứ cho em.

Chúc quý vị nhiều may mắn!

2 Likes

Đề xuất nghỉ thêm 2 ngày dịp Quốc khánh và 1 ngày dịp chiến thắng Điện Biên Phủ

Link: Đề xuất nghỉ thêm 2 ngày dịp Quốc khánh và 1 ngày dịp chiến thắng Điện Biên Phủ (cafef.vn)

Thật tuyệt vời, chúng ta sẽ có thêm nhiều ngày để nghỉ ngơi sau những ngày dài trading căng thẳng. Các chứng sỹ F0 chúng ta sẽ được thư giãn nhiều hơn và chắc chắn là trading sẽ hiệu quả hơn. Chúng ta sẽ gồng lãi được tốt hơn.

Tư Mã chúc mừng các anh em chứng sỹ F0 thời gian qua đã gồng lãi thành công trước những sóng gió vừa qua. Chắc chắn những ngày tháng tới sẽ vẫn còn nhiều sóng gió phía trước nhưng rồi chúng ta các chứng sỹ F0 sẽ cùng sát cánh với Tư Mã nhé.

2 Likes

Một công ty bất động sản đang trả lãi cho 182 lô trái phiếu, nợ phải trả lên tới hơn 35.000 tỷ đồng

Link: Một công ty bất động sản đang trả lãi cho 182 lô trái phiếu, nợ phải trả lên tới hơn 35.000 tỷ đồng | Tin nhanh chứng khoán (tinnhanhchungkhoan.vn)

3 Likes