Theo dấu chân Cá Mập

đầu toi công Q3Q4 ngon đó cụ, nghe chừng sắp chạy mạnh.kk

vấn đề là dòng tiền ngta thấy BDS với CK kèo thơm hơn. lên ngta quay xe bác ạ. chứ cuối quý 2 e cũng gom DTC cơ mà thấy nhoi nhoi lên 1-2 phiên hnay lãi ko quá 5% . lền 1 tý là đạp túi bụi.e cắt sạch hàng. xuống tàu

2 Likes

cụ nói cũng có lý, e cũng tính cơ cấu qua ck mà thấy bọn này cũng tăng mạnh rùi,nên cũng ghê tay.hic

những con tăng quá rồi thì khá rủ do. còn VND lúc giá 18. e hô. có mấy ai đua cùng em đâu. sang tuần lại đua tiếp. còn BĐS có con CII vẫn chưa tăng mấy CEO e cũng múc 17.2 e có SHOW bảo a e cứ đu đi ko lỗ đc đâu. chứ giờ ai giám vào DIG với NVL. dễ toang lắm :sweat_smile:

1 Likes

nói chung giai đoạn này ai lỳ đòn. kinh nghiệp mất hàng ko mua lại ngay thì chỉ có đứng ngoài thôi. chứ nhiều cụ nhát gan như chuột. rụt cổ như rùa. ngta múc thì đứng ngoài dọa. úp bô các kiểu. thử hỏi những cụ xả hàng thì xem có mất hàng ko. VD bác có con mada đẹp :slight_smile: suốt ngày hô kéo trụ keeo chỉnh từ 1145 có giám vào hàng đâu. vẫn đúng ngoài quan sát

1 Likes

Vinhomes (mã chứng khoán: VHM) vừa công bố BCTC quý 2/2023 với doanh thu thuần 32.833 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế cổ đông công ty mẹ 9.652 tỷ đồng, lần lượt gấp 7,3 lần và gần 14,5 lần so với cùng kỳ năm trước.

Lợi nhuận sau thuế 6 tháng đạt 21.600 tỷ đồng, tăng 295% so với cùng kỳ năm trước.

3 Likes

đứng nfoaif quan sát

1 Likes

Các doanh nghiệp hầu hết đã công bố BCTC quý 2. Vậy nên cứ coi như đã phản ánh hết vào giá giai đoạn vừa qua.

Hiện chúng ta nên hướng tầm mắt tới quý 3: quý này rõ ràng dòng Chứng khoán đang cho thấy triển vọng nhất khi các phiên tỷ đô bắt đầu xuất hiện nhiều…

3 Likes

Phiên cuối tuần, ttck thế giới tiếp tục tăng:
TT Mỹ sau khi bỏ lỡ chuỗi tăng 14 phiên liên tiếp từ 1897 đã tăng trở lại.
TT châu Âu lập đỉnh mới.
TT Trung Quốc tiếp tục tăng mạnh do kỳ vọng các biện pháp kích thích KT mới:

1 Likes

VNI giai đoạn tới vẫn cho xu hướng tăng đến các ngưỡng cao hơn như 1.250 - 1.280 - 1.300…

Ngưỡng hỗ trợ mạnh: 1.175-1.180

1 Likes

Nđt Cá nhân do lo sợ ngưỡng 1.200 nên đã tháo chạy khoảng 1.600 tỷ trong ba phiên vừa qua.

Trong khi đó, khối ngoại mua ròng khoảng 1.100 tỷ

1 Likes

Câu chuyện về sân bay Long Thành đang khá nóng khi đang là cuộc đối đầu giữa CTDVCG.

Ai máu game loại này phải chấp nhận chuyện cp tăng giảm theo “tin đồn” cho đến khi có thông tin chính thức!

2 Likes

DIG chỉ lãi 9 tỷ trong quý 2 nhờ hoạt động tài chính

May mà còn có lãi nhỉ

1 Likes

Jean ơi mình buông HT1 rồi, C4G vô được không bạn?

1 Likes

vụ này nghe chừng cũng ly kỳ cụ nhỉ :smiley:

2 Likes
1 Likes

Thế này thì VND lại ngon rồi: