Theo dấu chân Cá Mập

Đây là quý 1, bác tự so sánh:

Uy tín hơn hag bác nhể!

Mấy e ck k có trên bảng vàng này lại tăng mạnh nhất

1 Likes

T lại dính vnd bác ạ, vừa thoát aps xog, hihi, chạy mất cả dép

VND lại dính vụ tiên đồn kiểu VIX và GEX trong tuần trước. Đến bây giờ thì VIX và GEX vẫn ko ảnh hưởng gì nhiều. Tuy nhiên, động lực tăng đã mất đi.

Do vậy, ai có VND thì canh những phiên hồi để thoát.

Nếu muốn vào dòng chứng thì sau này cũng nên tránh VND và VIX ra.
(Xấu là phải chạy thôi, ko thể “yêu” mãi được!)

3 Likes

chị tôi tóc lại bạc hơn năm ngoái, năm ngoái chụp ảnh với a hưng SSI thấy chị tôi khác nay nhiều.kkk

bac da bán VND ah, hang tôi có sẵn mà nằm im o bán

Canh hồi là bán thôi!

2 Likes

thôi con VND nó có hồi phiên mai thì cứ bán. nếu sáng mai mở gap mà nó có kê sàn thì cứ bình tĩnh. đừng bán giá sàn đợi nó hồi lên rồi ra. thà cắt lỗ 7% còn hơn. để hold lại xem tin tnao. chắc chị tôi là đứng ra đính chính lại. a e lại đợi giá 15 :sleepy: :sleepy:

2 Likes

em mấy hôm bán hết hàng có canh mua VND đâu mà. cũng phải cân đo đong đém chán. tìm mấy con cô đặc múc thì có lái cầm hàng. sẵn rồi. ít bị hoảng loạn hơn VND. nhỏ lẻ cầm nhiều vãi. khi có biến chạy cũng khó

1 Likes

kiểu gì từ giờ đến tối chi hương lại lên đành đính chính lại. khác gì đầu năm cũng thế

https://amp.laodong.vn/kinh-doanh/lanh-dao-vndirect-thua-nhan-ap-luc-mat-von-lon-tai-trai-phieu-trung-nam-1205901.ldo

1 Likes

Đầu phiên chiều thủng 19 vẫn chạy kịp nếu bám bảng. Trưa nay đã có “tin đồn” bẩn rồi
Nó phá cạnh dưới của hộp 19-20 thì “tẩu vi thượng sách”

1 Likes

thực hư tin chưa xác thực thật hay giả nếu có tin mà có cả magin nữa thì lên chuồn hạ tỷ trọng là tốt nhất. sau cơn mưa trời lại sáng. ta lại làm vòng mới lến trấn an đc các cổ đông lại đua lệnh

2 Likes

e ngồi bám bảng mà e thành người chạy sau nữa rồi,

Oánh chứng nên dùng lý trí chứ ko dùng tình cảm
Có tin xấu mà nó bán ào ào có khi mình cũng phải chạy thôi, mà nên chạy trước kẻo chạy sau nó đè bẹp ruột.

Đừng nghĩ rằng: “ai mua nhiều thế?” Mà nên nghĩ rằng: “sao bán lắm thế?” :grin:

Hơn nữa đoạn này VNI đang gặp cản mạnh nên cộng hưởng thêm tin ko tốt thì cp của mình bị tháo thôi.

2 Likes

bác nói quá chuẩn luôn. nếu như mình ko mua đc vùng giá tốt. mà nỡ có đu. thì chưa cần thực hư câu chuyện thế nào. chạy là thượng sách. còn như e mua VIX giá 4. cho a mượt có xả vào đâu e cũng ko sợ. ý là mua đc giá tốt thì cứ bình tĩnh. còn giá xấu thì chay ngay phiên đầu giờ chiều kho nó bắt đầu bán mạnh. :kissing: :kissing:

1 Likes

Có nhiều người khi cp xấu vẫn bán đấy, nhưng đặt giá cao :grin: thay vì ném thẳng vào lệnh chờ mua bên dưới :grin:

Thế là ko khớp, phiên mai thấy giá thấp hơn thì lại ko bán…
Cứ thế thành kẹp dài hạn và khi quyết bán thì đúng cmn đáy :grin: