Theo dấu chân Cá Mập

Với kỳ hạn 1 năm thì 1 tỷ gửi tiết kiệm lúc này chỉ thu về 63 đến 81 triệu tiền lãi tuỳ NH. Trong khi nếu mua DBC giá 15 nơi mà cụ @bangthong_tamquoc bán ra thì được 66k.
Số tiền lãi là 725 triệu (chưa tính margin) :grin:

Và bây giờ số vốn đang là 1 tỷ 725 triệu mua em nào nhỉ? :grin:

Thử mua 100k SBT xem sao nhé!
(Dư 25 triệu để đi mát xa cho sướng tấm thân :grin:)

1 Likes

đợt tháng 3 e vào DBC khi ấy vào 20k giá 13.85 vào khoảng gần 3 lít ăn đc có 12% hơn 40 củ chốt trước nghỉ lễ. kể ra mà để là cũng x2 trong vòng 3 tháng chứ đùa :sweat_smile:

2 Likes

Gần x2 rồi
Full margin thì x3 :grin:

1 Likes

khi ấy ông bạn rủ là 1 là HAG giá hơn 7. 2 là DBC giá hơn 13. e bảo thôi múc DBC tuy thị giá cao hơn cơ mà cp nó ít. lái nó dễ lái hơn. bon nhanh hơn HAG. HAG hơi nặng mông :joy: :joy: ông bạn tham rẻ múc 7.5 giờ vẫn chưa bán. nó gôm cũng khá nhiều. e thì xuống tàu DBC lâu rồi

DBC đợt trước khuyến nghị AE xúc khi vượt 17.8

2 Likes

em thì ít dùng mafgin. toàn tiền thịt. bời vì e cũng hơi rén. :joy: :joy: m phang tiền thịt mà đc giá ngon thì chấp media luôn

Sóng này là cả làng cùng dắt tay nhau ngạo nghễ Việt Nam bác ạ! Hehe

còn đường mía này…đã vượt đỉnh rồi. sớm muộn cũng neo đậu ở ngưỡng 2X trong quý 3 này

1 Likes

e e cũng mua dbc từ 15.7 lên 18.3 ban mất tiêu rồi

anh em mình là hơi non :rofl: :rofl: :rofl:

Cái dở của em là cp vừa nhú đã bán.
Mà bán xong là ko bao giờ mua lại.
DBC vượt 20 mua vẫn được kia mà?

đơt 19.x a báo mua nhưng e lại ghiền con VND va Gex mới vui,

1 Likes

a băng thông là dạng chưa nhú mà đã bán nè haaa

từ cái dạo hay mới nhú xíu lo bán như Gex mua 14.5 bán 15.7 hay dig mua 13 bán 15.3 bị anh bắt bài và dặn dò thì giờ đã biết để ý hơn vụ đó nên theo được nhiều con đẹp đẹp

1 Likes

ko. quan điểm đầu tư của a là đến kỳ nghỉ lễ. những cp nào lướt là a bán. bán sạch luôn. sau nghỉ lễ a vào 1 mớ cp trung hạn. tuy là mất siêu cổ DBC những ăn lại đc VIX CII ôm khá lâu rồi

1 Likes

ở giai đoạn này thì khó ăn hơn đoạn từ tháng 3. nhưng những mã nào có hàng sẵn rồi thì múc thêm. cơ mà vẫn trích ra hơn tỏi để lướt mà. vào nhanh ra nhanh. tới đây đang soi ck mà chưa thấy chỉnh để vào. thấy chảy tít thôi

1 Likes

Nghe giang hồ đồn là tuần tới lại hạ 0.5 ls điều hành nữa đấy!
Khả năng này rất cao vì chỉ như vậy mới hạ 2% ls cho vay được!

4 Likes

năm nay vieww của e oánh thì thiên về ĐTC với ck thôi bác ạ. oánh mấy dòng đó thì ít bị úp lắm kể cả mà nếu có magin. nến e đang soi con ck. cơ cấu lại xem con nào khỏe thì bỏ con yếu ra múc lại con khỏe. năm của ck và ĐTC

2 Likes

Khả năng do tin đồn nên chiều nay dòng bđs chạy đó

2 Likes

nếu có bất động sản thì có con KBC BĐS khu công nghiệp kèo thơm hơn. bác chính là hướng đến sản xuất kinh doanh. chứ BĐS liền kề thì ko thơm lắm.